Một phụ nữ xém chết khi tự tiêm nước hoa quả để làm đẹp

Hassler
19/3/2019 13:6Phản hồi: 61
Một phụ nữ xém chết khi tự tiêm nước hoa quả để làm đẹp
Theo như 1 nguồn tin từ bệnh viện liên kết của Đại học Tương Nam tại Hồ Nam, Trung Quốc cho biết họ vừa phải điều trị 1 phụ nữ bị tổn thương đa tạng sau khi bà này tự tiêm truyền các loại nước trái cây vào người với mục đích giúp cơ thể khỏe mạnh hơn.

Người phụ nữ 51 tuổi này đã phải đưa vào phòng hồi sức cấp cứu ở khu chăm sóc tăng cường trong 5 ngày liên tục với các tổn thương ở gan, thận, phổi và tim. Trước đó bà đã thú nhận mình đã thử truyền vào tĩnh mạch hỗn hợp nhiều loại nước trái cây với mục đích tăng cường sức khỏe. Có thể bà ta cho rằng uống nước trái cây là tốt cho sức khỏe thì việc truyền vào nó sẽ còn tốt hơn :O. Sau khi truyền một lượng nước trái cây chưa rõ dung tích thì bà đã bị các phản ứng như ngứa ngáysốt trước khi bất tỉnh và phải đưa vào viện.

Vụ này cũng có phần giống vụ anh chàng tự tiêm tinh trùng vào người để chữa bệnh mà mình có share ở đây, Nhập viện sau khi tự tiêm tinh trùng vào tĩnh mạch để chữa đau lưng, đây là một việc rất nguy hiểm bởi nếu làm vậy sẽ gây các phản ứng không thể nào lường trước được. Đối với những người này có vẻ câu "Đừng tự thử nghiệm tại nhà" là gì cả 😔.

Tham khảo BBC
61 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá nguy hiểm đến tính mạng với kiểu nhận thức đơn giản của những người bệnh trên!
alexnam
TÍCH CỰC
5 năm
"suýt mất mạng"chứ nhỉ :v
alexnam
TÍCH CỰC
5 năm
@loverswinter ko bắt bẻ nhé "người anh em", đây là bài viết cho nhiều người đọc và đây là diễn đàn tinh tế, mọi người đọc có quyền nêu ý kiến cá nhân, cảm nhận về bài viết, ko phải "bạn" đang làm đó sao mà kêu ng ta bắt bẻ, hài vãi =))
"bạn" dùng từ "bạn" mặc kệ bạn, tôi và bác kia dùng "bác" mặc kệ bọn tôi, tôi trả lời bác ấy chứ tôi có trả lời "bạn" đâu mà bắt bẻ =)), đấy, h ai bắt bẻ ai đấy =))
Giở giọng ra như thằng trẻ trâu mà đòi "bạn" với "anh em", tôi khinh =))
loverswinter
ĐẠI BÀNG
5 năm
@alexnam Mọi người nhìn vào đoạn văn bạn viết và cách trả lời của bạn đều biết ai là trẻ trâu, chấm.
alexnam
TÍCH CỰC
5 năm
@loverswinter Đã chụp hình cho khỏi chạy, tôi khinh. Chấm Than! =))

ngu thì chết
Bahamutzero
ĐẠI BÀNG
5 năm
@daotruong94 ...chứ bệnh tật gì:rolleyes:
@Bahamutzero hihi:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:
@daotruong94 để mình tổng hợp lại cho 😁
"ngu thì chết chứ bệnh tật gì"
@#JK chuẩn như lê duẩn
ntvan
TÍCH CỰC
5 năm
51 tuổi rồi còn ngu dữ
LaptopK1
TÍCH CỰC
5 năm
Uống mát lại ngon thì ko dùng
"mục đích giúp cơ thể khỏe mạnh hơn" Trích đoạn 😁

Mục đích tốt nhưng không biết cách làm!? :p:D
Cuoi deu Gif.gif
Méo có cái dại nào bằng cái dại nào
Ướp lạnh uống có phải sướng hơn ko
@thanh_satria nó nghĩ uống cơ thể chỉ hấp thụ tầm 30% còn tiêm chắc vào 100%. ^_^.
Tiêm nước mắm vào người, uống cả lít nước tương ... Tưởng thế kỷ này loài người tiến hóa đồng đều chứ
voanhtu28
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ThietKeWebChuyen-Com Tiêm nước mắm thì đúng là ngu thật nhưng uống nước mắm là chuyện bình thường nhé. Người ta lặn sâu uống để đỡ lạnh. Trong phim cánh đồng hoang anh Ba Đô uống chén nước mắm trước khi lặn. Link nếu các bạn chưa xem
@voanhtu28 Uống cả lít nước tương
@Xôi và Thịt mình đang nói chuyện với bạn à?
@daoluong1991 Ủa TT có quy định yêu cầu các thành viên không được phản biện lại nếu ko được đồng ý à. Cãi ko đc nên bày trò à
taivu
ĐẠI BÀNG
5 năm
"Trên viện thấy các y bác sĩ nói truyền hoa quả cho tốt khỏe, bà đã nảy ra ý tưởng hoa quả nhà đầy, tĩnh mạch cũng dễ lấy, cần gì đến y bác sĩ, thế là bà tự truyền sinh tố hoa quả tại nhà" ,
một cách tư duy rất chất phác, giống như
inteit
ĐẠI BÀNG
5 năm
@taivu No talbe!
tvhieu
TÍCH CỰC
5 năm
Uống vào thì đi loằng ngoằng quá. Thôi mình đi tắt cho nhanh.
phản vệ chết có ngày
Phụ nữ 51 tuổi làm đẹp, nghe mắc ói, phụ nữ mà qua 30 là hàng hết đát rồi, không còn xuân thì nữa nha các bác.
zxcvbn78z
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tichchu2203 30 chưa lấy chồng hết làm sao
@zxcvbn78z Thì là gái già, xấu chứ sao
LinhVN1807
TÍCH CỰC
5 năm
@tichchu2203 Cơ bản là để giữ chồng thôi chứ ai chả biết là " con gái có thì " 😁
hết đường...
Đúng chất dân TQ máu liều thiệt @@
bách anh
ĐẠI BÀNG
5 năm
ngu gia truyền ,3 đời phở bò nam định
Đồ điên, mua chuối chien ăn đi
Đừng chết vì thiếu hiểu biết
@leemanhj916 cái này truyền qua thực quản
peterpan80
TÍCH CỰC
5 năm
@Duy Nguyễn ckn hình như truyền qua hậu môn để chuốc xỉn mấy con sán cho tụi nó chui ra... 😆))))
@Ph.Thanh.Tung Cái ảnh troll thôi, người ta lật ngược cái cây mắc đồ lên còn đóng cây đinh lên tờ giấy phòng hồi sức thế kia thì sao thiệt được bác
@leemanhj916 Em thì troll thôi.
Cơ mà cũng có 1 số người nói đã từng truyền trực tiếp rượu vào mạch máu rồi.
Nhưng mà em cũng chẳng tin được.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019