Một thứ mà nhà nào cũng nên có. Tiện dụng lắm anh em ạ

Bape bụ bẫm
7/8/2022 4:54Phản hồi: 52
Một thứ mà nhà nào cũng nên có. Tiện dụng lắm anh em ạ
Rất vui được mọi người gặp lại.

Nếu như mọi bộ phận trên cơ thể đều có công dụng gì nhất định thì theo mình cảm thấy Tóc là thứ vô bổ nhất, ngoài việc tạo cảm giác êm ái cho đứa muốn ngồi trên đầu thì mình chả có công dụng đặc biệt gì khác nữa.
Để tham khảo cách trực quan nhất thì mình mời anh em xem video nhé, vì định dạng short nên không hiển thị được anh em thông cảm.

Tuy dành cho con nít mà răng lợi vẫn đầy đủ.

Mà mỗi tháng tốn không biết bao nhiêu tiền cho tóc. Vừa mất thời gian, tiền bạc nhưng tiện sẵn thấy cái món này hay hay đặt cho con thứ 7 này nghỉ đi cắt tóc luôn thế là khỏi chải, khỏi gel, gội đầu lại nhanh đỡ hao xà phòng.

Số là nhóc nhà mình hay đổ mồ hôi mà mồ hôi đổ xong nó bết tóc lại nhìn như cái vịt lộn á, mang đi tiệm thì chả ai chịu hớt cho bé dưới 1 tuổi, dưới quê mà. Nên mình order em này luôn. Mà mình thấy cái này hay đấy chị em phụ nữ cũng có thể tự hớt cho cháu.
Cơ cấu lưỡi nhựa với cái cỡ thép bên dưới rất an toàn- anh em đọc thêm để hình dung rõ nhé

Nhìn bề ngoài thì thấy nhựa hết rồi cầm nhẹ tay nhưng không phải kiểu ọp ẹp lung lơ như răng bà già giống mấy món đồ nhái hay sản xuất ẩu đâu he.
Có 3 điểm mình thấy rất thích ở cái Tông đơ này:

Thứ 1 là độ ồn khá nhỏ, mình hay làm việc sớm tầm 4h sáng mình thức rồi làm linh tinh rồi viết bài mà mở cái máy thử kèm với ứng dụng trên điện thoại độ ồn tầm dưới 60 db. App có thể không chính xác 100% nhưng tương đối với thiết bị kiểm định độ ồn trong phòng, hôm mình đi kiểm tra công trình có đối chiếu thử. Với công dụng này nếu mới mua lần đầu nhát tay chưa dám hớt thì đợi cháu nhà ngủ say rón rén đẩy tóc được đấy anh em.
Đã đo thử để kiểm tra độ ồn

Thứ 2 rửa được, chứ anh em thấy mấy cái loại khác cắt xong phủi phủi rồi cất nhưng cái này nhúng nước được nhe, mình chỉ minh hoạ anh em thấy mình rửa cái lưỡi bằng nước thui, còn vụ nhúng để test nước thì mình không làm kịp. Thông cảm he.
Mình nhúng nước rửa cái lưỡi nhưng chưa thử rửa cả con dưới vòi

Quảng cáo

Thứ 3 tông đơ thì 2 lưỡi nhưng với cái lưỡi chủ động thì cái máy này làm như bằng nhựa hay sao á để tay vào vẫn Ok cái này hay đó an toàn cho trẻ, mình thì hớt nhiều loại rồi nhưng có cái này cảm giác an tâm hơn, đẩy mạnh tay không lo lắng như mấy cái tông đơ trước.
Mình mở máy và test trên tay mình luôn- không sao cả- an tâm dùng cho bé nhé anh em

Em mình là thợ hớt tóc nhưng nó không dám hớt cho cháu mình nhưng có cho mình 1 lời khuyên rất hữu ích, con nít nếu mua tông đơ thì mua loại rẻ thui đừng mua mắc vì loại mắc tiền nó rất bén dễ gây tổn thương cho cháu mình thấy với giá chỉ có 155k trên Shopee , hàng bỏ mẫu rồi anh em ạ còn mẫu mới thui.

Trên các sàn TMĐT như Tiki.vn hay Lazada.vn cũng có nhiều mẫu lắm mình tìm sẵn rồi chỉ cầm bấm vào là anh em tham khảo thêm nhé.

Cảm ơn anh em đã xem bài- có những chia sẻ gì cứ thoải mái chia sẻ cùng mình cùng nhau xây dựng diễn đàn nhé.

Bài viết này của em xin phép có chèn link tham khảo đến những sàn TMĐT có kinh doanh mặt hàng này. Anh chị có thể xem tham khảo thêm về thông tin sản phẩm và nếu quyết định mua từ link của mình sẽ được chút hoa hồng từ dịch vụ, giá cả và mọi chính sách liên quan đến sản phẩm đều không thay đổi. Cám ơn các anh chị đã xem bài.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

52 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nó có sắc ko bác, e mua cái xiaomi mà cùn quá dí đi dí lại mãi ms đứt tóc,
@Cu Hiệp xì tin (Bùi Hoàng Hiệp) sắc chứ bro mình dùng cắt tóc mình lun mà nhưng bị kiển trách rồi nên thui ko dám cạo nữa hêhhe
"Tóc là thứ vô bổ nhất, ngoài việc tạo cảm giác êm ái cho đứa muốn ngồi trên đầu thì mình chả có công dụng đặc biệt gì khác nữa." KuHip thích bợn
Anh theo em
@lostboybkdn Vào làm với anh Quảng là được trợ cấp tiền hớt tóc trọn đời.
P/s: ai không có tóc mới được nhận.
@NGUYÊN PHÁT BẠC LIÊU thiệt ko đó kakakkaa, làm với a Hiệp vui hơn hêhhehehe
@Bape Bụ Bẫm Nó mà vô bổ thì đã ko mọc rồi ...ko dưng mà nó có à
@Bão Xì Phố thì cũng có tác dụng chứ nhưng mình thấy mất thì giờ với ảnh quá bro ạ
Mình mua 1 cái của xiaomi lúc dịch bùng. Hớt cho thằng ku 16t ở nhà, mà cũng hên là dịch không ra khỏi nhà nó mới chịu cho mình 'diễn' 😃. Nếu tính tiền mua máy so với đi tiệm hớt thì đã quá lời luôn rồi, Sài đến giờ vẫn ok lắm. Bây giờ đi tiệm được thì lâu lâu râu dài quá thì lấy ra đẩy cho nó 'đinh' rồi lấy máy cạo râu ra cạo, râu dài không cạo bằng máy được.
@TT411 đsung rồi bro à, giờ sau dịch hầu như ai cũng hối hả cả, lười đủ thứ hết mà càng gọn càng nhanh còn kiếm tiền bù đợt dịch nên hối hả lắm, mình có thấy con Mi rồi cạnh nó sắc lắm hơi đau.
Pin dùng được lâu k vậy bro ????
@Qúa là đau đầu Năm ngoái tới nay sạc mới 2 lần kakaka
Có bác nào biết loại nào ko phát ra tiếng kêu ko nhỏ. Con em kêu là nó quẫy đầu kinh lắm
@toivaem986 Con e đang xài khá silent đó bro nè
Vừa đọc tiêu đề, cứ nghĩ là khăn giấy >.<
@tinhte_member hêhhe, mình xin lỗi vì gây sự hiểu lầm đáng tiếc.
@Bape Bụ Bẫm Mình đùa thôi. Cảm ơn bạn đã bỏ công chia sẻ 😃
@tinhte_member Hihi k gì đâu bro ạ, fl nhau đi theo dõi nhau nhe
Rì viu gì mà chán chết, không thấy cái gì cụ thể cả, đến cả thương hiệu còn chả thấy đề cập luôn ?
Còn cái vụ 155k mà từ năm ngoái tới năm nay mới sạc có 2 lần thấy có gì đó sai sai ? Có lẽ bạn thớt này từ năm ngoái đến năm nay mới hớt tóc 2 lần ? Mấy cái tông đơ dùng pin này mình ngán nhất vụ pin, vừa nhanh hết vừa yếu xìu, có hôm đang cắt tóc cho trẻ con mà hết pin thấy cay luôn, nên giờ mình chọn loại cắm điện trực tiếp cho khỏe rồi.
Thêm tý nữa là cái vụ tông đơ sắc mà nguy hiểm là thấy sai rồi, mọi tông đơ đều có cữ, cắt cho trẻ nhỏ về cơ bản là tuyệt đối an toàn. Mà nó sắc cắt càng nhanh, gọn, đỡ tốn thời gian vì nhiều trẻ đều dị ứng với âm thanh của tông đơ.
Tinhte ngày càng nhạt rồi, toàn dạng bài kiểu đăng cho có. Kể cả là dân không chuyên thì cũng nên đầu tư nội dung chỉn chu chút để tôn trọng người đọc.
@Vuducanh0909 cái nào cũng có cữ hết mình đồng ý nhưng nếu cái lợi trong bằng kim loại sẽ bén hơn hớt nó gịt tóc đau, mình dùng cạo mà thì đâu để bác, mà mình có để chế độ thử tiếng ồn dưới 40db đó bác, mình sạc mới có 2 lần thui vì bấm còn pin mà sạc chi, để hết hẳn mới sạc mà cũng chả nhớ sạc đâu buồn buồn mới cắm vô thui, bro xài điện mình nhớ nó ảnh hưởng sóng điện từ gì đó. Cảm ơn những góp ý của bro mình sẽ cố gắng chỉnh chu hơn.
@Vuducanh0909 Thanh niên kia chủ yếu spam link ăn hoa hồng thôi chứ review gì chục bài rồi toàn viết vớ vẩn
@user1646753744745 Bro làm vớ vẩn thử như mình xem vui lắm.
bluelake@
ĐẠI BÀNG
2 năm
Vợ mình cũng có 1 cái, thi thoảng mình lấy xài ké. 😃
@bluelake@ xài êm chứ hả bro?
bluelake@
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Bape Bụ Bẫm Êm ru và rất bén.
@bluelake@ Thích nhất vụ ít ồn he
Có cắt được lông chó không bác? Hỏi thiệt nhé.
@Nguyen Hoa 13 mình trả lời thiệt mình ko bik nhưng mình nghĩ lông chó rậm ko khéo xài loại bén nó đứt thịt xài cái này chắc an toàn đó
danh hoà
ĐẠI BÀNG
2 năm
Nói như bác thì cơ thể con người có rất nhiều bộ phận cũng vô dụng không kém. Còn theo em nghĩ nó không hề vô dụng, tóc có thể làm cho 1 người trở nên xấu xí hoặc đẹp rạng ngời nếu biết cách tạo kiểu.
@danh hoà Kakaka nói chung gì cũng có lý do để nó sinh ra và tồn tại nhưng mình thấy tóc làm mất thì giờ quá bro
Tưởng review máy cắt lông trim
@Mongtonhatlang Thì coa thể dùng dc mà còn đau k mình chưa thử chưa bik nữa
Covid 20
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mấy cái này mở hộp ra dùng lần đầu thì trơn tru lắm. Dùng xong rửa sạch cất đi, tháng sau lấy ra dùng tiếp thì chưa biết có kẹt lưỡi hay không đâu.
@Covid 20 Rửa sạch cái, thoa dầu máy rồi cất mình dùng cả năm rồi đó bro, tóc con 10 hôm cắt 1 lần
Covid 20
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Bape Bụ Bẫm dầu máy như kiểu dầu tra xích xe đạp à bạn. Mình có bôi dầu ăn rồi mới cất đi nhưng lần sau lấy ra vẫn kẹt. Phải rửa nước nóng, tra dầu lại lần nữa, gõ vài cái nó mới chạy.
@Covid 20 bro mua dầu máy may ấy nó có cho kèm trong hủ mà nhưng hết thì mua loại đó đi, dùng xong rửa sạch bằng cách cho nc vô nắp chai mở máy chạy cho tóc con rơi ra
"Tóc là thứ vô bổ nhất, ngoài việc tạo cảm giác êm ái cho đứa muốn ngồi trên đầu thì mình chả có công dụng đặc biệt gì khác nữa."
Câu này sai quá sai. Tóc cản bớt nhiệt độ hấp thụ lên da đầu, giảm bớt các vết thương trên đầu. Túm lại, tạo hóa sinh ra con các chi tiết trên con người đều có tác dụng của nó (ngoại trừ những ng bị dị tật)
@Covid 20 cũng có lý đấy như kiểu đuôi mọc ngược ha bro ejejejeje
@Covid 20 Vậy hả? Bạn ra nắng có mặc quần ko? Sao nó lại mọc lông?
Covid 20
ĐẠI BÀNG
2 năm
@trungthanh2003 Có mặc quần áo chứ. Nhưng không phải lúc nào cũng đội mũ. Nên lông con người bây giờ ngắn + mảnh hơn tóc nhiều. Theo mình lông người cũng đang trong quá trình biến mất, và sẽ biến mất trước tóc.
@Covid 20 Kakaka hay quá chí ký
ghetnhieu
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cài này dùng cắt tóc cho baby và trẻ con đều rất an toàn và tiện dụng, duy nhất chỉ khuyên các bác dùng thật cẩn thận, lỡ tay rơi cái là mẻ luôn lưỡi dao... và ko có lưỡi thay thế =>> phải mua nguyên cả cái mới 🤓
@ghetnhieu Như lưỡi mủ ông ạ mà mình cũng thấy k thay dc nên kỹ xíu
ghetnhieu
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Bape Bụ Bẫm bằng gốm nha bác, nên rơi là đi luôn
@ghetnhieu Chà cảm ơn bro mình sẽ cẩn thận

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095