Một vài thủ thuật cải thiện trải nghiệm xem Youtube trên iPhone

vn_ninja
30/8/2019 7:10Phản hồi: 88
Một vài thủ thuật cải thiện trải nghiệm xem Youtube trên iPhone
Tổng hợp một vài thủ thuật cho anh em hay xem Youtube trên iPhone nhé.

Dùng thao tác vuốt để chuyển video

Khi đang xem một video Youtube bất kỳ, ta có thể vuốt ngang sang phải để về video xem trước đó hoặc vuốt ngang sang trái để xem video kế tiếp

Tua video

Khi đang xem video, để tua ta chạm 2 lần vào bên phải nội dung video để tua tới 10s, bên trái để tua lui 10s. Để tua thời gian lâu hơn thì ta tăng thao tác chạm tương ứng 2 lần 10s, 3 lần 20s, 4 lần 30s...

Check thời gian đã xem Youtube

Thường khi xem video thì mình ít khi để ý đến thời gian, cứ xem xong thì xem video khác hoặc không thì tắt, để xem thời gian đã xem video, ta nhấp vào hình profile, chọn Time watched để xem ngày hôm nay đã xem bao lâu, hôm qua, 7 ngày gần đây và thời gian xem trung bình

Tạo nhắc nhở thời gian xem

Cũng trong giao diện Time watched, nhấp vào dòng Remind me to take a breath, chọn khoảng thời gian để nhắc, ví dụ 30m thì khi bạn xem 30m sẽ có thông báo nhắc bạn nên nghỉ ngơi

Tăng giảm tốc độ phát video

Quảng cáo

Nhấp vào dấu ba chấm ở góc video, ở dòng Playback speed có thể chọn tốc độ phát nhanh theo từng mức 1.25x 1.5x 1.75x 2x, chậm từng mức 0.75x 0.5x 0.25x

Nên bật Dark theme vào buổi tối

Nhấp vào hình profile, chọn Settings sẽ thấy tùy chọn Dark theme, nên bật để tránh mỏi mắt và tập trung hơn vào video khi xem buổi tối.

Thêm video vào danh sách xem sau

Quảng cáo

Nếu đang xem dở, muốn lưu lại video để xem sau thì nhấp vào nút Save dưới video, chọn Watch later

Anh em còn tips nào hay hay thì chia sẻ nhé 😁
88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hay nhỉ lâu nay toàn xem k để ý
@Osmopure mượn post up tí nha 😃
Cái mình cần nhất là jailbreak rồi cái tweak để chặn qc và play background ;))
Kendu86
TÍCH CỰC
5 năm
Bữa nay chủ thớt mới biết hả
@Kendu86 Hú hồn chim én, Android không có chăng
yugiking0
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thienvk Có cách nào bớt quảng cáo lại không? Dạo này quảng cáo nhiều quá, và đừng có cái quảng cáo Ấn Độ gì đó hát 😃 đôi khi bật mà nó quảng cáo kiểu này chờ 10p còn chưa hết .
@yugiking0 Tải adguard là ok nhé! Mất cả cái video qcf tiên trên youtube luôn chứ đừng có nói dăm ba cái qc giữa video nhé hihi
@Đạt Phít Một đc luôn hả bac, em ko dùng iphone ipad xem youtobe bh là bởi vì quá nhiều quảng cáo @@, dùng android thôi @@
@toivaem986 Đùa với bác làm gì 😁
nphamvn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hóng tính năng tự động thay đổi theme theo theme hệ thống
Cái quan trọng nhất là ẩn quảng cáo mà iPhone ko có, còn lại mấy cái kia ko quan trọng. Dùng Android cài Youtube Vanced thật sướng gì đâu á.
yugiking0
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hieuteo03 Có cách nào giảm quảng cáo tần suất xuất hiện không, hay ít hiện kiểu quảng cáo có thời gian quá dài mà không tắt đi thì phát cả tiếng đồng hồ.
@Ngáo Cần Rồi có bị thu hồi ko bạn?
@Micheal23 Bạn chưa xài youtube vanced rồi
Thanhzo
TÍCH CỰC
5 năm
Mình thường chuyển vùng qua một quốc gia khác. Để tránh đa phần nội dung nhảm ở vn.
@ThanhZo Không nội dung nhãm vn thì cũng nội dung nhãm tiếng nước ngoài thôi! Cũng vậy hà! Mình dẹp nó dùng cái khác thay thế.
@ThanhZo Khổ thớt vừa khám phá đang hí hửng
Hay nhỉ
Thế còn khoá máy vẫn phát youtube đâu?
@tanthanh2009 làm gì có
Micheal23
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tanthanh2009 cái đó thì phải dùng đến bên thứ 3 rồi
t2d90bn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tanthanh2009 Cái đó thì dùng trình duyết. Khoá máy thì chỉ nghe nhạc đx thôi
@tanthanh2009 down app Music Pro về sài nhé
conghoda5
TÍCH CỰC
5 năm
Không thường xem youtube
Thật chứ em dùng android xem Youtube quen r nên mấy lần xem Youtube trên ios ko quen.
@cutruong789 Khác chổ nào. Vẫn vậy một số chức năng sắp xếp khác chút thôi.
Bố cu Ken
ĐẠI BÀNG
5 năm
@trantrungkien.ct Đang xem video ở chế độ toàn màn hình nằm ngang mà muốn quay lại chọn video khác là lại phải quay máy lại theo chiều dọc. Khác cái này và cũng là cái làm mình bực mình nhất.
olajuwon
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Bố cu Ken Quẹt lên để lựa video khác đc luôn mà bác, đâu cần xoay nữa nhỉ. Chỉ bực cái Youtube nó bỏ luôn cái vuốt 2 ngón để phóng to toàn màn hình.
JizinT
TÍCH CỰC
5 năm
iphone nhỏ xíu xem youtube mệt người chứ sướng ích gì đâu.
Phát nội dung lên tivi thì còn ok .
hoang bn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@JizinT Bạn dùng cái ip nào mà nhỏ thế.
JizinT
TÍCH CỰC
5 năm
@hoang bn iPhone 5s, mua lúc mới ra đem lên khacten dán da cá sấu luôn. Macbook pro mình còn cắm ra màn hình ngoài 27 inch 😆
hoang bn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@JizinT Thế bạn nên mua cái ip xs max đi thôi. Ip bé là do bạn chứ đâu phải do hãng đâu.
JizinT
TÍCH CỰC
5 năm
@hoang bn Ghẹo bạn xíu chứ mình dùng X 2 năm nay, đi khỏi nhà 1-2 ngày thì cầm ipad pro theo. Ngồi nhà thì màn 4k 27inch . ifan mà 😆
Vui,khỏe có ích :p
fat-man
ĐẠI BÀNG
5 năm
Youtube, Quảng cáo riết lày
Chơi cái này: NewPipe
Ưu:
- Nhẹ
- Hỗ trợ download (video/audio)
- Stream: youtube, soundcloud
- Không QC
- Hỗ trợ Popup
- Hỗ trợ Gesture
- ...

Nhược:
- Tốt độ load video chậm hơn tí so youtube
- Không comment được.
Screenshot_2019-08-31-11-50-46.png Screenshot_2019-08-31-11-51-03.png Screenshot_2019-08-31-11-53-29.png Screenshot_2019-08-31-11-52-28.png
@Darklord.Py Sr, Android lộn chổ rồi 😁, iphone đâu có vụ này
@Darklord.Py K sao ! Đều là tip cho youtube cả, ae androi có thể sẽ cần!
Re0
CAO CẤP
5 năm
cũng có biết vì hay vọc vạch , he he
Thực ra mà nói xem chỉ biết xem thôi,chứ có để ý gì đâu.
tắt màn hình đâu nè
Dùng YouTube Premium. Mấy cái này xem như ... đọc cho vui 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019