Mua áo sơ mi nam cao cấp thì nên mua của thương hiệu nào?

Soidatinh
1/11/2017 2:30Phản hồi: 71
E đang tham khảo để sắp tới mua quà sinh nhật tặng bố. E tìm hiểu thì thấy có nhiều thương hiệu sơ mi cao cấp không biết lựa chọn hãng nào cho phù hợp. Bố hiện đang làm trưởng phòng cho một doanh nghiệp trong nước, năm nay 50 tuổi. Các bác biết thương hiệu nào phù hợp với độ tuổi, công việc của bố em thì tư vấn giúp, e ưu tiên chất liệu thoáng và hạn chế nhăn nhàu là được ạ!
71 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngoaho1986
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tùy vào form người, vị trí công tác, giá thành, thiết kế. Bác châm cứu thử xem:
Loại vừa vừa: Owen, pieere cardin, Việt Tiến, May 10
Loại cao cấp hơn: Aristino, Phan Nguyễn, Mattana
Loại sang hẳn: Karuizawa Shirt, Boss
conlai908
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ngoaho1986 Việt tiến với may 10 giá vài trăm klấy đâu ra chất liệu ko nhăn nhàu
Phan Nguyễn với Aristino thì kiểu dáng hơi trẻ
Tầm ông cụ nhà thớt thì nên chọn mấy loại sang trọng, quý ông như karuizawa, boss thì ok hơn
ngoaho1986
ĐẠI BÀNG
7 năm
@conlai908 Thì e cũng phân loại ra các loại từ vừa vừa đến cao cấp, đằng nào bác thớt cũng chưa có lựa chọn, thì e liệt kê ra mà tham khảo cho nó chi tiết còn gì 😁
@ngoaho1986 cảm ơn b đã chia sẻ
Soidatinh
TÍCH CỰC
7 năm
Nói thật các bác là bố em ông cụ kỹ tính thì thôi rồi. Chọn thương hiệu, kiểu dáng phù hợp là 1 chuyện nhưng phải vừa vặn và thoải mái vận động.
Kinh nhất vụ lần trước em tặng cái cà vạt , thấy vợ bẩu ông cụ còn soi quả cặp kính cận vào đường may nữa cơ ạ
camcanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Soidatinh Lại bố vợ chứ gì? Bố đẻ mà thế này chắc bỏ nhà ra đi mất xác rồi cũng nên
Soidatinh
TÍCH CỰC
7 năm
@camcanh Cụ đoán chuẩn đét. Bố đẻ có khi em còn quên béng. Đa phần là tổ chức sinh nhật liên hoan nhà hàng đâu đó, con cháu đông vui thôi
camcanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Khuyên cụ tốt nhất nên xúi vợ đột kích vào tủ quần áo của ông cụ mà thám thính. Soi 1 tí là biết ngay gu của ông cụ thích mặc hàng gì, hiệu gì.
Cụ yên tâm. Thánh "soi" là cũng có di truyền đấy 😁:D:D:D:D:D:D
Soidatinh
TÍCH CỰC
7 năm
@camcanh thì e biết gu của ông kỹ tính, mặc hàng hiệu, may đo kỹ càng với cả chất vải xịn nhưng muốn tặng cái hãng gì nó khác đi cho lạ bác ạ
Thuyy tam
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình hay mua viettien
robocon88
TÍCH CỰC
7 năm
Nếu mà hàng Nhật xin thì vải của nó chất lừ lắm, không nhàu đâu mà may cầu kỳ từng mũi chỉ một. Trẻ trẻ tầm anh em mình giờ vẫn mê hàng nhật nữa là mấy bác luống tuổi. Em vote cụ gom đạn mà bắn karuizawa đi. Cũng tầm 2 củ trở lên chứ k ít đâu.
maithuy7802
ĐẠI BÀNG
7 năm
U50 kiểu gì? Phong độ cỡ này không để em còn tư vấn?
Soidatinh
TÍCH CỰC
7 năm
@maithuy7802 Toát hết cả mồ hôi!!!! Thôi bác cho em xin! Có tập thể hình chắc đây vẫn chỉ là giấc mơ U50 của em thôi. Còn nhạc phụ giờ .... đại khái là form như U50 số đông nhưng chỉn chu bác ạ
Đoàn Lan
ĐẠI BÀNG
7 năm
khó đấy
Link Bui
ĐẠI BÀNG
7 năm
Khái niệm hàng hiệu của bạn là như thế nào thì tiện tư vấn hơn. Tuy nhiên nếu tạm chia theo ngân sách và độ tuổi thì tư vấn 2 nhóm:
- Nhóm 1 : tầm $100 - $150: Karuizawa trở lên, một số brand name trong Lotte cũng được. Cá nhân mình thì vote Karuizawa tạm được, cầu kỳ may bởi nhân công Nhật Bản thôi chứ chất vải thì thường. Một thương hiệu khác mới vào VN là Brooks Brothers cũng là lựa chọn ổn. Phân khúc này phải ngồi nghĩ nếu bạn muốn tư vấn 😁
- Nhóm 2: tầm $ 200 ++ thì khá nhiều. số 1 là Vanlaack (phần lớn các cụ nhà mình tầm thứ trưởng trở lên là mặc áo và veste của tụi này). Vải đẹp và lạ/kiểu đa dạng (cổ, tay)/Có dịch vụ sửa tại cửa hàng cho vừa hơn. Hugo Boss cũng là 1 lựa chọn nhưng hơi trẻ và chỉ nhìn đẹp nếu mặc suite có cả tie. Ngoài ra Zegna và Canali là cũng là lựa chọn xịn hẳn.
Bro cần tư vấn hơn thì PM.
Camera_Benco
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Link Bui Vanlaack với Hugo Boss thì e không nói vì nó siêu cấp rồi nhưng nếu bác nói Karuizawa chất liệu vải thường thì chưa chắc. Em mua 1 đôi áo chuẩn của nó hồi tháng 6, mặc hơn 4 tháng màu k phai tí nào, giặt xong treo là phẳng không bị nhàu, cái cổ với chỗ nách may 2D nhìn khác mà vận động thoải mái. Hôm 13/10 vừa rồi em mua tặng quan hệ cỡ chục chiếc.
Link Bui
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Camera_Benco Hãy thử VanLaack rồi so sánh với vải vủa Karuizawa. Cơ bản thích Karuizawa thì nó làm fit hơn với size người châu Á thôi. Nhưng Vanlaack thì có thể sửa chữa được tại cửa hàng cho vừa được. Về cơ bản Vanlaack và Hugo Boss ( không tính Boss Orange hay Green vào nhé) là cùng level và phân khúc thị trường
Soidatinh
TÍCH CỰC
7 năm
2 nhóm bác vote em đều ok. Đang nghiêng về Karuizawa hoặc Vanlaack. Em sẽ tìm hiểu kỹ hơn. Thanks bác!
Việt Tiến ấy bạn ơi
muadong011
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoàng dương anh Nói chung bác thớt cứ nên đi 1 vòng. Ngó vào Việt tiến xem hàng thử rồi sang Vanlaack, Karuizawa là sẽ có sự so sánh chân thực nhất.
suonggio1
ĐẠI BÀNG
7 năm
@muadong011 Bác so sánh Việt Tiến vs Karuzawa khác nào so Bphone với Apple 😃 Khập khiễng!
muadong011
ĐẠI BÀNG
7 năm
@suonggio1 😁Cũng tùy "gu" mỗi thời kỳ bác ạ! 5 năm trước em chả biết "hàng hiệu" là cái mịa gì. Mới được khai hóa văn minh mấy cái bọn karuizawa với cả boss bủng hơn năm nay thôi bác ạ.
May 10 cũng được đấy
livebox.cmc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoàng dương anh Em nói bác đừng chạm tự ái nhưng May 10 với Việt Tiến là hàng phổ thông hay nói cách khác là hàng bình dân thôi. Nó tốt hơn hàng chợ nhưng vải rất hay bị nhăn, đường may lại không nuột nà mà kiểu dáng thì rất ít chịu cải tiến. Em cũng mua rồi nên biết mà. Tầm thu nhập trung bình như em, không quan tâm méo gì sang hèn thì may 10 hay Việt Tiến, may Thăng Long cũng đều ok hết nhưng nếu tư vấn cho ông thớt mua tặng bố vợ khó tính trong trường hợp này thì có vẻ không hợp.
thuy coii
ĐẠI BÀNG
7 năm
em hay mua viettien
quynh19pk
ĐẠI BÀNG
7 năm
Owen cũng được đấy chứ
muadong011
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bố vợ thì nên lấy le, tặng hàng giá trị chút cho ông sướng
Có đem khoe quà của con rể với bàn dân thiên hạ mình cũng đỡ ngại.
Với cả ông cụ cỡ trưởng phòng thì nên tặng hàng hiệu từ tầm Karuizawa trở lên.
minhon123
ĐẠI BÀNG
7 năm
mk cũng đnag cần tìm mua áo
hoangnhat524
ĐẠI BÀNG
7 năm
việt tiến mình thấy ổn
ruoixieunhan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoangnhat524 bố vợ khó tính, lại cỡ trưởng phòng mà tặng hàng việt tiến liệu có bị mang tiếng rể "kẹt" sỉ ko?
sacxuan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ruoixieunhan chưa biết là kẹt sỉ hay không nhưng xét về đường may thì việt tiết k ăn thua. e thật nếu ông pô pác thớt mà kỹ tính thế thì nên chọn karuizawa vì pọn này nó may 2D, mặc nhìn lịch lãm mà thoải mái hơn hẳn. Cụ nên tặng kèm jacket cho lịch sự. coi nhu đầu tư thôi, sau này ông pô để cho khoản thừa kế kếch xù thì dư này nhằm nhò j
thutha612
ĐẠI BÀNG
7 năm
owen đi
em hay mua viettien
sacxuan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@minhnguyet0909ntn ông pô lấy hẳn quả kính soi cà vạt kìa pác!
Tặng việt tiến liệu có thành con ghẻ k?
Việt tiến đi bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019