Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[MWC 2014] Trên tay Nokia Treasure Tag: móc khoá thông minh

cuhiep
24/2/2014 23:18Phản hồi: 94
[MWC 2014] Trên tay Nokia Treasure Tag: móc khoá thông minh
Treasure Tag này của Nokia sẽ giúp chúng ta dễ dàng dùng điện thoại để tìm ra nó hoặc vật mà nó được gắn lên. Ngược lại thì ta cũng có thể dùng nó để tìm điện thoại. Khi bấm nút từ điện thoại thì Treasure Tag reng. Chúng ta cũng có thể nhìn thấy bị trí cuối cùng mà Treasure Tag kết nối với điện thoại trên bản đồ từ điện thoại. Treasure Tag kết nối với điện thoại qua Bluetooth và có sự trợ giúp của NFC nên việc kết nối rất dễ dàng. Với một phần mềm được cài trên các máy Lumia nên chúng ta có thể khai thác nhiều tính năng của Treasure Tag này. Nokia dự định bán chiếc móc khoá thông minh này với giá khoảng 30usd.

Treasure khá nhỏ gọn với nhiều màu sắc trẻ trung như các màu của các máy Lumia. Nó có loa để có thể phát ra âm thanh giúp chúng ta tìm thấy nó khi dùng điện thoại kích hoạt. Do kết nối Bluetooth nên phạm vi hoạt động của nó là trong tầm ngắn. Tuy nhiên bạn vẫn có thể tìm được vị trí cuối cùng của nó từng kế nối với điện trên bản đồ ở khoảng cách xa hơn.

Với giá khoảng 600 ngàn thì đây không phải là món đồ chơi rẻ. Tuy nhiên nếu bạn phải tốn qua nhiều công sức tìm xem chìa khoá xe mình đang ở đâu thì nó cũng đáng giá.

94 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Smowtion
TÍCH CỰC
10 năm
;)

Bbm: 7AADE8D2
@Smowtion có chứ, bạn đọc lại bài viết đi
@Smowtion không và đọc bài và cũng không chịu xem video mà đã vội comment, vào tinhte viết bài cho oai hả bạn?
tuhai944
TÍCH CỰC
10 năm
@Smowtion Please..... xem hết video rồi hãy comment bác ơi.... 😔
@Smowtion có bạn ạ , xem video ở trên sẽ thấy
Bao giờ VN ta có hàng nhỉ, mua cái treo đt luôn 😁
great_wall
ĐẠI BÀNG
10 năm
@KenLeeMT vậy roy để làm j, mất cả 2 cùng lúc 😆
@great_wall Cái đeo đt điều khiển bằng đt khác mà bác 😁
@KenLeeMT Cái này để treo vào các thứ đồ khác mà bác. Treo vào điện thoại thì nó phí quá :D
@tiendunghaui Bảo vệ đt luôn mà Bác. Bị giựt mình bấm kiu tít tít, nó hết hồn nó quăng, mình lượm lại :p
duchienvu
TÍCH CỰC
10 năm
Sẽ tậu 1 cái , mình chúa quên chìa khóa :v
Mình cần cái này :0
cái này thiết thực cho những người hay bị đãng trí 😁
Mình cũng hay quên chìa khóa... chắc phải làm một cái
Treasure. Cái tên nói nên tất cả. Là kho báu thì nó sẽ thường được gắn lên các vật quý giá, quan trọng. Vậy nên ai đó bỏ ra 600k cho mục đích này chắc không tiếc tiền. Thời gian tới giá sẽ giảm mà. Nokia luôn giảm giá nhiều lần . 😃
@exciterc Kho báu người ta có xu hướng "giấu đi" chứ bác.
Treasure là "kho tàng" thôi.
@vnstockguru Thì nó gắn vào các vật giá trị, quan trọng mà ko muốn bị mất hoặc ko muốn rời xa 😃
Có chống nước, mồ hôi không vậy?
xyzmen
CAO CẤP
10 năm
quan trọng cái là có chịu được nước không? móc vô khóa xe máy đi mưa có sao không?
horse_111
TÍCH CỰC
10 năm
@xyzmen nước Âu, Mĩ toàn đi xem hơi, nên trông mong sài cho xe máy hơi bị bất khả thi
mới thấy nói dùng với các máy lumia, ko biết với máy khác đc ko, thực sự cái này rất hữu dụng, dạo này mất chìa khóa liên miên
gã khổng lồ đang thức tỉnh
Đồ chơi công nghệ nên giá cũng chat
Bình thường ko trộm khóa giờ có cái này mất khóa như chơi
Gấu nó sắm r gắn vào mông mình thì bỏ mịe 😕
hihihi133
TÍCH CỰC
10 năm
Sẽ thiết kế 1 thẻ nfc dán vào gấu, đi đâu là cho hú ngay
Cung hay đó chứ. nhưng vấn đề về pin thì sao nhỉ 😁. Nó hoạt động liên tục . Càng dùng càng thấy phức tạp à nha !
@thachhoangtuyen1 nghe nói pin được lâu lắm đấy, hình như đc mấy tháng j j đấy
@mr.ekony198x chơi cái này để sài cái tai nghe blutooth còn phê hơn !
Chắc mua về chủ yếu treo cho đẹp là chính, tìm chìa khóa phụ thôi 😁
kenzu1509
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chỉ sợ mất luôn nó với chìa khoá. @@ 600k chứ ít ỏi j.
ttthanh14
TÍCH CỰC
10 năm
đúng là Nokia. Luôn sáng tạo những thứ rất hay ho :-D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019