MX Player đã có phiên bản cho WP và Windows 8.1/RT, mời anh em tải về

bk9sw
7/4/2015 9:29Phản hồi: 70
MX Player đã có phiên bản cho WP và Windows 8.1/RT, mời anh em tải về

Sau VLC thì hôm nay ứng dụng chơi nội dung đa phương tiện rất nổi tiếng trên Android là MX Player cũng đã phát hành phiên bản cho Windows 8.1/RT và Windows Phone 8.1. Đây chỉ là phiên bản đầu tiên nên J2 Interactive cũng cho biết sẽ còn nhiều lỗi và thiếu vài tính năng. Mời anh em tải về tại đây tại đây (phiên bản cho Windows 8.1/RT mình không dùng được, anh em thử xem sao).

Đây là bản port chính thức của MX Player từ phiên bản Android sang và trước mắt vẫn thiếu một số tính năng quan trọng như bộ giải mã SW, định dạng phụ đề SubStationAlpha. Tuy nhiên, nhóm phát triển cho biết họ sẽ cố gắng tích hợp càng nhiều tính năng như phiên bản Android càng tốt và hứa hẹn sẽ ra mắt trong phiên bản hoàn chỉnh.

Phiên bản hiện tại của MX Player trên Windows Phone và Windows 8.1/RT hiện đã hỗ trợ hầu hết các định dạng video nhưng vẫn còn thiếu Matroska (.mkv); các định dạng phụ đề được hỗ trợ bao gồm MicroDVDSubtitle (.sub), TMPlayerSubtitle (.txt), PowerDivXSubtitle (.psb) và WebVTTSubtitleBasic (.srt).

Giao diện của MX Player trên WP khá đơn giản, dễ dùng. Bạn có thể sắp xếp video trong các thư mục lưu trên bộ nhớ máy hoặc thẻ nhớ. Video hiển thị dưới dạng thumbnail giúp bạn dễ tìm và mở xem.

Giao diện xem video bao gồm khá nhiều thiết lập như các chế độ phóng to (Zoom) vừa màn hình, kéo dãn 2 bên, cắt hay theo tỉ lệ 100%; thiết lập tỉ lệ khung hình 1:1, 4:3, 16:9, 16:10, 2.21:1, 2.35:1, 5:4.

Các tính năng điều khiển video bao gồm phát ngẫu nhiên (Shuffle), lặp lại 1 lần, lặp lại tất cả video; vuốt trên màn hình để tua thời gian, điều chỉnh âm lượng, tùy chỉnh cỡ chữ phụ đề và khi thoát ứng dụng thì bạn có thể xem tiếp đoạn video đang xem dở.
70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

😃
ngotatthanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
đang dùng VLC, ủng hộ app nào
Mình k khoái cái giao diện này tí nào. Đơn giản thật nhưng cảm giác hơi khô khan.
Ko biết có bằng moliplayer ko.
Mình k khoái cái giao diện này tí nào. Đơn giản thật nhưng cảm giác hơi khô khan.
sáng giờ toàn tin hot
@huycuong7290 Với laptop thì e vẫn chỉ tin dùng 2007. Lên 2010 trở đi thấy giao diện trắng trơn nó cứ khó chịu thế nào ấy.
ko thấy link bác ơi
ko tải có dc ko mod???😁:D:D:D:D:D
có WP đâu mà tải
ko thấy link bác ơi
Tận giờ mới có à, thiếu Mxplayer là một thiệt thòi rất lớn cho bất cứ nền tảng nào
14025025
TÍCH CỰC
9 năm
@Hoàng Z chả có gì thiệt thòi cả, :rolleyes: cái mx này có từ đời tám hoánh rồi chứ ko phải mới có, và đem nó so với moli trong wp thì thật sự là ko đáng xách dép, vậy có gì là thiệt thòi nhỉ? 🆒
xuanhong95
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Hoàng Z cái tên bạn trên cái diễn đàn này tôi còn lạ gì. Câu :"Tận giờ mới có á" ko nghĩa chê wp thì là gì? còn cái "thiếu mx là thiệt thòi rất lớn cho BẤT CỨ NỀN TẢNG NÀO" nữa. Nghe mắc cười quá. Tôi thấy thiếu nó vẫn tốt chả sao cả. Bạn nên ghi kèm theo là - ý kiến cá nhân thì tôi cũng chả rảnh quote đâu. Nghe như kiểu bạn phát biểu cho cả cộng đồng wp vậy
traivnn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@xuanhong95 Van de là free bạn ơi! Moli ko có free

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019