N900 khởi động không được!Xin các bác cứu gấp,gấp!

joinylangtu
9/1/2011 2:19Phản hồi: 24
Em mới nhận con N900 của chú em,mà nó đang bị lỗi là khi bấm nút nguồn khởi động>lên màn hình NOKIA>lên 5 dấu chấm chạy wa chạy lại>tắt lun!Nó cứ bị lỗi như vậy,không thể nào khởi động được em nó!Em đã thử flash firmware = maemo flasher 3.5,nhưng không biết firm ware của em nó là bao nhiêu để chọn flash,nên em đã chọn đại 2 firmware global sau:
RX-51_2009SE_2.2009.51-1_PR_COMBINED_MR0_ARM
RX-51_2009SE_20.2010.36-2_PR_COMBINED_MR0_ARM
Nhưng kết quả là flash xong vẫn như cũ!Hix😢😢😢
Bây giờ tình hình nguy quá,mong các bác có kinh nghiệm chỉ giáo cho em với ah!em cũng mê em nó mà nó cứ bị lỗi hoài,không biết khắc phục sao được!:cold::cold:
Xin các bác giúp em với ạh!Cám ơn các bác nhiều lắm!😁:D
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mrkenvi
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nếu bạn ở hn mang qua mình làm cho nhé.Và còn hứơng dẫn sơ qua cho bạn.Ae trên tinh tế giúp nhau.Phú:0946731313
Mình ở Bến Tre,xa wá không được òi!các bác có thể giúp em được không vậy?Hix
Các bác cho em hỏi N900 của nước ngoài và N900 phân phối bên Việt Nam khác nhau như thế nào ạh?Còn N900 của em ở phía sau có ghi Coretex A8 32G và design in Filand
Hix....
pepocoyo
ĐẠI BÀNG
13 năm
neu flash mai~ k dc thi coi chung` hu* phan cung' do. hoi do minh cung tung bi ne. minh ep xung cao wa. no ngum. minh flash woai k dc. hic. mang ra nokia care no bao' chet con chip he' he'. the la thay nguyen cai board mach moi'. may la minh con BH, neu k cung 4 5 chai j do. ban thu kiem tra va hoi em ban coi da~ tung` lam j tren N900?
Máy của chú mình cho!Bây giờ chú mình đi công tác xa òi,mà lại wên hỏi sdt của chú í!hix.Mình flash hoài mà nó vẫn cứ như thế.Không biết chú í có ép xung gì hay không nữa?hix.Các bạn cho mình hỏi nếu ép xung cao quá có fải là sẽ bị như vậy ko?Mong các bác giúp giùm em vơí,nếu em sửa được thì em í sẽ là của em đó!Hix.Thích và yêu em đó quá àh!😢😢😢
khổ thế
bác flash FIASICO thì sao hết được. bác down EMMC rồi flash như thường. down bản EMMC nào ghi lastest nha
Mr_m0ney
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình cũng bị gần giống như vậy, hôm qua còn dùng bình thường, pin đang đầy, sáng nay ngủ dậy thấy em nó hết pin, mình cắm sạc đèn màu cam vẫn nháy, mình sạc 1lúc lâu sau mình khởi động lên thì ko đc, n900 hiện chữ nokia rồi 5chấm chạy đi chạy lại và tắt ngủm luôn, và nháy đèn đỏ báo hết pin nữa chứ. bác nào biết cách xử lý trường hợp này giúp em với, thank các bác nhiều
Cứ format lại bằng eMMC là chắc chắn được (95%), còn nếu không được thì cần phải check lại phần cứng thôi.
Em đã flash em nó lại = firmware RX-51_2009SE_10.2010.19-1_PR_COMBINED_MR0_ARM
sau đó tắt máy để tới tối òi reset eMMC em nó = RX-51_2009SE_10.2010.13-2.VANILLA_PR_EMMC_MR0_ARM.Nhưng rồi thì....Mọi thứ vẫn như cũ!Hix.em lên chi kiếm được bản eMMC đó là lastest ah!Hix.Có bác nào có thể giúp em được không vậy?Huhu😢😢😢😢😢
Bạn à dùng bản này đi: RX-51_2009SE_1.2009.41-1.VANILLA_PR_EMMC_MR0_ARM.bin
Sau đó mới flash lại bản mới nhất (thường thì flash emmc xong nó không hiển thị được icon và cho toàn ô vuông)
Bạn up số ime lên mình hướng dẫn chi tiết. cứ yên tâm máy bạn không sao cả đâu mình bị thế hoài rồi nhất là khi đụng tới mấy phần mềm kernel.
Chính cái ô vuông này cũng làm em toát cả mồ hôi, nhưng do hiểu chút xíu về flash nên làm tiếp được. Sợ nhất là lỗi không nhận cable, khỏi up luôn 😔
ban thu down ban fw 1.3 nha ban,theo ten file minh biet thi hinh nhu do ko fai fw moi nhat,ban down ban version 1.3 thu xem
sai het roi!
ban thao cuc pin ra! lay cai sac da nang sac cho day!
sau do flash lai, neu ko dc minh xin bieu cai N900 cua minh luon!
chuc may man!
Sạc đầy trước khi flash thì ai chẳng biết khi tìm hiểu cách flash máy, quan trọng là dùng bản nào rồi trình tự khi flash thôi. Một số máy lỗi hiện tượng khởi động lên rồi khởi động lại đâu cắm cáp theo cách bình thường được. Nếu bạn cho là sai thì nói rõ ra sai chỗ nào để mọi người còn biết. Còn vụ flash thì hầu như người nào dùng n900 một thời gian cũng sử dụng rồi, bạn không cần phải "biếu cái n900 của bạn đâu"
Kenny
CAO CẤP
13 năm
lấy cục pin khác còn đầy bỏ vào xem

cái này là mất font hay sao ấy, mình bị vài lần, reset lại là hết, ko hết thì flash lại là ok 100%, chứ cái vụ emmc hay bị thế lắm
Bạn cho mình sđt để mình tiện liên lạc y!số IME của mình là: 356938-03-4372699.Mong bạn giúp đỡ giùm mình,mình biết ơn bạn nhiều lắm!

---------- Post added at 07:20 PM ---------- Previous post was at 07:15 PM ----------

Mình down nhiều bản fw lắm òi!1.3;1.2 điều có cả.Flash nhiều lần cũng như vậy!hix.Mình sợ flash nhiều wa rồi nó bị lỗi hay bị gì đó là tiu em yêu của em lun wa!Các bác cho em hỏi flash nhiều lân có ảnh hưởng gì đến máy không vậy?và thêm 1 câu là kernel là gì vậy?em nghe nói hoài mà vẫn đang phân vân,không biết gì!hihi😁
Bạn vào thớt này đọc kỹ đi http://www.tinhte.vn/meego-thu-thuat-meego-409/n900-flash-firmware-va-master-reset-tren-windows-339274/
mình quên hỏi bạn máy bạn xuất xứ ở đâu để nói bạn dow bản cho phù hợp. Thôi kệ giờ bạn vào thớt trên dow phiên bản emmc mà mình nói lần trước, đổi tên thành 1.bin rồi cóp như hướng dẫn ở thớt trên. Sau đó dow phiên bản mới phù hợp với máy bạn về ví dụ máy xuất xứ korea thì dow bản RX-51_2009SE_20.2010.36-2.003_PR_COMBINED_003_ARM.bin về,đổi tên 2.bin cop vào máy tính theo đường dẫn như thớt trên hướng dẫn.
Giờ bạn sạc đầy pin (trường hợp cắm sạc không chạy hoặc hiện tượng cắm sạc vào máy tự khởi động lên rồi khởi động lại thì phải dùng sạc đa năng nhé)
Sau đó thực hiện từng bước như sau:
1. Bật cmd lên gõ cd \program files\maemo\flasher-3.5
enter
Gõ tiếp flasher-3.5 -F 1.bin -f (nhớ nhé sau 3.5 có khoảng cách, sau bin có khoảng cách;không có -R như thớt trên nhé)
khoan hãy gõ enter
2. Giờ cắm máy vào máy tính (chưa lắp pin nhé) trượt bàn phím ra, tay trái giữ phím U tay phải cho pin vào, nếu máy không tự khởi động thì giữ pin với phím u bằng tay trái, tay phải bấm phím nguồn. Khi ra chữ NOKIA mờ mờ rồi thì lúc đó ấn enter trên máy tính.
Xong 1 tiến trình rồi
tiếp tục flasher-3.5 -F 2.bin -f ấn enter đợi chạy xong tháo cáp, tháo pin ra để độ 2 phút. Sau đó lắp pin vào máy rồi khởi động lên.
Không được làm lại y như trên.
Có một điều phải nhớ là pin của bạn phải còn nhiều (không cần đầy nhưng phải nhiều), lưu ý sạc đa năng rất lởm có cái mua về đã không dùng được. Nên bạn phải thử và chắc chắn là pin đã được xạc. Trên các diễn đàn thì lỗi hầu hết không flash được là do pin yếu.
Còn vụ kernel
Kernel là 1 thành phần trung tâm của hầu hết các hệ điều hành.
Nhiệm vụ của nó là quản lý các tài nguyên của hệ thống(sự giao tiếp giữa phần cứng và phần mềm). Các phần mềm dựa trên kernel của N900 cho phép nó đụng vào tập tin gốc của hệ điều hành, tắt mở hoặc điều khiển phần cứng theo ý muốn của người lập trình (ví dụ h-e-n có thể can thiệp làm cổng usb của máy mặc định chỉ có thể nhận điện trở thành cấp điện, điều này sinh lỗi khi xung đột làm câu lệnh chưa kết thúc, cái này gây ra hiện tượng sạc ngược từng làm đau đầu không ít người)
SDT mình 0962077789
Cám ơn bạn nhiều nha!Để mình thử xem sao.Mong là em nó hồi phục lại để mình chiếm hưũ em nó!😁ah,bạn cho mình hỏi,lệnh flasher-3.5 -F 1.bin -f sau flasher-3.5 có .exe không vậy bạn?bạn cho mình nick yahoo để tiện liên lạc nha bạn!Cám ơn bạn nhiều lắm!:d
bac nao pro lam on zup em zum cai hic.hien tai may em bi do do sao ak khoi dong lai hoai ah ma em chua ranh ve flash
flash bay ve thanh cuc chan giay thi chet em
bac nao biet thi co the giup em flash lai va san tien cai zum em cai android luon cang tot nha
em ko co xe di dau duoc bac nao giup dum em thi lam on wa cho em luon nha
em gui may bac tien cong va tien cafe
bac nao giup dum thi sms em cai nha 01688789850
em o gan suoi tien
ktx dh quoc gia ​
em cũng bị hiện tượng máy khởi động lại liên tục, sáng nay mang ra nokia care nó bảo chạy lại phần mềm nhưng không được, giờ phải tháo máy kiểm tra. Bác nào biết rõ về hiện tượng này bảo em với.
Cảm ơn các bác nhiều.
Các bạn nên đọc kỹ bài flash đi rồi download phần mềm và các file cần thiết về, trong quá trình làm có gì trục trặc gọi mình, mình sẵn sàng hướng dẫn. Không post hướng dẫn thêm nữa trong diễn đàn nhiều quá rồi.
Hix!bạn ơi.mình muốn khóc lun ah.đã flash emmc và FASICO,nhưng vẫn như vậy!huhu.thiệt là em thấy nản quá ah!hix.😢😢
Kenny
CAO CẤP
13 năm
mình đang onl nè, pm nick mình thử xem
ngan_kiep_mai_yeu_em
con n900 của mình hnay up gần chục lần ùi vẫn phơi phới 😁
qua nhiều lần đọc và nhờ bác hoaikhong0 hỗ trợ mình đã flash ngon lành. qua đây một lần nữa cảm ơn bác hoaikhong0. anh em nào cân cứ đọc rồi hỏi cách flash nha.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019