Nâng cấp màn hình Full HD cho laptop

laptop88.vn
20/11/2017 6:23Phản hồi: 140
140 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ba s cho e hỏi, laptop asus TP550LD có nâng màn lên full HD được không ạ?!
@tuananhbs82 màn đó cũ rồi, khả năng cao là khó kím linh kiện thay thế lắm bạn ơi
zz195zz
TÍCH CỰC
5 năm
Bác ơi em đang dùng con acer A515-51G-50NJ, màn FHD thấy ghi là LED, giờ muốn nâng cấp lên màn IPS FHD thì có được ko?
Dùng cái màn này màu xấu, góc nhìn hẹp khó chịu quá 😔 Hoặc là chuyển sang màn TFT TN hay gì cũng được.

Nếu được thì giá khoảng bao nhiêu ạ? Màn cũ vẫn dùng bt.
@zz195zz Góc nhìn hẹp thì chịu, còn màu thì chỉnh dễ ợt, 30 giây là ngon ngày
zz195zz
TÍCH CỰC
5 năm
@ptvd1994 thanks bác, e chỉnh xong cũng dễ nhìn hơn rồi, cơ mà hình vẫn ko đc mịn đẹp như màn ips 😆 do màu sắc xấu nên là nhìn cứ nhòe nhòe chán lắm 😔
kể ra thì thay được sang màn ips thì ngon hơn :(
@zz195zz Màn nhám thì ko thể mịn như màn gương được, chứ IPS trên màn nhám cũng không hiển thị ngon như TN trên màn gương , ví dụ như Dell G3 màn IPS nhám nhìn rất chán trong khi alienware màn TN gương nhìn trong trẻo, rực rỡ vãi chưởng
zz195zz
TÍCH CỰC
5 năm
@ptvd1994 ra là vậy.
thế có thể đơn giản là thay cái miếng nhám bên ngoài được ko hả bác?
@zz195zz Ko thay được ý chứ
Cám ơn bác đã chia sẻ cùng anh em 😁
Máy mình là Asus X541UV G607 màn 15.6inch HD có nâng cấp được màn FullHD không ạ
MjssCary
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ngnhan1302 Nâng cấp được nha bác.
Em có con Vaio VPCEH không biết có nâng cấp lên được màn hình FHD không ạ??? màn em là 1366x768
@VuAnhTuan29041994 Vác ra trung tâm bảo hành Sony hoặc cửa hàng laptop để hỏi
le phat tai
ĐẠI BÀNG
5 năm
xin thưa là trên pc mình có thể tậu 1 em mới cáu với đủ kích cỡ và độ phân giải còn laptop thì không
vì đó là mặc định nhà sản xuất đưa ra không thể nâng lênh được mà chỉ có thể thay thế với kích thước đó và độ phân giải đó thôi
MjssCary
ĐẠI BÀNG
5 năm
@le phat tai không rành thì nguyên cứu thêm, đừng tư vấn như vậy làm người không biết nhận định sai bác à.
le phat tai
ĐẠI BÀNG
5 năm
@MjssCary lap mang hd sao ma nan lenh full hd duoc tru khi la full hd ha xuong hd thi duoc
MjssCary
ĐẠI BÀNG
5 năm
@le phat tai thấy phát biểu là biết người dùng học lỏm cóp nhặt đâu ra kiến thức sai lệch mà thích phát biểu rồi.
lamtd
ĐẠI BÀNG
5 năm
@le phat tai Mỗi mẫu đều có option màn hình HD/ fullHD (giờ còn có option cao hơn), để tùy mục đích người mua, tùy cấu hình máy và túi tiền mà chọn lựa, nên việc thay màn hình khác độ phân giải cũng rất bthuong nhé.
le phat tai
ĐẠI BÀNG
5 năm
roi con bo mang hinh nua loai hd chi co 20 pin trong khi full hd 24 pin cam vao nhu the nao ban nhin lai di nhe
Cho em hỏi em đang dùng HP 8570p màn HD+, em đi thay màn full HD về thì thấy màn nó hơi tối mà không được sắc nét như con Folio 1040 G1 em đang dùng (cũng full HD nhưng theo máy); không biết do màn chất lượng kém hay sao ạ? Và khi nâng cấp màn thì sợi cáp có quan trọng không? có cần nâng cấp cho phù hợp không? Em cám ơn!
Haroll
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kimthuanviop Có thể thay cho lap asus đc k
@Haroll Sao bạn ko hỏi người khác? Asus có nhiều loại máy nữa.
MjssCary
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kimthuanviop bác kiểm tra mã màn hình cuar con HP là gì, ko phải FHd là đẹp, đó chỉ là độ phân giải thôi, còn chất lượng hình ảnh là do tấm nền.
xinloiem1012
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hà Nội chỗ nào thay màn 15,6 ips full hd chuẩn không các bác
hp 840 g1 có lên được màn full hd không bác ??
Mình có con laptop xách tay Hp 15-ay166TX. Hiện tại màng hình đang là hd, muốn lên Full hd có được k?
Máy em laptop asus a540up corei5 7200u màn HD có lên full hd đươnc kh ạ
Asus X542U màn HD có nâng lên đc full HD kg ạ ?
mapmuch
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dell latitude e5530 có lên được full hd không ạ
Của mình là laptop MSI CX62 6QD
màn hình HD thường
nhờ anh xem giúp của mình lên FHD dc ko ?
và nếu dc thì bên anh có màn ko mình qua thay luôn
MjssCary
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ThietKeWebChuyen-Com bên e có nhận thay
093 1454 074 zalo
fb.com/mitcary
Của em là Elitebook 840 G3 Full HD (TN)
Em muốn lên bản 2K của hãng được không. Hoặc Full HD (IPS) đc không.
Cái màn TN theo máy em bị đau mắt quá, lúc mua tìm bản 2K không có nhưng giờ không thể tiếp tục sử dụng với màn thiếu góc nhìn này đc nữa.
@kinggx81 lên màn Full HD IPS thì ]ợc, màn 2K thì khó vì sợ khác chân cáp, muốn khắc phục nhược điểm màn TN thì kết bạn facebook với mình, mình dùng teamview chỉnh lại cho
https://www.facebook.com/nguyen.tuananh.35977

Nguyễn Tuấn Anh

Nguyễn Tuấn Anh đang ở trên Facebook. Tham gia Facebook để kết nối với Nguyễn Tuấn Anh và những người khác mà có thể bạn biết. Facebook trao cho mọi người quyền chia sẻ và mở rộng và kết nối thế giới.
facebook.com
Asus vivobook a510uf br485t có thể nâng lên full hd được không vậy bạn
Anh cà ry ơi máy e asus p450ldv wo193d 14" có lên được fhd không ạ?
Máy Dell Latitude E7440 màn hình HD. Nâng cấp lên Full HD được không ạ?
nights2
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nchungdms được nha bạn.
Chào các bác. Mình đang tính mua máy cũ tầm 5-6tr, màn hình 13,3” mỏng nhẹ. Mong các bác tư vấn giúp mình với. Cảm ơn các bác.
@KMIL307 Giá sao vậy bạn?
@Khoahva Giá sao vậy bạn?
KMIL307
TÍCH CỰC
5 năm
@Tình Lê Manucian mình ko bán máy, mình chỉ nói vậy cho bạn tham khảo thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095