Nên chọn blackberry 8900 hay nokia E71 ?

2554
15/9/2011 3:6Phản hồi: 34
Như tiêu đề. Các bác cho e hỏi nên chọn 1 trong 2 e trên (cả 2 đều là used nhé), cả 2 có giá tầm 3tr. Con 8900 thua kết nối 3G, nhưng trông đẹp hơn.
Tốc độ vào duyệt web của 2 e này thế nào ạ? Tiêu chí của e là vào mạng tốt, bàn phím chắc tay,êm, pin khỏe, dùng ổn định.
Mong các bác tư vấn nhiệt tình, đừng đấu đá nhau giữa Rim và Nokia nhé!
E cám ơn nhiều ạ!
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vào mạng bằng wifi thì mình kg rõ chứ dÙng 3G thì nhanh hơn 2G nhiều lắm. đặc biệt là khi download. còn bàn phím thì BB vẫn hơn.
Nếu bác muốn nghe nhạc hay, chụp ảnh đẹp thì chọn 8900, chứ e71 chụp lởm lắm. e đang dùng mà :happy:, còn về pin thì e71 vô địch rồi, BB ko con nào pin qua được e71 cả, nói chung tùy nhu cầu bác thôi, e thì ko dùng 3G bao giờ cả nên ko biết, chứ wifi thì gần như ngang nhau mà thôi, chúc bác sớm tìm được e ưng ý 😁
Khó nhỉ ! 2 e đều chất cả ! Nhưng nếu bác muốn có bàn phím tốt thì e nghĩ là 89 hơn đấy ạ!
minhrau_91
ĐẠI BÀNG
13 năm
89 pin ko thua e71 mấy đâu, 3g ở VN thì cũng chả hơn EDGE mấy đâu, nghe nhạc thì 89 hơn e71 độ khoảng gấp rưỡi, lại có jack 3.5, chụp ảnh thì cũng hơn, em dùng cả 2 con r nên thấy e71 ko đủ tuổi so với 89 =)), bác cứ mua 89 đi r sẽ ko bao h hối hận, ngoài mấy cái thông số mà bác vừa đọc ra thì nó còn nhiều cái hay hơn nhiều 😃
bác này trên núi xuống à, 3G E71 là 7.2MB đấy, còn 8900 thì 3.2 , EDGE giỏi lắm đc có 500Kb thôi. đâu phải bb 8707 vs bb 8700 đâu mà bác so sanh 3G ko nhanh hơn EDGE =))
Pin của 8900 dùng nt,nghe gọi bình thường thì được cỡ 3 ngày bác ạ, bb thì up rom tẹt ga,đang up rom có tuột cáp thì.....up lại, RimOS trâu bò khoản đó,và hết pin vẫn up bình thường, OS khác thì khó lòng được như vậy 😁, tùy bạn thôi
Quăng gạch tí :p
Bác mới bên nhật về hay sao mà nghĩ 3g ở VN đạt được 7.2mb/s (HSDPA).... e đang mong cái ADSL cùi của em đạt được đến tốc độ 500kb/s như EDGE bên bác đậy ạ. ADSL của e down đc có 300kb/s là max 😔 Ở VN, thì 3g chỉ hơn EDGE có chút thôi.

Anyway, nếu bác đặt con E71 cạnh con 8900, bác sẽ nhận thấy sự khác biệt. Màn hình E71 so với 89 rất là cùi, dù 89 không thể đạt được tới mức 16tr màu như No, nhưng 89 đẹp hơn "rất là nhều" :p Bàn phím của BB bấm sướng hơn E71 nhiều.
Thực sự mà nói, bác phân vân con E72 với 89 thì có lẽ e vẫn +1 cho 89 chứ đừng nói E71 :-ss

8900 là 1 trong nhưng con BB lành nhất trong họ BB rồi, bác không phải lo. Tốt nhất bác đi mượn đâu con E71, rồi cầm qua 1 thương gia bán BB nào đó, nghịch 2 con, xem thấy sướng con nào thì quất 😁 Trước giờ phân vân giữa 2 máy e toàn thế :p
Thì em cũng công nhận là màn bb chất hơn nokia. Mà adsl nhà bác cùi thế, chia buồn nha. dcom 3g nhà em đạt ngưỡng 6Mb/s đấy ạk, đó là em ở thôn quê đấy nhá. Mà dù gì đi nữa thì 3G (HSPDA) cũng nhanh hơn rất nhiều so vs EDGE. Mà chắc chưa dùng 3G trên mobile nhỉ :D. Bac chủ toppic nên dùng bb. Tại vì symbian đã già rồi
1 phiếu cho bb 8900 .....
thôi con gái dung e71 đi bác, bb phải vọc nhiều con trai dùng thích hợp hơn
bb OS5 có tv rùi, chỉ cần anh iu up rom cho là xong, Bb OS4.5 trở xuống mới phải mày mò nhiều thôi. Lâu lâu đi "chỉ cách" sử dụng cũng hay 😁
uh,nhớ chọn buổi tối, up đi up lại mấy lần rồi bảo chết rùi muộn rùi anh không về được đành ngủ tạm ở đấy ;)
sau đó....2 đứa up rom cho nhau =))
ờ nhể, không có điện cũng up được^^, mình thích HĐH"...IM" này phết 😆
kaka, spam kinh quá bác ui, ko có điện càng dễ up....=)). @ chủ topic : xài hàng 2tek thì không nên quan tâm mấy tay thợ hồ,rửa xe......gọi là hãng gì, quan trọng trải nghiệm và sự thông minh,tiện dụng trong quá trình sử dụng 😁
Nếu bác chọn 8900 thì inbox thangs60. Sdt : 0973388021 . Anh ấy đang có 1 con cũng ngon đấy. ( Giới thiệu cho hàng xóm 😁 )
Chọn 8900 là hợp lí bác ạ. Màn 8900 rất đẹp, xem video nét lắm, nhìn kiểu dáng đẹp hơn e71 nhiều, nếu muốn thì đánh đen cái benzen đi nhìn càng đẹp>> ý kiến cá nhân e.
2554
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thấy chip con 8900 là 512Mhz, con E71 la 389Mhz thì phải. Cái này có ảnh hưởng nhiều đến tốc độ xử lí ko nhỉ? Còn mình đang dùng 1 e 8820 nên cũng quen với RimOs rồi. Ghét mỗi cái là ra đường a e nhầm nó là 8830 nên tức và muốn lên đời để ko bị nhầm thôi.
acquyvn
ĐẠI BÀNG
13 năm
void 1 phiếu cho bb 8900. mình cũng đang xài 1 chú. os 5 rom 411. rất ngon. xài bis chạy vèo vèo luôn. ^_^. E71 chỉ đc cái pin thôi. nói vậy chứ pin của 8900 cũng xài được 3 ngày. Nếu mua hàng 2nd thì nên coi kỹ cục pin chút. chúc bạn chọn được 1 con ưng ý.
mình cũng đang dùng BB8110,vô wed bị lỗi font ko có gì khắc phục đc,ace ở đây có ai bít thì chỉ vs,nếu mà BB bị lỗi font ko có thuốc chữa thì nên chọn E71 ;)
@nguoithammuu0304 Down opera mini 4.2 hoac 4.4 da sua? Roi vao mang bang 8700 chang bao gio loi ca
Bác

Bác vào qua web trung gian là ngon ngay ý mà ! Nhưng đó là vs những dòng có os < 4.5 thôi ! 89 thì làm j có chuyện bị lỗi font hả bác ! ^^
Bác

Bác lên đời 89 thì sẽ có nhiều ng bảo đó là q-mobile hay fpt đấy ạ ! Dùng BlackBerry bực nhất ở khoản này ! Bọn tàu khựa mặt dày thật !
E71 đc cái vỏ kim loại, pin trâu bò, hđh S60v3 tuy đã cũ kĩ nhưng cũng vẫn còn khá nhiều pm tiện ích và game hay (ít ra cũng hơn RIM Os), có 3G dùng nhanh và ngon hơn EDGE là cái chắc (giờ đừng ai bảo là 3G ở VN cũng chẳng khác mấy EDGE nhé, khá tốt rồi đấy), kiểu dáng thì khó so sánh nhưng cũng khá đẹp và sang (ăn đứt đống Qmobile nhái hàng), có điều cái phím d-pad dùng lâu dễ bị tróc trông rất gớm, giao diện cũng đơn giản, dễ dùng, con gái xài là ổn.

Còn Javelin 8900 thì đc cái bàn phím kế thừa dòng Curve nên rất ngon và dễ bấm, hệ thống phím tắt tuyệt vời, dùng Track ball đen nên ko lo bị bám bẩn, vỏ nhựa nhưng khá bóng bảy và sang (ăn đứt đống Fmobile, Ktouch, mobistar...nhái hàng), màn hình to hơn và độ phân giải gấp đôi E71 nên hiển thị, xem phim khá tốt, có jack 3.5 nên nghe nhạc tiện hơn, camera cùng là 3.2mpx nhưng chất lượng ảnh cao hơn E71 một chút, tuy nhiên lại ko có 3G, hdh RIM dùng nhanh và mượt hơn so với S60v3 nhưng lại ko nhiều pm bằng, dù sao cũng đủ dùng.

Tóm lại nếu mua cho con gái thì còn tùy vào tính cách mà chọn, nếu là người cá tính, ưa sự tìm tòi và khác lạ thì nên lấy Javelin, còn chỉ thường thường thì nên chọn E71
2554
ĐẠI BÀNG
13 năm
ừ, rất cám ơn mọi người. mình sẽ cầm thử cả 2 e này rồi quyết định. hjhj
Mua E71 đi. Đừng có lấy 8900 làm gì, Có 3G mà không xài mà lại xài EDGE.
tùy bác thíc em nào hơn thôi,so 2 con này thì hơi khó
minhrau_91
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác nghe đâu tin BB hay bị lỗi OS thế 😁, con gái thì em lại khuyên là nên dùng E71 trắng, đơn giản vì nó đẹp hơn, mà con gái thì chỉ cần đẹp là đủ, tất cả những cái khác ko nghĩa lý gì đâu bác ạ 😃
bác ơi có mấy khi bác download bằng điện thoại ko hay chỉ dùng lướt web, chat chit thôi? 😃, em chỉ so sánh cái mọi người hay dùng bác ạ ^^
vâng bác ơi em mới trên núi xuống ra đường người ta cứ ko cho đi ngựa là xao bác nhỉ 😔
Thực sự đang dùng RIM mà quay sang Nokia qwerty thì thực sự là một cực hình . Rất tốn thời gian cho moi thao tác . Nói chung là vote cho 89. Màn hình thì dẳng cấp hơn hẳn rồi . Màn E71, 72 so với 87 còn không nổi nói gì đến 89!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019