Nên chọn mua Kindle Touch hay Kindle Keyboard (Kindle 3)

giay bata
11/10/2011 8:32Phản hồi: 85
Hiện mình thấy trên trang chủ của Amazon (amazon.com) niêm yết giá bán của Kindle Touch phiên bản quảng cáo có giá là $99 không kèm Power Adapter (giá là $10) http://www.amazon.com/gp/product/B005890G8Y/ref=famstripe_kt
với Kindle Keyboard cũng có giá là $99 cho phien bản quảng cáo nhưng có đi kèm Power Adapter http://www.amazon.com/gp/product/B004HFS6Z0/ref=famstripe_kk
Trước đây mình chưa sử dụng qua máy đọc sách Kindle, nay vì nhu cầu cá nhân nên muốn cưới 1 em, nhưng đang phân vân vì giá same same nhau và chưa rõ lắm về sự khác cùa các công dụng cũng nhưng sự tiện ích, ưu diểm và bất lợi của 2 dòng máy trên, các bác đã từng sử dụng kindle rồi vào cho mình xin ý kiến tham khảo với ạ.

Cảm ơn các bác rất nhiều.😃😃😃

p/s: cho mình hỏi thêm các bác sử dụng phiên bản quảng cáo, các pop-up quảng cáo hiển thị trên kindle khi minhg duyệt web có thật sự khó chịu ko :timebomb:
85 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

LaiJang
ĐẠI BÀNG
13 năm
Kinh nghiệm bản thân: dùng Kindle 3 và thấy rất là hài lòng, tra từ, đánh dấu, tô sáng, chú thích... bản văn rất tuyệt. Đang đợi hàng mới về mua để so sánh, mới chắc là sẽ có nhiều chức năng mới, mà chức năng thú vị nhất là cảm ứng...
Kindle Touch hình như vẫn giữ lại mấy nút chuyển trang như bản Keyboard:

Nếu thích có thể kiếm chỗ mua Kindle Keyboard ngay bây giờ vì giá chắc là sẽ down xuống nhiều. Mình biết có chỗ giảm xuống chỉ còn 2.6 T mà có bảo hành miễn phí 1 đổi 1.
Kindle Keyboard hay Kindle 3 vẫn là "em của lòng mình" hiện thời! Đọc sách, nghe nhạc êm dịu, đang học trên lớp buồn ngủ có thể chơi game trên Kindle (mặc dù hiện thời mình mới chỉ có được 14 game không được hay lém). Với mình như thế là quá đủ, 1 kho sách khủng bên mình, một sưu tập các bài hát thích nghe lúc nào cũng sẵn sàng cho mình chọn lựa, thưởng thức.
Đôi điều chia sẻ, có gì bỏ quá cho.
giay bata
ĐẠI BÀNG
13 năm

2tr6 là kindle keyboard hay kindle basic vậy bác :hot:

---------- Post added at 06:55 PM ---------- Previous post was at 06:54 PM ----------

bác cho em cái địa chỉ mua hàng tại HCM được ko :showoff:

---------- Post added at 07:00 PM ---------- Previous post was at 06:55 PM ----------

mình có tài khoản trên amazon cũng như visa card nên mình hi vọng có thể order hàng trực tiếp từ amazon cũng như ship hàng về việt nam được, nếu ko mình có thể nhờ người thân bên Mỹ mua hộ, mà kindle keyboard là có hàng ngay hay cũng phải đợi đến ngày 22/11 vậy các bác, vì ngày 22/10 này mình có 1 người bạn ở bên Mỹ về nước chơi, nếu kịp thì mình nhờ bạn mình mua rồi mang về đợt này luôn 😁
laisovo
ĐẠI BÀNG
13 năm
mua ở đâu vậy bạn. Mình cũng đang muốn tìm một cái đọc cho đã
Bạn mua trực tiếp từ amazon hay ntn? Chỉ khuyến cáo 1 điều là sạc từ bên đấy về VN, qua HQ sẽ tự động " bốc hơi " :|
hàng quảng cáo chỉ có thể xách tay đem về hoặc mua ở đây thôi , nó không ship trực tiếp đâu . hàng kô quảng cáo thì vô tư . con kindle fire cũng kô ship về vn đc
taolao
TÍCH CỰC
13 năm
Mình cũng đang muốn mua 1 cái và tham khảo qua nhiều bài viết, tuy nhiên Kindle Touch tới 21/11 mới ra nên chưa có nhiều review. Tuy nhiên khi chọn mua Kindle Keyboard (Kindle 3) hay Touch thì chỉ khác nhau nhiều về cái bàn phím cứng và bàn phím cảm ứng thôi

- Đều có loa ngoài, pin và bộ nhớ xêm xêm nhau
- Touch không có phím bấm chuyển trang (chọt vào màn hình)
- Bàn phím cảm ứng hồng ngoại (nên cũng tiện để note, tra từ điển ...)
- Nhỏ gọn, nhẹ hơn Kindle 3
- Touch ra đời sau nên có nhiều cải tiến như: chuyển trang nhanh hơn...

Chỉ khác nhau nhiều khi so sánh 2 em này với con Kindle Basic thôi 😁 Cá nhân mình muốn kết hợp để nâng cao tí tiếng Anh và ghi lại vài thứ hay ho khi đọc sách nên khuyên chọn Touch :playfull:
longtp
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình đang dùng Kindle Keyboard, vả lại Kindlle Touch chưa ra nên chưa có gì để tham khảo về cách sử dụng cả, nhưng đối với riêng mình thì Kindle Keyboard thật sự rất đáng với giá tiền bây giờ. 2tr6, same same với Kindle Basic mà có nhiều chức năng hơn hẳn, nút chuyển trang theo mình sẽ tiện hơn là touch lên màn hình để chuyển trang, các tính năng khác không hề thua kém gì so với Kindle Touch,... Nên theo mình nếu bạn cần mua ngay không muốn đợi thì Kindle Keyboard vẫn sẽ là 1 lựa chọn tốt.

Duyệt web trên Kindle phải nói là tệ, vì nó chỉ dùng chủ yếu cho việc lên amazon mua sách thôi, nên có hay không có quảng cáo đều khó chịu như nhau cả. Nói thật ra thì từ lúc mua Kindle về tới giờ mình chỉ bật wifi lên để register và update firmware thôi, còn lại là luôn luôn OFF.
pqd_bk
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn không dùng thêm chức năng gửi sách qua email kindle để máy tự động nhận à. Mình dùng cách này thấy rất tiện, chả phải cắm vào máy tính , mà sách của mình lại được lưu trực tuyến trên amazon :d
Mua kindle Touch đi bạn, mình thấy nó nhỏ gọn hơn, màu sắc cũng trông cũng sang trọng hơn nữa. Mà dùng touch bạn sẽ thấy nó dễ thao tác hơn nhiều :p Có điều là đúng ra nó nên giữ nút chuyển trang như ở các bản kindle khác.
Cứ mua con mới nhất đó bạn, máy tính bảng mà.
trieu1209
TÍCH CỰC
13 năm
amazon nó có ship sang malay k. bác nào kinh nghiệm chỉ dùm
Keyboard là hàng có sẵn mà bạn. Tự nhiên cũng băn khoăn giống bạn =.= Cũng có ý định 2-3 tháng nữa mới mua ( chờ thi xong, mua trước thi lại nghịch chả chịu học :| ) nên không gấp về mặt thời gian cơ mà con Touch không thể có nhiều review và nhận xét được bằng Kindle 3 trong khoảng thời gian ngắn như vậy ( 1 tháng trước Tết ), mình lại là gà chưa sờ vào kindle bao giờ @@
bạn cho mình hỏi là từ điển cho Kind 3 có hỗ trợ phát âm luôn không bạn, mình đang tính kiếm 1 em hỗ trợ học tiếng anh và đọc sách nếu được thì quá ok. thank bạn trước
Đọc trên Kindle Fire có nhức mắt không nhỉ, như Ipad đọc một hồi là mắt mũi ôi thôi. Tôi cũng đang lựa chọn giữa Kindle 3 và Ipad
LaiJang
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đọc sách nói chung là hại mắt ít nhiều, nếu đọc sách thật hại bao nhiêu thì đọc trên Kindle cũng hại cỡ đó hay ít hơn một tí, vì với sách thật bạn không thể cho cỡ chữ to ra để đọc cho rõ được thì trên Kindle bạn có thể làm được việc này (Chữ có thể to ra bằng gần một quả trứng đà điểu!).
Đọc sách nói chung là có thể nguy hiểm cho mắt, nhưng muốn vui vẻ hay muốn tăng thêm chút hiểu biết thì phải chịu vậy thui! Ha ha, đọc trên Kindle là đỡ nguy hiểm nhất!
Bro cho xin ít game cài trên Kindle 3 được chứ? Có thêm cả vụ kindle note, calendar không bro?
LaiJang
ĐẠI BÀNG
13 năm
Game mua chỉ dùng được trên máy người mua, khi copy sang máy khác không chơi được, chắc vì lý do bản quyền. Phải thế chứ, không có thì Amazon nó sập à! Sách vở thì may ra còn hack để chia sẻ được, chứ game thì chắc là chưa có cách đâu. Mà mấy cái game của mình cũng nhẹ nhàng thôi, thiên về tính toán nhiều hơn là giải trí thuần. Nói thế chắc bạn hiểu và thông cảm ha. Mình củng bó tay thui, giả như khi nào kiếm được cách hack mấy cái game sẻ thông tin cho bạn sau ha.
Kindle Touch sẽ hơn Kindle keyboard ở 1 chỗ là nó có đèn tích hợp để đọc sách buổi tối. Vì thế nên mình sẽ chờ Kindle Touch 😃
LaiJang
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đừng tưởng bở nha, chả có đèn tích hợp đâu, đấy là đèn của cái bao cho cái Kindle Touch đấy! Tích hợp thì Amazon sản xuất ra cái bao da có tích hợp đèn làm gì nữa, sản xuất ra rùi bán cho mấy bà đi chợ đêm mua về làm đèn chiếu sáng à?
Không biết vụ pin thực tế của Touch so với Keyboard thế nào anh em nhỉ?
Cái này dựa trên thực tế sử dụng nhé, con Touch có cảm ứng nên sẽ mất kha khá pin để nuôi cái cảm ứng đấy. Có bác nào dùng thực tế cả 2 con rồi chưa ạ?
Èo ơi nó đã ra đâu mà có máy dùng thử để so sánh bác đợi sau ngày 21/11 nhé!
nếu chọn giữa kindle keyboard và kindle tuoch thì touch ngon hơn hẳn, cảm ứng multituoch khá mượt, tốc dộ chuyển trang nhanh hơn hẳn (4 trang màn hình nháy 1 lần). Còn nếu đọc sách không thì nên mua kindle 4 ( kindle không có keyboard) rẻ hơn nhiều, mình thấy lướt web trên kindle vô cùng bất tiện nên mình khuyện bạn ko nên mua kindle để lướt web, ko lướt web cần bàn phím để làm gì? còn nữa nếu có PC rồi ko nên mua adapter làm gì sac bằng PC cũng dc rồi bởi 1 tháng sac 1 lần số lần cắm vào PC cũng đủ sac rồi. Bạn mua bản quang cáo cho rẻ ko vấn đề gì đâu. Clip so sánh kindle keyboard và kindle 4 ko có cảm ứng.
http://www.youtube.com/watch?v=tAR6bSwF69Q
Petronius
ĐẠI BÀNG
13 năm
Lại chém gió. Con Touch đã ra đâu mà biết cảm ứng nó mượt hay không.
longtp
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thứ nhất là Kindle Touch chưa ra, chưa biết em nó multitouch ra sao mà, chắc gì nó đã mượt.
Thứ hai là trong ngay chính cái link Youtube bạn đưa lên cũng nói rõ là tốc độ chuyển trang gần như same, không khác gì nhau.
Thứ ba là về chuyện 4 trang nháy 1 lần, bản thân mình rất không thích tính năng đó, nó để lại bóng ma trên màn hình rất khó chịu. Với mình thì chuyện mất 0.5s cho nó nháy 1 cái vẫn nhanh hơn mình lật 1 trang sách, nên mình thích mỗi lần qua trang đều nháy hơn.

Túm lại, anh em vẫn phải chờ chừng nào có bài Trên Tay Kindle touch mới đi đã, còn bây giờ, tất cả các so sánh đều là suy đoán mà thôi.
nhìn kĩ thấy kindle 4 nhanh hơn đó, việc nó nháy lên còn khó chịu hơn nhiều, mắt phải điều tiết nhiều hơn. Việc nó không nháy giống như việc dọc sách trên blackberry 7290 nó chuyển trang bị chậm ( do máy quá yếu 😁), ko gây khó chịu nhiều lắm.
Còn việc nó nhạy có trong demo kindle touch rồi, ko phải chém gió đâu :D, ít nhất thì hơn cảm ứng điện trở.
http://www.youtube.com/watch?v=XlO3r2IndlQ
cảm ứng trên máy đọc sách chỉ là thứ yếu, chủ yếu để tra từ điển còn lại thấy chẳng hữu ích gì lắm, chuyển trang bằng nút thích hơn ko phải cảm ứng điện trở là ok rồi, cảm ứng điện trở mau hư màn hình.
1 clip về kindle có quang cáo.
http://www.youtube.com/watch?v=9b3CCakMUM0
Kindle Touch dùng cảm ứng hồng ngoại là loại cảm ứng xịn nhất hiện nay nên chắc chắc rất mượt
Petronius
ĐẠI BÀNG
13 năm
Lại thêm một ông chém gió. Ai bảo cảm ứng hồng ngoại ngon hơn cảm ứng điện dung?
Xem cái clip càng ngất ngây @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019