Nên chọn Xperia Z1 hay SS5 Au?

Tuấn Wonder
16/3/2015 2:9Phản hồi: 23
Chào mọi người, hiện tại sau thời gian dài ủ mưu, em cũng có đủ tiền để mua điện thoại mới. Em đang phân vân giữa hai chiếc điện thoại Sony Xperia Z1Samsung Galaxy S5 Au.

Bàn về camera em nghĩ không phải bàn nhiều vì ai cũng thế thấy chất lượng ảnh của Z1, nhưng em muốn nói đến độ thuận tiện và độ bền khi sử dụng máy trong quá trình về lâu dài thì nên lựa chọn máy nào?

Phân vân một chút, cửa hàng có ghi Z1 hiện tại là loại "Hàng trưng bày (nobox)", không biết nó có ảnh hưởng gì về chất lượng không nhỉ? (hỏi ngu quá nhưng vẫn phải hỏi 😁)

Em cảm ơn ạ.
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhu cầu của bạn là về camera đúng không , vậy thì chọn z1 nhé , còn hàng trưng bày thì không nên nhé , cứ full box mà mua
@November Rain... Cảm ơn bạn, thật ra cái mình quan tâm là những vấn đề sau này nếu có hỏng hóc thì nguồn phụ tùng hoặc địa chỉ sửa chữa nó có dễ tìm không. Vì trước mình có dùng LG nhưng lúc hỏng đi tìm hàng sửa hoặc mua đồ thay đến là khổ 😔

Căn bản cả hai đều chống bụi nước, đều có cấu hình ngang ngang nhau và quan trọng là cùng giá tiền nên mới phân vân 😆

Một lần nữa cảm ơn bạn ;)
boyvmt
ĐẠI BÀNG
9 năm
S5 dễ bong tróc viền. Xài lâu như cục nhựa nhìn xấu.
Z1 nguyên khối. Mặt gương sang trọng. Mua fullbox nhé, hàng trưng b ày lỗi ko đấy :v
@boyvmt Mình dùng S2 một thời gian cũng bị bong, tưởng S5 qua mấy đời phải khắc phục rồi ai dè vẫn thế à 😔
boyvmt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Tuấn Wonder ukm bạn, từ dòng S5 vs Note 3 tệ lắm :v. đang vứt con Note3 ở quê sụp nguồn. Để lâu nhìn cái viền nó kinh quá @@. S5 thằng bạn cũng ms bán, có dấu hiệu :v. Nó mua Z3 cmnl. Đầu tư quá :v.
theo em thì nên mua s5 au bác ạ, em mới lấy 1 chiếc bên msmobile dùng thấy thích lắm, chả vấn đề gì ấy
@Chung Lamborghini Vâng, cũng cùng địa chỉ em đang tìm kiếm 😁
Camera kể cả Z2 m ko chắc là hơn S5 đâu, đấy là Auto nhé.Còn phần lớn chụp ở Auto chứ Manual chắc ko nhiều..
Con Z1 ngon hơn
Galaxy s5 au ngon hơn về mọi mặt
1 vote cho z1
2 con ngang cơ nhau, cơ mà mình thì thích s5 hơn!
vicmobi
TÍCH CỰC
9 năm
vote 1 vé cho z1
Mua Z1 trưng bày thà mua S5 au full hộp đi bạn , đảm bảo lâu dài hơn nhiều
@xtmobile-support Cái hộp giờ làm dễ mà,vỏ iPhone toàn nhôm mà họ nhập cả tải kìa bác 😆
S5 mới đi bác. z1 sợ bgiờ là hàng dựng ý 😁
Vote cho s5. Mới mua s5 au thấy xài cũng đc nhưng còn lỗi quên mk wifi khi khởi động lại và tai nghe ko bấm đc. Loa ngoài to mà hơi dở
@manhphuoc88 cho e hỏi nghe nhạc qua tai nghe thì con s5 thế nào. Con z1 phát thì yếu mà âm cảm giác như bị trùm trong 1 tấm vải vậy.
@Phạm Anh Tuấn QO Thấy cũng bình thường ah bạn ko hay ko dở. Nghe âm thanh ấm ấm. Cũng ko có chỉnh gì
Trời ơi vấn đề tróc viền thì các bạn cứ tìm trang web bán phụ kiện cho e nó ấy, mua cái ốp viền kim loại gắn vài đẹp mắt lun, khỏi sợ tróc mún màu gì có màu đó😃
Em thấy oppo năm nay cũng ra dòng R có camera và kiểu dáng cũng ok. Các bác tham khảo xem :3
sao k phải s5 vs z2 nhỉ cho dễ lựa..
s5 au đi bạn tôi cung đang có y định mua s5 nhưng h chỉ có 6củ ko biết mua ở đâu với cái giá đâý bây, h các cửa hàng đều phải thêm 300k tiên bảo hành nữa @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019