Nên Mua Điện Thoại Online Ở CellPhones Hay Didongthongminh

KH Mostwanted
26/2/2015 14:35Phản hồi: 91
Như tiêu đề thì em muốn mua một con sony xperia z ultra , tài chính thì chỉ hơn 6 triệu tí thấy con này cấu hình đẹp nhất trong tầm giá đó nên tính mua ở hai trang cellphones bán sony xperia z ultra bản nhà mạng au nhật giá 6 triệu 3 và didongthongminh bán z ultra c6802 giá 6 triệu 6 . Ở chỗ em thì bây giờ mà muốn mua trực tiếp là chạy sang thế giới di động cơ mà nó bán đắt quá , tầm hơn 8 triệu cơ nên tính mua online qua mạng gửi máy về , lần đầu mua nên cũng chả biết gì mong các bác xem hai web này thì nên mua ở web nào ạ , hay có web nào mua online mà có giá tốt như thế này ạ , mà các bác ơi , mua online thì có khi nào nó bỏ hàng trưng bày vào không nhở , liệu em có nên mua thằng xperia z ultra lúc này không ạ , hay chuẩn bị nó xuống tiếp ^^ . Trong tầm đó thì mua con đó tốt rồi các bác nhở , cá nhân em thì em thấy con đó chỉ mỗi tội camera đánh giá hơi tệ chứ mọi thứ còn lại thì quá tốt rồi . Xin các bác cho em ý kiến với
91 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

2 cửa hàng đều lớn - đều uy tín - tùy bạn chọn thôi

chỗ nào rẻ, gần nhà bạn thì mua thôi :v
qate.bas
ĐẠI BÀNG
5 năm
@max_mobile Chuẩn cứ ra TGDD hay FPT Shop là ngon nhất
Mình mua online bạn ạ
@KH Mostwanted thế tùy bạn thôi
cả 2 đều uy tín hết mà :3

giá bên nào ngon hơn thì mua - hoặc là bạn tham khảo kênh youtube của cả 2 xem bên nào đưa ra tư vấn chính xác thì mua thôi
@max_mobile Vậy nếu mua hàng nhà mạng nhật đó thì về dùng vẫn bình thường như phiên bản quốc tế đúng không bác ơi hay là phải cài lại rom rồi bị hạn chế gì đó nữa vậy
spec1al
TÍCH CỰC
9 năm
Hai cửa hàng uy tín đầy phốt, bạn thích phốt nào hơn thì chọn phốt đó 😃
[ tf ]
TÍCH CỰC
9 năm
z ultra giá sàn rồi, chờ bỏ mẫu thôi, giá ko xuống được nhiều nữa đâu. Bạn nên mua bản world 😁. Mua online thì nên là COD test tiếc kỹ lưỡng xong trả tiền nhận máy. :D
@[ tf ] xg ngía nữa chắc chỉ còn hàng dựng hoặc máy củ :D
@[ tf ] đi topic nào cũng gặp bác. kiến thức về di động của bác uyên thâm vãi. em khâm phục bác..:D:D:D
[ tf ]
TÍCH CỰC
9 năm
@Lòi Ruột 😔 ý bác là đang khen hay chê vậy ạ
@[ tf ] khâm phục bác là khen chứ sao chê được ạ. 😁
Vậy giờ toàn hàng dựng và máy cũ à các bác
em sợ nhất mấy cái khoản mua online mà đưa hàng như kiểu vậy thì chắc chết @@
@KH Mostwanted giá tầm đó thì đúng rồi. ko có dựng đâu bạn! ý mình là giá xg thấp nữa mới có vấn đề.
@www.ismartphone.vn Vào thông tin xem mới phát hiện ra bác cũng bán sony xperia z ultra ^^
Mình cũng đang định mua mày ở didongthongminh...ko biết có ổn ko? trên tinhte nhiều người khen nhưng thấy didongthongminh bị phàn nàn về khoản bảo hành quá 😔
@Quỳnh Ân MÌnh mua online nên cũng đang băn khoăn về việc bảo hành chả biết thế nào
quyhung052
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Quỳnh Ân giá k rẻ lắm. bảo hành thì phải thêm 3 lít nữa thì phải. T____T chất lượng thì OK
@quyhung052 ^^
ra trực tiếp cửa hàng test cho nó chắc chắn. mua online thì hơi nguy hiểm ah.
2 cửa hàng trên hồi mới kd thì cũng uy văn tín thật còn bây giờ thì phốt nhiều như rơm. bác có hơn 6tr nên ra tận nơi test và chọn. em khuyên bác nên tìm con nào chưa ra quá lâu và lỗi mốt thì mua để đỡ dính hàng dựng nhé
Em đã mua rồi các bác ạ ^^ may mắn vãi lúa luôn , mua ở thế giới di động hàng đổi trả may mắn lúc chính cái con này nó giảm mạnh nhất , thành ra mua ko biết sao mà đc đúng 5 triệu :v , cầm về đúng nói không điêu là mới phát cáu luôn , y như máy chưa hề sử dụng ý , thằng bạn nó chơi ác vứt trong nước vẫn sống nhá ,phát hiện ra là đời trước mình là có cô nào đẹp đẹp dùng ý ^^ , thảo nào thấy giữ máy ghê , đưa cho bạn bè chém 18 triệu ( giá thời đầu ) nó cũng tin ^^ , đúng là giờ cho mua lại cũng chả có máy nào bằng nó trong tầm giá 5 triệu ^^ , cơ mà kiểu cũng mỏng manh dễ vỡ thật thành ra phải đầu tư cho nó 2 miếng cường lực với cái ốp da cho đỡ sợ :v . Kiểu này dùng đến hết đời rồi ^^
@KH Mostwanted Bác hên vãi lúa, mua ở thế giới di động thì không phải lăn tăn mấy vụ hàng dựng, hàng rõm rồi. Em lăn tăn mấy cái cửa hàng cellphone, vietable, didongthongminh... mà nghe thấy toàn dính phốt nên cũng ngán. Em cũng chỉ được mua online vì nhà xa không tới cửa hàng test được như bác
@người tập sự Ai nói em đến được cửa hàng test hả bác , tiêu đề bài em viết nhà xa phải mua online mà , cũng giống bác thôi , cơ mà sau một thời gian hỏi nhiều bác từng mua hàng các cửa hàng trên bác đưa thì thấy không khả thi cho lắm , thấy bảo toàn bị dính phốt rồi khuyên là đừng mua mà đặc biệt là mua online nữa , nên thôi , cạch luôn . Em nghĩ bác nên canh hàng thế giới di động đi bác , giờ không thấy khuyến mãi nữa và ít hàng đổi trả đi rồi nhưng cũng có mấy và trong tầm giá khoảng 6 triệu đến 6 triệu 6 đấy bác , bác xem sao
Mn ơi..cho mình hỏi tí luôn..có nên mua ở hai cửa hàng didongthongminh hay cellphone hk ạ..nên mua hàng sky ở cửa hàng nào hơn ạ..e tính mua trả góp sky a890 hjhj.sv nghèo hk đủ kinh phí mà ghiền e này wá
@penngocyeupe Hôm trước em vào face có nhắn hỏi một ông có nên mua hàng ở mấy cửa hàng đó không bởi vì thấy ông đó cũng kinh nghiệm tư vấn cho anh em trên page này nhiều lắm, ông ý bảo mấy cửa hàng này bán hàng xách tay này cũng tùy thôi , máy mới ra thì mua may ra còn chất lượng chứ máy ra cũng lâu chán rồi thì bác nên xem xét lại , cũng lắm hàng dựng lắm , mà nếu bác mua thì bác nên đến kiểm tra máy kĩ lưỡng , không thì bác xem máy đổi trả chỗ thegioididong đi bác , thấy A890 didongthongminh bán 5 triệu 3 mà A900 cũng tầm 5 triệu đến 6 triệu , nếu thấy cửa hàng nào gần nhà thì em nghĩ bác nên xem rồi lấy cho chất lượng hơn bác ạ ^_^ , em chỉ nói thế thôi ạ
https://www.thegioididong.com/may-doi-tra/pantech-vega-secret-up-a900l?pid=70960&c=42
@KH Mostwanted hôm qua mình đặt hàng IP5 lock ở cellphoneS nè 3tr8 bên cellphoneS đòi ship bằng tín thành mất 120k mình kêu khỏi gửi nhà xe được rồi,hôm nay ra lấy mất 25k đem ra TGDD cắt sim bỏ sim ghép vào sóng gió bao la con gà ta luôn.
@KH Mosanted Hj..ok thank bạn rất nhiều..tại mình thích con sky a890 wá nên tìm mua cho bằng dk nó mà xem ra hk có cửa hàng nào có để đặt hàng bên ddtm xem máy thế nào hk dk chắc hốt bên tgdd wá à 😃
@penngocyeupe Thì nếu nhà bạn gần cửa hàng đó thì bạn cứ qua thử máy xem thế nào nếu ổn thì xúc thôi ^_^
Hoanganh884
ĐẠI BÀNG
9 năm
em chưa mua hai chỗ này nên cũng k biết, nhưng nghe vẻ didongthongminh được hơn đó bác
vịpt
ĐẠI BÀNG
9 năm
nên mua ở didongthongminh haqy cell đây mấy bạn ,mìn phân vân quá
@vịpt hai cửa hàng đều lắm phốt như nhau , bác thấy cửa hàng gần nhà cho tiện bảo hành thì cứ ra múc thôi ^^ , mà bác mua máy gì thì mua chứ hiện giờ ko nên mua Z ultra ở đó nữa , nên mua máy cũ cho kinh tế hơn

Gửi từ C6802 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
vịpt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@KH Mostwanted mình mua z3 au
tan.hd
TÍCH CỰC
9 năm
con Z ultra nay thay nhieu nguoi bao hay bi lỗi nứt màn, bác chủ thớt cẩn thận 😁
@tan.hd vâng bác , em dubgf nó 4 tháng rồi chưa thấy gì cả ^^ , chuẩn bị cho nó cái bao da nên yên tâm rồi bác ạ

Gửi từ C6802 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
tan.hd
TÍCH CỰC
9 năm
@KH Mostwanted vay ha bac, co ong anh cung xai z ultra dc 1 nam roi van ok, vay ma search internet thay nhieu nguoi bi nut man hinh qua nen cung hoi lo 😁
Nên mua ở tpdd giao hàng tận nơi rồi thu tiền luôn
các bác tư vấn giúp e có nên mua sky a900 fullbox ở didongthongminh không ạ?
@ThanhTung_NTT Nên. Nhưng sao ko mua A900 chính hãng luôn? Chỉ có 4890k
@EmGiaKhang hàng chính hãng hơn 5tr lận mà
fireghost13
ĐẠI BÀNG
9 năm
Kinh nghiệm mua máy cũ, vào các trang mua bán kiếm máy nào chính hãng còn thời gian bảo hành mua là OK nhất. Đỡ dính phốt hơn mấy cái xách xiếc này nọ. Còn mún yên tâm hơn nữa thì đem máy vào trung tâm bảo hành kiểm tra là ok.
vịpt
ĐẠI BÀNG
9 năm
sáng nay mới điện cho didongthongminh ,phải nói là khá thất vọng vơi cách phục vụ:
_ sáng khoảng 8h30.9 h mình mới điện vì sợ sớm nhân viên còn đang ăn,điện thì luc nào cũng bận,điện tới 2,3 số trên web
Xong ngồi chờ tới khoảng 10h30 điện thì có chuông nhưng lầm nào cũng cúp máy => cái này chẳng hiểu tại sao .Điện sang bên Bảo Hành để hỏi số Mua Hàng ,được nhân viên cho số mà sai mới khổ,lại phải mò trên web,cuối cùng cũng điện được .Gặp chị nhân viên hỏi Z3 AU còn hàng ko? trả lời ko r cúp máy luôn.chưa kịp hỏi khi nào có hàng luôn ,mặt bơ cả lúc ,quá quê với thái độ phục vụ. Cái mình đang nói là chi nhánh TP.HCM nhé,thấy anh em trên đây cũng tư vấn mua ở đây tốt nhưng chắc là ở chi nhánh Hà Nội thôi chứ thấy ở chi nhánh trong này thái độ tệ quá. Chăc phải qua cell mua cho r.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019