Nên mua Mazda3 không?

Michel trần
17/12/2020 10:54Phản hồi: 107
Nên mua Mazda3 không?
Chào các bác, 2 vợ chồng em định xuống tiền mua M3 để có xe đi Tết mà sao thấy M3 bị chê nhưng nó vẫn lọt top 2, các bác cho ý kiến chứ còn nửa tháng nữa hết 50% phí trước bạ em phải tranh thủ. Em thấy chiếc này nổi trội hơn hẳn trong phân khúc xe hạng C, đặc biệt là ở thiết kế khá mượt và tinh tế, đạt hẳn giải thưởng về thiết kế xe.
107 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

babamam
ĐẠI BÀNG
3 năm
M3 phong cách trẻ trung, đẹp nhất phân khúc rồi. chốt luôn thôi
dobaoo
ĐẠI BÀNG
3 năm
bác tranh thủ mua chứ qua năm sau là hết 50% phí trc bạ rồi đó
chinhhheo
ĐẠI BÀNG
3 năm
@dobaoo e ở Sài Gòn vừa mua được giảm hơn 30 củ
nhannguyenn
ĐẠI BÀNG
3 năm
Doanh số bán Mazda 3 vẫn cao gấp 2-3 lần so với Civic, Altis hay Elantra đó.
khangnguyenn
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nhannguyenn Tháng 11 vừa rồi bán gấp đôi Elantra mà bác. Phân khúc xe hạng C option đầy đủ mấy ai qua Mazda 3
vuatocdo_PQ
ĐẠI BÀNG
3 năm
@khangnguyenn Nhưng doanh số vẫn không bằng Cerato bác nhỉ. Công nhận xe đó bán nhiều thật nhưng mà định vị nó khác hoàn toàn với Mazda 3. Cerato giá rẻ đánh vào bậc bình dân, mazda3 cao cấp, sang trọng hơn
khangnguyenn
ĐẠI BÀNG
3 năm
@vuatocdo_PQ Cá nhân mình đánh giá Mazda 3 vẫn hơn 3 anh chàng kia ở nhiều điểm: động cơ 2.0L 153 mã với các hệ thống an toàn i-activsense đã khẳng định tên tuổi từ lâu.
nguyenvu163
ĐẠI BÀNG
3 năm
1 vote bản 1.5 Pre bác nhé
hoangtovb
ĐẠI BÀNG
3 năm
nên bác ạ, anh em đang chạy đẹp phết, có tiền như bác em cũng lăn bánh 1 con
thanhtungdl
ĐẠI BÀNG
3 năm
mazda 3 mà còn chê nữa thì mắt thẩm mỹ của họ có vấn đề. Đồng ý là giá cả có cao hơn mấy xe khác nhưng vẫn thấp hơn Civic, và chênh lệch với Altis một tí nhưng trải nghiệm mang lại gấp đôi.
@thanhtungdl Trải nghiệm gấp đôi? Cụ ngồi trên Maz3 với Altis chưa mà so hùng hồn vậy
vantoannn
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bác chủ hỏi xem còn bản kỷ niệm 100 năm không? E thấy nó mới ra hồi tháng 10 đó. Nhìn chất thiệt sự, có logo kỷ niệm nữa
Nam Nguyen11
ĐẠI BÀNG
3 năm
@vantoannn Không biết còn không nữa, e thấy báo đăng có ra 40 chiếc thôi. Bác cứ hỏi xem sao. Cái gì kỷ niệm càng quý về sau này nếu bán đc giá hơn
Làm con màu đỏ pha lê đi bác thớt, đi chơi Noel + tết là chuẩn bài
@Hoàng Hải 718 Không biết chọn màu hot có bị tăng giá không bác chứ e thấy bên Honda con civic chọn màu khác (đỏ/trắng) phải thêm 5 triệu đó.
@congnghia1801 Màu đỏ mazda 3 đẹp hơn nhiều. Nhìn nước sơn là biết. Con civic màu đỏ ra đường nhìn thấy sao sao ý, trông đụt quá chừng.
khuongkhii
ĐẠI BÀNG
3 năm
@congnghia1801 Thoải mái bác nhé, làm gì có vụ chọn màu sơn khác lại lên giá. Mazda chứ không phải Honda mà làm giá đâu
lovedovee
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Hoàng Hải 718 Gì chứ ông Honda trùm bia kèm lạc đó, service cũng tốt mà không ưng khoảng đó thôi. Qua mazda phục vụ khác hẳn, tốt hơn nhiều
1122phong11
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tháng cuối rồi, được thì chốt luôn để có khuyến mãi ngon nhất bác à.
hoangthunt
ĐẠI BÀNG
3 năm
@1122phong11 Giờ chỉ còn 1 tháng là giảm 50% phí trước bạ thôi. Mà thấy bác hỏi thế chắc cũng ưng Mazda 3 từ lâu rồi nhỉ?
duchoangdinh
ĐẠI BÀNG
3 năm
mua bây giờ tiết kiệm gần 3 4 mươi triệu thì sao ko mua bác, hốt nhanh chứ qa năm thì lại phí tiền phí trc bạ
Nam real
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bác thử nhìn xem thiết kế của Elantra, Civic, Altis hay Cerato xem có con nào nổi bật bằng Mazda 3 không
@Nam real Honda, Toyota hay Hyundai 5 năm trở lại đây chưa bao giờ đạt giải thiết kế xe đẹp nhất nhé. Không nói 10 năm vì sau 5 năm thiết kế có phần lỗi thời rồi.
Nam real
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Đức Hiếu Lê Chuẩn rồi, nói về thiết kế xe mấy hãng xe châu Á khác không có cửa với Mazda đâu. Mazda 3 thiết kế có phần hiện đại hướng đến tương lai hơn, nhìn con xe nó sang trọng hơn nhiều.
Mazda giá rẻ, kiểu dáng đẹp nhưng nhanh lỗi mốt. Đi cũng không quá chắc chắn. Ưu điểm : Trẻ trung, vừa túi tiền
nhathoabao
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đừng mua, h chạy đầy đường đụng hàng á
Giá cả bây giờ ra sao rồi các bác, e tính giữa tháng múc mà không biết nó có tăng giảm giá gì không nữa?
minion1546
ĐẠI BÀNG
3 năm
@minnhatnguyen Sedan thì 5 bản thôi, dễ lựa chọn tùy theo nhu cầu. Bỏ ra 669 tr là có xe ngon mà xài rồi. Muốn trải nghiệm tốt hơn nữa đề xuất lên bản 1.5L sig premium 799 tr chạy cho sướng.
minhluannn
ĐẠI BÀNG
3 năm
@minion1546 E thấy bản 1.5l Signature pre nó bằng với bản sig 2.0l luxury đó bác? Không biết có khác gì không ngoài động cơ?
minion1546
ĐẠI BÀNG
3 năm
@minhluannn 2 bảng này có bằng giá đâu bác trên trang chủ chắc chưa cập nhật, chứ đọc tin khuyến mãi thấy 2.0 sig luxury giảm thẳng 30 triệu kìa, còn 769tr thôi. Quá ngon r
@minion1546 Vào đây đọc cho chuẩn nhất, ưu đãi noel với tết dương lịch toàn giảm thẳng trực tiếp không thôi. Bác thớt có đọc tham khảo nhé. Recommend bản 2.0 pre đó, đi phố hay phượt đều ok https://mazdamotors.vn/offers/offers/b16-offers/ctbh-thang-12-2020

TRI ÂN KHÁCH HÀNG NHÂN DỊP GIÁNG SINH VÀ NĂM MỚI

Mazda Việt Nam tiếp tục tung nhiều ưu đãi cho khách hàng nhân dịp Giáng sinh, Năm mới và kỉ niệm 100 năm thương hiệu
mazdamotors.vn
@congnghia1801 Tùy nhu cầu thôi, đi phố không yêu cầu cao + muốn tiết kiệm nhiên liệu thì lấy 1.5l bản nào cũng đc. Còn nhu cầu cao hơn thì 2.0L. Cơ bản tôi xài 1.5l cũng tốt rồi, đổ khoảng 6.5-7L/100km với 3-4 người lớn.
Thấy giảm giá cuối năm cũng ngon đó thớt, có bản giảm tận 30 triệu đó. Bản 2.0L Signature Premium và 2.0L Signature Luxury thì giảm mạnh 30 triệu. Lên 2.0L chạy thôi.
Họ chê thì chê thế thôi, tới phiên họ bung tiền, suy nghĩ đến chiếc nào đẹp, xe nào ngon thì vẫn cứ bung vào Mazda. Dân Việt mình chuyên như vậy mà. Top 2 phân khúc là minh chứng rõ ràng.
@Nguyen Linh NL haha đúng rồi đấy bác, xe ngon vậy mà. Công nhận vừa Nhật mà nhiều option với cả lái sướng thì chỉ có Mazda
@Văn Tùng Đào Công nghệ của Mazda là nắm đầu phân khúc rồi. Bởi vậy giá mới cao hơn 1 xí. Nhưng cao hơn thì người lái đổi được sự yên tâm.
Bác tham khảo video đánh giá của xế cưng nhé. Để có động lực múc mazda 3 kkk.
@Nguyễn Duy Tùng NDT Xe Mazda 3 bền đẹp, vẫn chạy ổn định sau nhiều năm. Nhất là kiểu dáng ko bị lỗi thời như mấy em khác
theo ý kiến của em thì nên mua bác ạ, trang bị, thiết kế điểm nào cũng nổi nhất phân khúc, có tiền thì cứ múc thôi
Khen hay chê thì 9 người thì mười ý mà. Cơ mà em thấy đa phần khen nhiều hơn thôi. Công nghệ Skyactiv không phải bàn cãi, tiết kiệm 20% - 30% nhiên liệu, lại còn xe Nhật, ăn chắc mặc bền, ít tả với xuống giá nữa.
@phananhduc.pad00 Đúng là Skyactiv thực dụng và quá phù hợp với nhu cầu khách hàng. Giờ không chỉ dừng lại ở động cơ thôi đâu, Skyactiv còn đồng bộ cả bộ khung gầm nhằm tối ưu nữa. Cải tiến rất nhiều rồi đấy bác
@trungquangbui.btq Hãng của Nhật mà lại, cải tiến không ngừng. Đọ option với châu Âu có khi còn ngang cơ. Vừa ngon vừa được cái trải nghiệm, sướng thế còn gì mà chê.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019