Mn ơi, tư vấn giúp mình với mua xe ga gì ở thời điểm hiện tại ạ

haiinhung
27/5/2024 13:21Phản hồi: 5
Mọi người ơi, mình đang phân vân giữa vision bản thể thao 2024 với vario 150 2022 tại thời điểm hiện tại, mình là nữ nên không có nhiều hiểu biết, mn có thể tư vấn giúp mình k ạ ? Mình thì thích Vario lắm tuy nhiên mình thấy nhiều người nói đi Vario kêu như cái máy cày, đi lâu nhiều trục trặc 😅. Nên bạn bè hay đề cử mình mua Vision, mà mình thấy ngoài đường nhiều người đi xe này quá, nên muốn khác biệt chút. Vì lần đầu mua xe nên muốn bền và đi lâu dài chút ạ. Hay mn có đề cử xe tay ga cho nữ tốt không ạ, tại mình cao nên muốn đi xe dáng cao chút. Mình cảm ơn nhiều ạ !!!!
5 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

haya
TÍCH CỰC
21 ngày
Thích xe gì thì mua thôi bạn, quan tâm người khác đi xe gì làm gì? Bạn chọn chiếc xe vì nhiều người đi, đến lúc bạn dừng đèn đỏ kế chiếc xe bạn thích thì cảm giác bạn sẽ thế nào?

Ủa mà Vision đâu có ABS (Chống bó cứng phanh). Mua Vario 160 có ABS mà chạy cho an toàn bạn.

Mình thấy bạn nữ cao đi Vespa rất đẹp, trông nữ tính và sang. Còn đi Vario thì trông thể thao. 2 chiếc này đều có ABS.
@haya Dạ mình thì thật lòng thích vario lắm ạ, nhưng mà đọc nhiều người nói đi vario kêu to, đi lâu thì không bền, mình cũng là nữ nữa, lần đầu mua xe muốn đi lâu dài chút. Vision thì mình được bbe đề cử, nhưng mà mình lại thấy nhiều người đi quá, muốn khác biệt chút, nên cứ phân vân mãi. Mình cảm ơn nhiều ạ !!
@haya Còn Vario 160 thì mình thấy dáng hơi thô, mình chỉ thích dáng 125, 150 thôi ạ
haya
TÍCH CỰC
21 ngày
@haiinhung Xe nào thì cũng có khuyết điểm để có người chê bạn ơi. Hồi chục năm trước mua xe gì hay bị xét nét lắm. Trên diễn đàn này cũng chửi nhau tùm lum, xe này hao xăng, xe kia chạy yếu, xe này ko bền, hư vặt v.v.v.. Giờ mấy ai nói nữa. Người ta ko thích thì vẫn chê SH, PCX, Vision, Vespa, Grande như thường. Chọn cái xe theo ý người khác là đánh mất cá tính của mình í. Đừng quan trọng mấy cái yếu điểm lặt vặt làm gì. Mai mốt mua xe hơi còn có hàng trăm cái để nói ra vào. Bạn kể mấy đứa bạn của bạn đi xe gì để mình chê cho =))

Giờ mình thấy bạn mua xe lần đầu tiên trong đời thì nên chọn xe bạn thích nhất, có cảm xúc nhất. Vì chiếc này sẽ để lại dấu ấn đặc biệt khi lần đầu sở hữu xe máy. Vì sau này bạn cũng sẽ đổi xe, khi đó chọn xe theo nhu cầu cũng ko quá muộn, lúc đó cái cảm xúc mua xe sẽ ko như chiếc đầu tiên đâu.

Như mình đã có vài chiếc 2 bánh nhưng vẫn giữ chiếc tay ga đầu tiên (chiếc đầu rẻ hơn mấy chiếc sau). Vẫn còn nhớ ngày đặt cọc và chờ nhận xe thì mình ko hề bỏ qua cái quảng cáo nào về nó trên tivi chiếu đài. Vẫn còn nhớ như in cảm xúc khi dắt xe về rồi ngắm nghía nó mà mấy chiếc sau mình ko có lại đc cảm xúc đó (vì lớn rồi nên sẽ nhắm vào tài sản giá trị hơn là loanh quanh mấy chiếc 2 bánh).

Hình như Vario 150 có bản ABS ấy. Nhớ chọn bản có ABS nha. Chúc an toàn, vui và hài lòng với lựa chọn của bạn!
@haya Ui mình cảm ơn bạn rất nhiềuu lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019