Netgear ra mắt router R6200 và USB adapter A6200, tương thích Wifi 802.11ac

Duy Luân
16/5/2012 23:7Phản hồi: 19
Netgear ra mắt router R6200 và USB adapter A6200, tương thích Wifi 802.11ac
Router Netgear R6200

Thị trường thiết bị sử dụng Wifi chuẩn 802.11ac đang ngày càng trở nên sôi động hơn với nhiều sản phẩm mới được công bố. Netgear hôm nay ra mắt hai sản phẩm mới là router R6200 và USB adapter A6200 để làm phong phú hơn gia đình thiết bị Wifi ac của hãng, bên cạnh router R6300 mà công ty đã giới thiệu vài tuần trước. R6200 hỗ trợ tốc độ cho Wifi ac tối đa là 900Mbps, còn Wifi n là 300Mbps, thấp hơn so với con số 1300Mbps và 450Mbps của người anh R6300. R6200 có thể phát song song cùng lúc hai băng tần 2,4GHz và 5GHz, riêng chuẩn ac chỉ chạy ở băng tần 5GHz mà thôi. Netgear cho biết sản phẩm tương thích ngược với chuẩn a/b/g/n, có một cổng USB 2.0 để chia sẻ máy in, HDD, dùng được với chuẩn AirPrint và có thể được điều khiển từ thiết bị di động thông qua ứng dụng Netgear Genie. Router R6200 có giá 179,9 USD, rẻ hơn 20 USD so với R6300 và sẽ bán ra trong quý ba năm nay.

USB adapter A6200 là sản phẩm đầu tiên trên thị trường giúp cho máy tính của bạn tận dụng được tốc độ cao mà mạng Wifi 802.11ac mang lại, trong bối cảnh trên thị trường PC hầu như chưa có sản phẩm nào được tích hợp sẵn chip thu nhận sóng Wifi thế hệ thứ năm này. A6200 có thể hoạt động ở hai bằng tần 2,4Ghz và 5GHz, tất nhiên là tương thích ngược với những chuẩn Wiì trước. Ăng-ten của thiết bị được thiết kế có thể xoay được nhằm đảm bảo việc thu sóng luôn đạt hiệu quả cao nhất. Netgear cho biết hãng sẽ cung cấp một tùy chọn đế rời để đặt A6200 lên khi dùng với các máy tính để bàn. USB adapter A6200 sẽ được bán ra trong quý ba năm nay với giá 69,99 USD.

USB adapter Netgear A6200
Đế rời để gắn A6200 vào khi dùng với máy tính để bàn​

Ảnh: Netgear
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thiết kế khá đẹp mắt 😃
thanh3593
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang định thay con netgear ghẻ ở nhà mà nhìn giá ,... ;)) thôi cứ để mấy năm nữa CN phát triển mua cho rẻ
Quan trọng là đường truyền nữa, Router tốt mà đường truyền cùi cũng vậy thôi
năm sau có thể chuẩn này sẽ được tích hợp trên điện thoại, nhưng cũng chỉ để truyền dữ liệu vì mạng VN quá cùi 😁
99v9.9999
TÍCH CỰC
12 năm
thiết kế đẹp 😁
anhthpc
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái này sài cho mạng local thôi, chứ ai nói dùng cho đường mạng VN chi. Chỉ khi nào sài media network ở nhà thì nên cần cái này. Còn không loại wireless 300M đủ đáp ứng chinh chiến ở gia đình bạn
kimanbn
TÍCH CỰC
12 năm
hic nhắc đến Wifi ko hiểu tại sao nhà mình có chú TP Link W340G dùng ok, setup đơn giản mang sang nhà gấu ko setup được. Mua cái Tenda W311R cũng tương tự luôn. Ko hiểu tại sao?
blue_sky
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kimanbn Bác thử hard reset nó rồi set lại xem nào. Chắc nó vẫn mang theo cái config nhà bác sang nhà gấu bác thôi.
kimanbn
TÍCH CỰC
12 năm
@blue_sky khổ, reset cả tỷ lần ko đc mới điên chứ bạn:mad:
Đẹp ko biết phát dc xa ko wifi giờ ko cải tiến nhiều về vụ nó phát dc xa nhỉ
blue_sky
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tốc độ cao này stream local data thôi chứ mạng nào mà chạy đc với cái này. Vẫn đắt quá, cứ dùng cái wifi n là đc rầu, bao h công nghệ nhảy thêm bước nữa thì ta mới cần nhích tiếp 😆
vậy là chuẩn bị nâng cấp mấy cái laptop cũ kỹ chạy chuẩn N rùi
Thiết kế đẹp thật. Vừa tiên tiến vừa đã kon mắt :p
Mới hôm qua đi mua con router wifi Bufalo test ở cửa hàng thì ok đến lúc về cắm thì ko nhận tí nào thế mới điên. Hôm nay lại xách đi đổi trả lấy con khác thì ok rồi. Phải nói sóng khỏe, phát xa. Mình test thử khoảng cách 40m(ở quán cafe sân vườn nhé) vẫn nhận đc sóng tuy tốc độ có giảm nhưng vẫn chấp nhận đc. Con của mình là AG300H 2 râu chạy dual band 2.4 và 5hz giá cả thì quá bèo so với mấy con of cisco
anhthpc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@congthieu Send data từ máy này qua máy khác sao bạn, test bao nhiêu, mình cũng có con bflo mà đang bất mãn về tốc độ của nó quá. APG300N
thời đại 4g và ac \m/
đẹp .chất lượng ...phong cách ....
đẹp ghê, chất.
thiết kế đẹp quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019