Nếu Nokia 8 chính hãng giá 12.9 triệu đồng có hợp lý?

sonlazio
29/9/2017 7:21Phản hồi: 182
Nếu Nokia 8 chính hãng giá 12.9 triệu đồng có hợp lý?
Nokia 8 là sản phẩm có cấu hình rất mạnh với SnapDragon 835, nhưng các tin đồn mà mình nhận được cho biết giá của nó sẽ là thấp nhất so với tất cả các flagship chính hãng ở thời điểm hiện tại: 12.99 triệu đồng. Đây cũng là mức giá khá tương đồng với những sản phẩm đầu bảng ngày Nokia ngày xưa, và cũng không cao hơn giá Nokia 8 ở nước ngoài.

Với bạn thì đây có phải là một mức giá hợp lý cho sản phẩm đầu bảng của Nokia, sản phẩm với thiết kế khá đẹp, SnapDragon 835, ống kính Carl Zeiss, quay video 4K với âm thanh OZO Audio và khả năng kích hoạt 2 camera cùng lúc?

Nokia sẽ được giới thiệu ở Đà Nẵng vào trưa ngày mai, sau đó bọn mình sẽ live trên tay, đập hộp sản phẩm này để các bạn có cái nhìn kỹ hơn nhé.
182 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

z[H.U.Y]Zz
ĐẠI BÀNG
7 năm
Con này chỉ thiếu mỗi một điểm là loa ở cạnh dưới máy... 😔 Làm như htc or sony or như xiaomi giờ là đẹp
@z[H.U.Y]Zz Thì loa ở cạnh dưới mà :v
lhp2006
TÍCH CỰC
7 năm
giá quá đẹp
có sợ các hãng khác kiện bán phá giá ko nhỉ ?
kulele
CAO CẤP
7 năm
@truong131433 9 củ
@kulele Nó còn chưa ra máy mà đã phán như thật rồi.
@kulele 835 mà 9 củ còn kém cả bphone à ? Rẻ rách đòi ra giá android fan .
istupid_nq
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vnstockguru Bác nói còn thiếu một điểm. Sở dĩ mỹ nó có quyền lấy giá của một nước khác để làm cơ sở cho kiện phá giá với việt nam vì nền kinh tế việt nam chưa được thế giới công nhận là nền kinh tế thị trường
Hổm coi bài so sánh ảnh chụp với S8, G6 trên tgdd, thì con Nokia 8 này chụp như hạch nhất, ảnh buổi tối thì tối om như dt giá rẻ chứ ko có sáng như S8, G6 . Cá nhân mình nghĩ ko nên mua con này vì cam cùi + thiết kế xấu quắc

https://www.thegioididong.com/tin-tuc/dai-chien-camera-nokia-8-vs-galaxy-s8-lg-g6-iphone-7-plus-va-huawei-p10-1016911

https://www.thegioididong.com/tin-tuc/moi-xem-mot-vai-hinh-anh-duoc-chup-tu-camera-nokia-8-1028794
tYu
TÍCH CỰC
7 năm
@buianhngoc sao ko cạnh tranh nổi,giá nó thấp hơn vài triệu mà không cạnh tranh nổi à
@ThietKeWebChuyen-Com Lại android fan rẻ rách nữa rồi . So sánh đâu cho xem . Hài
@mandyhades lại thằng mù chữ rẻ rách nữa rồi, người ta đã ghi rất rõ ở tgdd thì vào tgdd mà tự tìm chứ
buianhngoc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tYu Mình đang nói ở châu Âu nhé; Nokia 8 giá 599 eurs, samsung s8 giá khoảng 600eur (amazon bán 580), HTC u11 giá khoảng 600 eur thì bạn sẽ chọn cái nào?
bkpro185
TÍCH CỰC
7 năm
Không, hàng tàu 9 tr thôi
kulele
CAO CẤP
7 năm
@htson16 haha bộ sậu của HMD giờ toàn người nokia hết thời và lý lịch chả có tí gì sáng giá, thử nghĩ xem với cái bộ sậu đó thì làm gì cho ra hồn
Mr Sony FAN
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thanh_nhan Thánh trên bị nhầm giữa Mimax với Mimix , Mimax cao nhất là Mimax 2 ~6 tỏi
@bkpro185 Xiaomi chụp ảnh rẻ rách , nghe nhạc như hạch có vẹo gì đâu chả 9 tr
giá đẹp. nhưng chắc vẫn khó bán.vì no xưa khác no nay. nên giá 10t sẽ đẹp hơn
Vickk
TÍCH CỰC
7 năm
@nguyenmanh287 Vậy giờ 13 củ thì không bán được? Với cấu hình top đầu thì nó thật sự rẻ
@Vickk nhưng vẫn ko bán đc. cá gì cũng chơi😁
ck47ht
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyenmanh287 Nó đã bán ra đâu mà biết là không bán được mà chắc chắn vậy trời.
ở TGDD đã cháy hết 450 xuất khuyển mại từ mấy ngày trước rồi nhé.
@ck47ht nokia thời lumia cũng cháy nhiều lắm bác
phongdinh89
ĐẠI BÀNG
7 năm
đang hóng con này, em nghĩ tầm 8 -9 triệu là ngon
Dethuong_lam
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hợp lý luôn
MyNgoc1998
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Dethuong_lam Giá 13tr đặt trước giảm thêm 2tr (500 suất hà) tính luôn giá giảm cũng hợp lý rùi https://tinhte.vn/threads/tren-tay-va-mo-hop-nokia-8-camera-kep-man-hinh-2k-snapdragon-835-ram-4g-gia-12tr9.2732868/
letuananh46
ĐẠI BÀNG
7 năm
Giá khoảng 9 tr thì ngon.
Giá 13tr cho chip sd835 thì đúng là rẻ thật rồi. Nhưng mình vẫn thích cái Nokia 8 với chip 660 ram 4G 2 sim 1 thẻ nhớ riêng và giá 10,x tr hơn 😁.
@wink Quan trọng là cam có ngon ko, màn hình có đẹp ko. Nói vậy chẳng lẻ mua i7 về lướt web thì cũng như ko :v
@Hồ Đăng Khoa MÌnh ko quan tâm đến cam vì mình dùng máy ảnh rồi. Nhu cầu thay thế chụp = dt của mình ít. Màn hình bây h đến mức HD hoặc cùng lắm full HD là đủ rồi.
@wink Vậy thì bạn mua điện thoại với chip SD6xx là đủ dùng, chơi game cũng chả lag.
@Hồ Đăng Khoa Nếu 6xx mà ko fai là 660 thì năm nay có 625 à, Chip đó ko xứng mức giá 10tr mà tôi đề cập =))
mr.cay123
ĐẠI BÀNG
7 năm
Giá đẹp nhưng sẽ không mua, Không hiểu có cái cảm giá gì đó ngăn cản mình quay lại với nokia, Giống như cái cảm giác gì đó ngăn cản mình quay lại với bồ cũ vậy, RẤT LÀ KHÓ TẢ.........
8,5 triệu là hợp lý.
Con này camera kép đúng chuẩn: 1 màu + 1 trắng đen để lấy nét.

Không tạp nham như iPhone, S8, ... và các thể loại tào lao khác. Rất cần công nghệ mắt nhện/chuồn chuồn.
rxo_binino
ĐẠI BÀNG
7 năm
Giá tầm khúc 8-10 triệu là đẹp nhất. Theo ý kiến bản thân là vậy
ae tinh tế thì toàn đi so giá với hàng xách tay, hàng 2nd, xiaomi....thì hỏi làm gì 😁
Vickk
TÍCH CỰC
7 năm
@O.R.A.N.G.E Lạy mấy thanh niên luôn, nsx đưa ra giá phân phối chính hãng là vào dè bỉu mắc hơn con xách tay kia con xiaomi nọ, xài hàng mã riết quen 😃
chip manh thìngon rồi, ngoại hình nữa mới chốt đc
Giá này ai mua đây trời!😆
các dòng máy Nokia sau này đều ổn về cấu hình lẫn giá nhưng thiết kế bên ngoài thì mình thấy chưa ấn tượng lắm. 1 khuyết điểm bây h đối vs dòng máy Nokia mình thấy là trung tâm bảo hành chưa có, như mình Đà Nẵng muốn bảo hành các dòng máy như 3310 hoặc Nokia 3 thì phải gởi về HCM để bảo hành trong khi trung tâm Nokia cũ (Microsft) từ chối. mình thấy khá bất tiện cho mỗi vấn đề này về Nokia 😃
HEOGOLD
TÍCH CỰC
7 năm
Giá hợp lý
Giá vậy cũng thơm rồi,mấy ông đòi 8-9tr thì hơi quá(éo hiểu),tầm 11-12 là ngon nhất

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019