Nexus 7 nhận cập nhật Android 4.1.2, cho phép xoay ngang màn hình chủ

Duy Luân
10/10/2012 2:20Phản hồi: 244
Nexus 7 nhận cập nhật Android 4.1.2, cho phép xoay ngang màn hình chủ
Màn hình chính của Nexus 7 giờ đây đã có thể xoay ngang

Hôm nay Google đã ra mắt bản cập nhật Android 4.1.2 cho chiếc máy tính bảng Nexus 7 của mình. So với Android 4.1.1 trước đây thì phiên bản mới chủ yếu tập trung vào việc sửa các lỗi nhỏ, tăng tính ổn định cho hệ thống và hơn hết là bổ sung khả năng xoay ngang màn hình chính. Trước đây, nếu sử dụng launcher mặc định của Google thì chúng ta không thể làm cho homescreen và app drawer tự xoay mỗi khi thay đổi phương cầm Nexus 7 (còn cài thêm launcher ngoài thì vẫn làm được thoải mái). Có vẻ như Google phân phối bản nâng cấp này theo từng khu vực nên bạn hãy chờ thêm ít lâu nữa nếu như kiểm tra trong Settings > About tablet > Check for updates mà không thấy tín hiệu gì. Kích thước của file update là 31,3MB.

244 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

4.1 còn chưa đc dùng giờ có 4.1.2 rồi
@nguyenkhanh6666 vậy là sở thích của bạn không đúng , chứ phàn nàn gì OS 4.x. nếu sở thích của bạn là android thì hãy nhấn mạnh vào sản phẩm của google. đi ngoài sản phẩm thì dành chịu . , đúng không.?
ngon nhỉ 😁 tiếc là chia tay android rùi 😃
@hoangtu1410 dùng s40 àk. He he
@tinhyeumuadonga4 Hehe tại ko có điều kiện mà bác :d vào hóng thui 😃
hok có nexus để đú rồi 😃
mog
TÍCH CỰC
12 năm
Con cưng nên bao giờ cũng được ưu tiên. (mấy ông anh em họ cứ từ từ nhá, đợi họ nexus lên xong đã)
Updating....
@mog hê lên xong cũng đợi mút chỉ =))
Ruiz
CAO CẤP
12 năm
hehe chờ update qua OTA thôi, mới check xong chưa có hix hix😔

Sent from my LG-P500 using Tinhte.vn
linkingok
TÍCH CỰC
12 năm
Con cưng Google có khác. Toàn được ăn kẹo bánh trước tiên..
Chúc mừng các bác xài N7 nhé, tiếc là con N7 đã bán vì lỗi đơ màn hình.
@daty56 lỗi đơ màn hình như thế nào vậy pác?
kooltears
ĐẠI BÀNG
12 năm
Gét cái con này ko hỗ trợ khe cắm thẻ nhớ nên mất chất hẳn, chán cái dòng nexus
vjpden33
TÍCH CỰC
12 năm
@kooltears OTG để đâu.Cắm thẻ nhớ usb,ổ cứng,usb 3g.....
kooltears
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vjpden33 Nghe có vẻ hiện đại nhưng trông giống thằng trẻ con chơi đồ chơi hơn
Chắc phải rút xèng thôi , hot quá 😁
chicoptm
TÍCH CỰC
12 năm
mình thấy máy móc chủ yếu 1 phần, như mấy con 4x chắc sài hơi bị lâu mới lỗi thời.. sài ngon hay ko đó là cái linh hồn bên trong, nhưng androi phân mãnh quá nhiều, 4.1 hiện tại chỉ có vài đời máy được lên, thị phần rất ít, h chuẩn bị lên 4.2 rồi 5.0 chẳng lẽ người dùng muốn sài mấy cái androi mới này băt buộc phải mua máy mới sao hả các bạn... Cho mình hỏi ngoài lề 1 tý s3 và one X các bạn thấy cái nào Ok hơn..
ongnooii
TÍCH CỰC
12 năm
@mymymoamoa Thực ra về tuỳ biến thì S3 đâu có kém One X. Màn hình thì S3 nịnh màu, màu hơi rợ. Nói tốc độ S3 hơn One X thì cũng không hoàn toàn đúng. One X vừa rồi được up lên 4.04 với sense 4.1 thì điểm quadrant còn cao hơn cả S3.
ongnooii
TÍCH CỰC
12 năm
@chicoptm Trên tinhte nói riêng và trên các diễn đàn công nghệ nói chung đã có rất nhiều bài so sánh S3 và one X, dùng con nào là tùy mỗi người sử dụng thôi. Nói chung thích máy nào, cứ ra hàng trải nghiệm thực tế, ưng con nào hơn thì múc thôi 😁.
eeninay
TÍCH CỰC
12 năm
@chicoptm Dùng Rom cook đi bác, lên 4.1.1 ầm ầm, trải nghiêm đủ cả.

Trở lại câu hỏi ngoài lề về S3 và one X, bác nên bốc thăm thì hơn, chất lượng 2 em này tương đương nhau, số lượng người dùng 02 em này cũng vậy nên nến có ý kiến thì bác cũng khó lựa lắm. Ý kiến cá nhân em (vì em không vote cho 2 em này) là Nokia Lumia 920.
@chicoptm One X tuy ko mạnh bằng s3 nhưg One X thiết kế nguyên khối...đẹp hơn thằg S3 nhiều...chất lượng âm thanh Best Audio cũng tuyệt
Ngon nhể, tiếc là đang xài PB rùi 😁
khanhdbp
TÍCH CỰC
12 năm
Đợi em nó down giá rồi tính tiếp :p
lachi.an
ĐẠI BÀNG
12 năm
ngon quá
Lại chờ CM10 thôi!!!
chưa thấy gì, tháng 10 lên 4.2 luôn nữa​
kiet_ac
ĐẠI BÀNG
12 năm
@autosoft ủa bây giờ đang tháng 9 hả kà 😁
đưa ra bảng 4.1.2 thì chắc không ra 4.2 đâu ... nếu có thì cũng 1 thời gian lâu nữa !!!
Ngon wá ha!~

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
Nexus đúng là được ưu ái quá
Đang dùng Nexus 7, thấy cái gì cũng ngon, chỉ bị cái màn hình là dỏm hông chịu được do giá tiền như vậy, hy vọng bản kế hợp tác với samsung sẽ có quả màn hình ngon.
@killed Dỏm thế nào bác🤔 Thấy k đẹp bằng KF HD ÍPS thôi chứ làm gì mà dỏm?
@killed chưa có ai chê màn hình Nexus7 đâu, tấm nền IPS, kính cường lực chống trầy, 1280x800 ~400 nit mà còn chê hả trời !!!
@Linhphamsaigon mình thấy nó đẹp chán. ai mà chê đâu
@killed có nói quá kg?!?!?!vậy là oke rồi...sáng,hơi nhạt,tốt,xem phim HD ok,chơi game 3D mượt mà,rõ nét,vậy thôi chứ....
mới update mà hẻm cóa....pùn..h.e.h.eh.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019