Ngắm Seoul từ máy bay trực thăng, tuyệt đẹp và yên bình

nkinhluan
12/3/2021 1:47Phản hồi: 192
192 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

😁 Mình mới đến Seoul 1 lần, thực sự là thấy ko ấn tượng gì về thành phố này luôn, không phô trương, cứ bình bình.
@airwalker Như mình, đi qua hơn 20 thành phố lớn nhỏ trên thế giới, có nơi thì ấn tượng về quy hoạch xây dựng, nơi thì đc cái không khí trong lành. Seoul thì chả có gì ấn tượng dù đi cả downtown và Cung điện, phố đi bộ!
Trước covid mình có dịp ghé thăm Seoul, bầu trời xám xịt bụi mịn chứ hiếm khi được vậy đâu! Nhìn mất hết cảm tình, nước phát triển mà chẳng khác gì TQ hay VN cả! Nhưng hạ tầng thì kém xa Shanghai hay Guangzhou! Thật chẳng có gì ngắm đc luôn! Phát triển mà vẫn giữ đc không khí trong lành như Nhật hay Đài mới là đáng nể!!! Còn muốn ngắm cảnh trên trực thăng thì Hongkong ngắm cảng victory bao đẹp!
@yushikara Bạn nói sao chứ Seoul mà xám xịt bụi mịn 😃 Mình cảm thấy không khí ở đó cực trong lành, với thời tiết ưu đãi nữa. Chắc bạn đi hôm xấu ngày 😃
@airwalker Thực ra lúc đầu mình cũng bất ngờ như bạn! nghĩ là mấy nước phát triển đã dời hết nhà máy đi làm ô uế mấy nước đang phát triển rồi nào ngờ cảnh tượng tôi thấy thật quá sức tưởng tượng! sau này mới thấy báo đăng nhiều!
https://bnews.vn/o-nhiem-bui-min-nghiem-trong-tai-seoul-va-mien-trung-han-quoc/189178.html
Không còn chỗ trống, sợ thật!
Sao mình k thấy đẹp nhỉ? Cảm giác nhìn nhiều nhà cao tầng khắp nơi trong thành phố như tp HCM với Hà Nội vậy, không có gì khác biệt mấy
Nhìn trên cao thì đâu cũng đẹp mà. Hôm trước có một bạn đang sống ở Hàn chụp cận cảnh thì Seoul cũng bình thường
@Jackie Lee 1981 Seoul quá bình thường mà bạn
ongchuotnhat
ĐẠI BÀNG
3 năm
sao minh mình thấy rất chi là bình...thường chứ ko phải là nình yên 😁
Ken Joihn
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ngắm gì từ trực thăng cũng auto đẹp và bình yên hết nhá ad 😆
Lucifer09
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chưa thấy đẹp chỗ nào thớt ạ 🤷🤷
Trực thăng, máy bay tui đi nhiều không kể hết. Hồi xưa đi TS dù mà lị. Khi đi lúc nhúc về thì vắng hoe. Tụi bạn nó về trước bằng cáng hoặc bỏ bao kín mít. Mình còn sống thì cũng ử ũ tả tơi. Trực thăng nó thả xuống trại gia binh rồi biến free 1001% nha . Hahahahahah
Thiencl
TÍCH CỰC
3 năm
Nhiều khối bê tông hơn Việt Nam
Việt Nam lại nhiều cây xanh hơn
Việt Nam mình cũng thế thôi. Đô thị cũng toàn bê tông có mấy công viên, cây xanh đâu
nhìn thấy đẹp nhỉ, họ quy hoạch nhìn k bị rối mắt, mà cây xanh cũng nhiều, thấy khu nào cũng có
LeonTr
ĐẠI BÀNG
3 năm
Sao lại không cho mang máy ảnh chuyên lên nhỉ?
htphoto
TÍCH CỰC
3 năm
Mình bay bằng Drone cũng đẹp yên bình và chắc chắn là có ảnh còn đẹp hơn bay trực thăng mà nhỉ 😁
Tôi chỉ thấy toàn là nhà. Mà toàn nhà ko thấy cảnh thì ko biết đẹp ở chỗ nào? Có chăng nhìn từ trên cao thấy toàn cảnh thì cảm xúc sẽ khác thôi?!
wire_EDM
TÍCH CỰC
3 năm
Đẹp thì có đẹp chứ yên bình là hơi dóc nha bạn hjhj
PhongHồHô
ĐẠI BÀNG
3 năm
1000đô/60’ ước 😔
Đã quá
Ước mong một ngày Hà Nội cũng được như Seoul, lúc đó, con sông Hồng sẽ chảy giữa lòng thành phố.
Cũng bth mà ae. VN 5-10 năm nữa là vượt thôi, chấp chạy trước 😆))
@phuong tran trung 50 năm nữa VN còn chưa phát triển đến ở đó mà 5-10 năm quá hoang đường.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019