Ngẫu hứng làm review:Combo cáp sạc Mophie PD 20W+Ốp lưng bảo vệ Gear4 - Tốt, bền, đáng để sở hữu

Đăng khoa 32
18/3/2021 14:59Phản hồi: 19
Ngẫu hứng làm review:Combo cáp sạc Mophie PD 20W+Ốp lưng bảo vệ Gear4 - Tốt, bền, đáng để sở hữu
Chắc anh em cũng biết, Mophie là một thương hiệu phụ kiện nổi tiếng ở Mỹ, các sản phẩm Mophie được bán trong các Apple Store và được coi là Top brand phụ kiện được các tín đồ nhà Táo tin tưởng và lựa chọn. Trong thời gian gần đây, Mophie đã cho ra mắt nhiều sản phẩm củ+ cáp sạc chất lượng và đáng chú ý nhất trong số đó là combo Mophie PD 20W Trong bài chia sẻ, ngoài combo sạc Mophie, mình cũng sẽ review thêm con ốp lưng bảo vệ Gear4, vì vừa được tặng.
Củ sạc Mophie PD 20W có 2 màu trắng và đen, mình thì thích tối tăm nên chọn màu đen . Thiết kế củ sạc cũng không có gì đáng nói nhiều, mình kết cái khoản nhỏ, nhẹ, cầm gọn trên tay, tiện mang theo. Củ sạc được làm bằng vỏ nhựa, được phủ bóng, ban đầu nhìn đẹp nhưng dùng lâu có thể sẽ bị trầy đôi chút.
Chân cắm chuẩn Mỹ là 2 chấu dẹp, Số Serial Number, thông số sạc output cũng như các chuẩn ant toàn đều được in rõ ràng, đầy đủ trên thân củ sạc. Đầu cắm output là USB Type C, hỗ trợ sạc nhanh Power Delivery công suất lên tới 20W, tương thích với nhiều thiết bị có điện áp khác nhau, sạc nhanh tối đa cho iPhone 12 Series, cũng như sạc nhanh cho các dòng iPhone, iPad, các điện thoại, thiết bị khác.
Dây sạc của Mophie có độ dài 1 mét đủ xài, cáp được bọc bên ngoài bằng vải dù cao cấp, trông đẹp mắt, cứng cáp, chịu lực cực tốt. Mình cũng đã xem qua các Clip đọ độ bền của Cáp Mophie , thực sự hú hồn hú vía, Cáp Mophie ăn đứt cáp Apple ở khoản này. Cáp Mophie cũng đạt chứng chỉ MFi của Apple, bạn hoàn toàn yên tâm về độ bền cũng như độ an toàn của dây nhá.

Còn về con ốp lưng bảo vệ Gear4, theo như mình biết đây là ốp lưng của Anh, điểm chung của dòng này là các ốp lưng có thiết kế mỏng nhẹ, sạc không dây không cần tháo ốp, đảm bảo sóng 5G trên các dòng iPhone 12 Series, được phủ thêm lớp kháng khuẩn 99,9%, bao bì thân thiện môi trường,... Điều làm mình ấn tượng ở Gear4 đó là khoản chống sốc cực đỉnh, mình đã xem qua các clip droptest của Tinh Tế cho iPhone 12 Pro khi được ốp lưng Gear4 bảo vệ.
Mình có tìm hiểu, thì khác với những ốp lưng bảo vệ khác trên thị trường khi có thiêt kế làm cho thật hầm hố, bảo vệ bằng nhiều lớp vật liệu, thì Gear4 lại bảo vệ điện thoại bằng vật liệu chống sốc độc quyền D3O hàng đầu thế giới, cho khả năng chống sốc tốt từ 3-6 mét, đây là lí do vì sao Gear4 có thiết kế mỏng nhẹ nhưng lại chống sốc vi diệu đến vậy.
Nếu nói điểm không thích về ốp lưng Gear4 thì đó là màu sắc, không có nhiều sự lựa chọn cho ốp lưng Gear4 ở thời điểm hiện tại. Những ai mới dùng ốp lần đầu sẽ có cảm giác khá khó để mang và tháo ốp, mình cũng vậy, nhưng sau vài lần tháo, gỡ vài lần mình đã tìm ra cách rất dễ dàng . Chỉ cần bạn đặt điện thoại trượt vào ốp trước, sau đó nhấn các gốc ốp xuống, nghe tiếng ""tách tách"" là xong, khá đơn giản

Trên đây là những trải nghiệm của mình về combo củ cáp sạc của Mophie PD 20W và ốp lưng bảo vệ Gear4.Cùng chia sẻ cảm nhận nhé các bác! Mình để link mua tại đây cho những ai quan tâm:
Combo Mophie PD 20W: https://shopee.vn/Combo-sạc-nhanh-Mophie-Power-Delivery-20W-USB-C-i.164018338.3778836123
Ốp lưng bảo vệ Gear4: https://shopee.vn/shop/164018338/search?page=0&shopCollection=105543276
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang xài bộ sạc 18w của Mophie, hơi xước như bác nói, còn sạc nhanh thì khỏi bàn, bền. Gear4 biết tiếng nhưng chưa xài. Bài review chi tiết, thanks bác
Thắm..
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cảm ơn bác đã chia sẻ rất chi tiết, em đang chờ review con ốp lưng Gear4 mà đoc xong chắc phi ngay đi mua thôi kẹkeeke
cường.ad.
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mophie 20w này được nhiều ae dùng Iphone sử dụng phết rồi. Hãng này chất lượng tốt nhưng mà giá hơi cao 😆
thịnh -faf
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mê nhất quả Gear4 chống chịu lực tốt thật. Em nhỡ rơi Iphone xuống cái nền gạch mà không bị làm sao
Combo này giá bao nhiêu ạ
@Đức Sơn . Ốp thì mình được tặng, còn combo sạc thì bữa mình săn sale được trên Shopee, mình có đính link trong bài ak
Cảm ơn bác đã chia sẻ
Mophie mà có thêm cốc sạc công suất cao nữa thì ngon, 20W hiện tại vẫn còn thấp so với trên thị trường
Combo này em vừa mua hôm sinh nhật xong. Dùng cảm nhận đầu là sạc nhanh, tương thích nhiều thiết bị chỉ có cái là combo này mà không sale thì chat thật 😆
hùngnamff
ĐẠI BÀNG
3 năm
Em từng dùng Anker, vừa mua Mophie PD 20W, giờ thì mê sản phẩm hãng này luôn rồi. Dùng chất thực sự
Chia sẻ có tâm quá 😆
Gear 4 vốn nổi danh là dòng ốp chống chịu tốt mà, giá có chát thật, biết kênh sale thì ngon
LÃ HÙNG .
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mophie 20w dùng cũng bình thường, được cái dây cáp bền, bảo hành tốt
Trần khoa.
ĐẠI BÀNG
3 năm
E vừa mua Ip12, được nhân vân tư vấn củ cáp sạc này nên múc luôn, cảm nhận cũng giống chủ thớt, nói chung là vote cho Mophie PD 20W này 5 sao 😆
GIA KHÁNH .
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thật ra con này vẫn chưa thể so sanh với những củ cap sạc chuyên dụng hẳn, nhưng đối với đa số người dùng , đặc biệt là tín đồ Iphone thì Mophie quá là ngon rồi
Hehe, hôm trước em cx vừa đặt trên shopee được con ốp Gear4 y chang như của chủ thớt
mình mua 2 củ sạc nhanh của anker khi sạc sờ vào đầu dây khi đi chân đất đều cảm thấy tê tê , khi chuyển sang dùng cảu mophie thì không cảm thấy như thế nữa .không biết trong nhóm có bác nào cảm thấy như thế không
Nhà có đầy đủ Mophie USB A-Lighting và USB C-lighting. Đúng là chất ... cáp zin Apple mình toàn bỏ hộp không xài, chỉ xài Anker, Mophie.

Sạc thì 18w của Apple đủ xài rồi, thậm chí là 5w vẫn còn đang xài vì sạc qua đêm thoải mái.
lạc minh
TÍCH CỰC
3 năm
Nghèo nên xài củ 20w của mcdodo có 140 ngàn, xài ngon lành êm ru

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019