Nghi ngờ xe máy bị gắn thiết bị theo dõi
/7 người
wataken
8 ngày trướcBình luận: 246Lượt xem: 16.613
Mình bắt đầu nghi ngờ việc này bởi những tình huống sau:
- Có lần mình dắt xe ra khỏi nhà thì có thằng chạy xe lại hỏi đường, mình chỉ xong đi ăn thì thằng đó cũng tới quán mình ăn mua đồ và tay nó đang cầm điện thoại.
- Sau lần trên thì mình nhớ lại có lần mình đi chơi về thì ngẫu hứng chui vào 1 con hẻm để thử tìm đường tắt về nhà thì có 1 bà cũng chui vào, chạy khá sâu vào trong thì ra đây là hẻm cụt, xong bả với mình cùng quay đầu lại, mình nghe bả nói "lần đầu vào đây" với những người trong hẻm đang nhìn nhìn.
- Khi mình đi ra chỗ quán ăn, thì thường có 1 thằng hoặc 1 cặp nam nữ lại ngồi kế mình, những đứa này chắc chắn là lần đầu tới quán, vì nghe cách nó chọn món và nhìn ngơ ngáo xung quanh. Nó luôn ăn xong sau mình dù mình cố ý ăn chậm.
- Sau 2 việc trên thì mình mới tự ngẫm có khi nào bị theo dõi? sau đó mình thử kiếm 1 con đường cụt ở cách nhà mình khá xa, rồi mình lấy xe chạy đến cuối con đường cụt đó và quay xe đứng quan sát thì lát sau có 1 cặp nam nữ chạy xe vào, nam thì cứ nhìn nhìn mấy ngôi nhà, nữ thì mặc đồ chống nắng trùm kín ko thấy mặt tay cầm smart phone. Chúng nó ko tìm gặp ai cả, vì đây là đường cụt phải có chủ ý nó mới chạy vào.
* Giờ chắc bọn này muốn trộm xe mình đây, xin các ae chỉ mình cách kiểm tra con xe có bị gắn thiết bị theo dõi với.
/7 người
Nghe như phim nhỉ , bạn biết tháo dàn áo thì tháo hết ra ngó thử xem vì chạy vô tiệm sửa xe là có người cũng theo bạn , gọi thợ tới nhà làm cũng được đó
@Benz Long Vào 1 lần khác, lần này là vào buổi sáng. Tôi cũng đang đi bộ và cũng có 1 người theo sau, lần này tôi thận trọng hơn nên kiểm tra lại xem mình có bị rớt gì không để không trách oan người ta, sau khi kiểm tra xong hết thì mọi thứ đều còn nguyên không có vấn đề gì. Trong đầu xuất hiện nhiều câu hỏi người này theo mình với mục đích gì, động cơ gì? Sau khi suy xét 1 lúc thì tôi khẳng định chỉ có thể là cướp. Tôi liền áp dụng cách cũ là quẹo vào con hẻm vắng rồi đợi hắn đi vào và xử. Khi hắn vừa quẹo vào theo thì tôi chặn ngay trước và chỉ thẳng mặt: "Mày tính cướp tao phải không?" Người này không nói không rằng vẻ mặt lạnh lùng sát khí làm tôi toát cả mồ hôi vì run sợ. Hắn móc trong người ra một vật gì đó chĩa thẳng vào tôi và nói: "Anh mua giúp em tờ vé số, sáng giờ ế quá".
@NThanh2111 có thể bị theo dõi đánh ghen :v nhiều khi chán cơm thèm phở rồi bị canh up sọt
@Benz Long Thì tôi cho bạn cách giải quyết rồi , bạn có thể tự tháo dàn áo xe ra , nếu được tháo luôn tất cả những gì liên quan đến điện luôn , đưa xe cho người khác đi thử xem có bị không NHƯNG bạn phải xác định là nếu có theo dõi thì người ta theo dõi người chứ ít ai lại theo dõi xe , đã theo dõi xe thì cử người theo sau làm gì ?
Có thể bạn không ảo tưởng , bạn nói thật thì bạn cũng có câu trả lời rồi , bạn có thể báo Công An nếu cần thiết nữa mà
Không biết cái xe hại bạn hay bạn hại cái xe nữa
@NThanh2111 Hình như bạn qướt nhầm người ấy nhỉ.
Coi phim nhiều quá rồi bạn ơi 😁
Mà nếu có thiết bị theo dõi thì bạn cũng mò ra được thôi, xe máy nó đơn giản mà :D
@cuhiep chủ tịch lâu lâu cũng xàm vãi ha.. dzui.
@adagioleonard Nghe nghiêm trọng nè, chắc tụi alien bắt cấy não lúc nào ko bit. Chủ thớt để ý xem bọn theo dõi bạn có những năng lực kỳ lạ ko, đặc biệt là đối tượng mặc kín mit. Theo MIB thì alien có thể là bất cứ ai & ở bất cứ đâu.
@Yae Chủ tịch lâu năm người ta truyền kinh nghiệm thì chả nghe...lại nghe đài địch phán có mà suốt ngày tháng năm rồi cả đời nghi ngờ...kiểu Tào tháo zậy...hic
@adagioleonard mình nghĩ Tinh Tế nên thêm nút Haha. Thích thôi là chưa đủ =))
A Faraday cage, bạn tìm nơi nào có tường bê tông dầy bao quanh hoặc lưới sắt bao quanh thì gỡ xe ra xem. Chỉ gỡ bình điện ra là mấy cái gì dùng điện là hết phát sóng.
@Kilo Victor Theo kinh nghiệm coi phim của mình thì thiết bị theo dõi có pin vô hạn đó bác
@triet90 - thớt nầy bạn mở cho vui có lẻ là ảo tưởng, trùng hợp ngẫu nhiên rồi đa nghi.
@Kilo Victor mình khoái trang tinhtướng này chổ đó, j cũng có 😃
@triet90 Theo kinh nghiệm coi phim của mình thì nên đem xe ra bờ sông chỗ nào vắng vắng + 1 can xăng mà đốt là ok nhất 😁
Có mùi conan ở đây.
@Võ Thành Quân Cái này ảo tưởng giống mấy thằng ế, thấy gái bắt chuyện 1 câu nó đã nghĩ đến tương lai cưới cô này làm vợ sẽ đẻ mấy đứa 😁
@Võ Thành Quân Chủ thớt chắc mới cất hùn
@Võ Thành Quân Cái thằng mà hễ tới nhà ai là ở đó có án đấy hả, là mềnh thì mềnh tẩy chay co văn nam, không cho nó bén mảng đến gần. 😃
Giống phim quá...
Bác làm nghề gì?
Thực tế ảo
Sáng đọc bài này giãn não thật. Ra tiệm đi bạn. Mình thấy bị gắn để trộm xe cũng có tính thuyết phục. Mở rộng là có thể lúc sửa xe có thằng gắn vô. Còn chuyện smartphone thì giờ ai cũng trên tay bạn ơi
@tinhte2104 Chắc ổng xem phim nhiều quá bị ảo giác
Chắc là quên uống thuốc rồi
Bạn đi rửa mặt cho tỉnh táo xíu, vì việc theo dõi bạn không có ý nghĩa gì cả 😔 Nếu có làm gì phạm pháp thì nên đầu thú để hưởng khoan hồng, chứ sống trong lo sợ vầy cũng không tốt :(
@dasklney Đi đâu cũng bị theo dõi chắc là biện pháp nghiệp vụ rồi, +1 vote đầu thú. 😁
Nhảm
hậu quả của việc lạm dụng thuốc là đây
Nhảm
giờ gắn định vị cho xe giờ chỉ có bà vợ canh chồng ngoại tình thôi, hoặc C.A theo dõi tội phạm thôi...
Giờ gắn hệ thống GPS vào xe giờ dễ mà... Chỉ cần 1 buổi xách xe bác đi là gắn dc
Bác chắc đa nghi quá!
@MrNamN nhiều khi ông này mờ ám, có bồ nhí hoặc đang bị công an me, có tật giật mình rồi đá lý do qua cái xe ^^
Theo sn của mình thì đt của bạn bị theo dõi 😁 bạn thử chạy con xe khác xem có ai bám đuôi ko? hoặc đơn giản hơn là hạn chế đọc conan vì nếu bạn vào ngõ cụt thường xuyên vậy trong khi tụi nó muốn cướp xe thì giờ câu chuyện đã khác rồi :v
Vậy có tổng cộng 5 người (3 nam, 2 nữ) theo dõi xe bạn.
Cho hỏi bạn đi xe gì?
Tại sao nó bỏ công thế trong khi có thể đá trộm biết bao xe khác ngoài lề đường?
Để có thông tin chi tiết hơn, vui lòng chụp hết chi tiết xe bạn (các ngóc ngách) hết mức có thể để các thám tử tinhte tìm thiết bị theo dõi giúp bạn.
Thớt xem phim x nhiều quá đầu óc mụ mẫm, nhạy cảm quá mức, mấy tình huống trên chả thấy cái nào khả nghi.
@dhphucs Thằng thớt chắc nó bị ngáo, hoặc truyện này truyện hài (thiếu muối). Nếu bị theo dõi thật thì thằng theo dõi nó cứ ngồi xem màn hình máy tính + quan sát từ xa là được rồi mắc gì phải ngồi kế bên gọi món ăn chung với nó, đi theo chi cho mệt.
Khả năng bạn uống milu hơi nhiều
@Nam Air là ntn bác 😆 😁
Bạn không cần kiểm tra xe đâu, mình nghĩ bạn nên kiểm tra bạn gái hay vợ xem thế nào nhé.
@ht12 Đúng đấy
@ht12 vkl suy luận, mà cũng có lý 😁
@ht12 Chỉ có 1 khả năng là vợ thuê thám tử để rình ông này.
@KeniVinh Không phải là rình ông này đi gái gú mà là rình ông này để tiện bề bà vợ cặp bồ an toàn
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019