Người lùn có nên đi SH?!

Furiii
12/5/2018 2:23Phản hồi: 52
Người lùn có nên đi SH?!
Em cao 1m6 nặng 58kg theo các bác có đi được Sh 125i không ạ? Ưng lắm rồi vì xem qua xem lại chỉ có SH là đảm bảo đủ các tiêu chí mà sợ cao quá không ngồi được. 😆 Mong các bác tư vấn ^^
Em cảm ơn ạ!
52 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chông chênh lắm bác nhé em cao 1m72 đi còn cảm thấy nó chông chênh
Xe SH cao. Bác thấp thế khi ngồi lên yên xe, chân bác không chạm nổi đất. Lúc đó đổ xe lại đè vào người cho thì quá tội 😁
Thấy hơi khổ, "với không tới"
Ai cao dưới 1m7 đi rồi trả nghiệm a e cái nào . Mình đang dự tính mua mà cũng ngại khoản này . Gọt yên xe liệu có ổn không mọi người
manhcuongac
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Phạm Sỹ Tuấn 1 M62.chạy bình thường.chân khỏe chút là dc
@manhcuongac Chân em đá bóng từ bé 😆) liệu có dùng đc k :v
@Phạm Sỹ Tuấn 1 Đi nghiêm chỉnh đàng quàng, không leo lề, lạng lách thì chạy tốt. 1.67m cho biết.
@iAndroids Thanks bạn nhiều nha .
Chọn chiếc vừa tầm như lead hay msx đi cho đẹp. Lùn mà đi xe cao ra đường không đảm bảo an toàn, chưa kể bị xì xào cũng nhiều. Cái đó là chưa tính tống thêm người ngồi sau.
Thích thì cứ nhích thôi bác ơi. Mình có con nhỏ bạn nó cao có 1m54 thôi mà chạy con SH 150cc vù vù không vấn đề gì cả. Mỗi lần mình thấy nó chạy mình khâm phục nó thật luôn.
nhihong1991
ĐẠI BÀNG
6 năm
1m53 chạy SH gần 2 năm(chưa té lần nào) nghe thớt nói thấy tủi thân quá đi ra.
@nhihong1991 Bác nam hay nữ vậy 😆 có hình đi xe không cho em tham khảo
@Furiii 1m53 thường là nữ rồi. 😁
Có tiền cứ mua mà chạy thôi.Mình chạy an toàn không lạng lách thì sẽ không vấn đề gì.
Có mấy bác thấp mà vẫn phân khối lớn ầm ầm
tq@thanh
TÍCH CỰC
6 năm
Mình 1,75 lúc đầu cũng phải với..nhất là lúc leo lên vỉa hè.. sau chạy quen thì không vấn đề gì. Vợ mình 1,6 là nói không với SH cao vì với không tới nên cảm giác đi chông chênh không an toàn..
:rolleyes:mét 6 đi thì xác định là cấm leo dốc, leo lề nhé :rolleyes:
Em thấy nhiều người dùng biện pháp gọt yên, không biết có ổn không?
@Furiii Không ổn chút bào, gọt yên là mất đi độ êm ái của yên, đia chút xíu là ê mông, chưa kể thiết kế vốn dĩ yên cao nhìn dáng xe mới đẹp gọt rồi nhìn rất mất cân đối. Thôi, đừng cố gắng bác ơi. Còn rất nhiều xe khác phù hợp với mình mà đem lại sự tiện dụng và thoải mái hơn.
zuytan
TÍCH CỰC
6 năm
met 6 đi xe cao ko nên, xong người ngồi sau leo lên cái mà chân ko vững là kềnh =]] vì yên sau cao quá phải dẫm 1 chân lên trc rồi leo cả người lên.
@zuytan uhmm. .. đúng r
nói chung SH dành cho những ng từ m7 trở lên
còn thấp hơn thì nếu cố thì vẫn đi dc nhưng khá vất vả, gặp thím nào mỏng ng yếu 1 tí thì hết hơi 😁:D
Đam mê thì bất chấp 😁 :D :D ;D
@l4hostpt Đấy. Coi các bác lùn leo mãi mới lên đc xe. :D
ahtungha
ĐẠI BÀNG
6 năm
E số đo cân nặng y như bác đang đi 150c đời 2017 đây. Nếu con trai thì đi vẫn đc (xác định chống chân bằng mũi và ngồi sát ra ngoài yên xe) nhưng nhìn k đc cân đối lắm. Nếu con gái thì bác nên mua sh nhập hoặc sh mode vì 2 dong xe trên yên thấp hơn dễ chống chân hơn
@ahtungha Bác để zjn hay có gọt yên không? Có hình bác cưỡi cho em xem phát ^^
@Furiii kể cả gọt yên thì nhìn tổng thể cái xe cũng vẫn là to so với người mình,nhìn ko cân đối chút nào, lúc dừng đèn đỏ mà chống chân là rất xấu, chưa kể lúc dắt trông cứ như trẻ em dắt xe vậy, mình đi sh nhiều ( nhưng toàn đi xe ng khác ) nên cái này rất rành 😁:D
vnhat
TÍCH CỰC
6 năm
quá thấp thì ko nên, xe nó ngã đè vào người thì khổ 😁
quá bé thì lại như châu chấu cưỡi voi :p
HSPPP
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình m68 lúc đầu mới mua cũng còn lơ quơ lắm vì nó nặng nó cao hơn những dòng xe nhỏ như AB hay Click, chở hai cũng chả tự tin lắm vì nó cao le que 😆 sơ suất là ăn hành như chơi.
Nhưng sau nửa năm quen xe thì mọi thứ ok cũng ko quá khó điều khiển, đừng nghĩ nhiều có đk mang xe về chạy sẽ quen thôi bạn.

@HSPPP Cảm ơn bác, bác có 2 con xe ngon quá 😃)
Đi SH thì bình thường, cẩn thận đừng đi đường lạ vắng với đi khuya, bạn mình cao to lực lưỡng mà còn bị ép xe tính cướp mấy lần.
@futureneodo Đúng rồi bạn, cũng lo về khoản này . Mới đọc vụ cướp Sh tối qua ,3 người bắt cướp bị tử vong .. Có mua chắc đi đêm thì lấy chiếc Dream đi cho đỡ nghĩ về cướp ...
@futureneodo nguy hiểm vậy sao bác 😔
Tuanluong_hp
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đi được hết. Thằng bạn mình 1m63 nhưng đi ok, khi đỗ nó ngồi ở mép yên chống 1 chân đc, khi đi nó ngồi dịch lại, trông vẫn rất tỉnh và đẹp trai. Có tiền thì cứ mua thôi bạn
@Tuanluong_hp cảm ơn bác cho em thêm động lực 😆
mua xe chưa thớt mình cũng đang đinh cuối năm sẽ mua một em. chứ đi vario hoài cũng chán
@hoangphithanh vẫn đang phân vân bác ơi, chắc cuối tháng 7 dương lịch xúc
@Furiii khi nào mua riview nghe bạn chứ mình cũng cao hơn bạn chúc xíu à. nhung chắc chắn mình sẽ mua
@hoangphithanh Bác cao nhiêu 😆
@Furiii 1m63 bác ơi😁:D:D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019