Nhận định giá cả của iPhone sau luật "2 iPhone"

Spartan
5/11/2007 15:43Phản hồi: 20
Có bác nào tiên đoán được giá iPhone trên thị trường tự do sẽ lên xuống như thế nào sau khi cha nội Jobs quyết định áp dụng luật "two iPhone" để giảm số lượng bán ra hông.

Cám ơn
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ở đâu thì em không biết, nhưng ở VN thì giá đã đang và sẽ xuống. Đặc biệt là sau mùa noel và tết ta. Lý do:
1 - Việt Kiều mang về
2 - Có những người bắt đầu chán iPhone
3 - iPhone cũ bán ra ép giá iPhone mới xuống.
và thực ra cái luật đó để cho có thôi, muốn mua thì mua bao nhiêu chả được 😁
Hồi trước ở VN quy định mỗi người chỉ được mua 1 chiếc xe gắn máy, thế mà giá có xuống gì đâu? Honda vẫn hút hàng như thường, nói chi bây giờ iphone được mua đến 2 cái.
Công nhận hay thiệt, chỉ cần Apple ra chiêu này là báo chí và các diễn đàn trên thế giới bàn luận, đúng là quảng cáo không tốn phí. 😁
phải nói là giá có lên đâu mới đúng chứ anh 😕 demand increases mà 😕
demand increase nhưng mà vẫn rớt giá tại có nhiều investors đà6u tư mang ra bán , rùi việt kiều mang về nữa :p (, giá cạnh tranh thì sẽ giảm thôi 😁
iphone này khó nói quá ,việt kiều gặp khó khăn khi đem nhiều iphone về cùng một lúc
Spartan
ĐẠI BÀNG
17 năm
theo tui được biết thì "kỹ thuật" giờ ghê lắm, biến open-box thành fullbox, Unsealed thanh Sealed. Mua tại cửa khẩu chắc ăn hơn chứ 😁

iPhone cũng giống như một commputer thôi, cũng có "Error", nên bên đây cũng có customer trả lại vì hàng bị lỗi, và nó thành openbox ngay lập tức.

các bạn cẩn thận đó nhá.
bác nói chí phải đấy ạh,nếu vậy mua ở đây còn đc BH nữa chứ
iPhone về=======Hải Quan giàu to ^^
Bác này nói chí phải.Để iphone lọt vào tầm ngắm "Quan Tặc" thì có nước lúa đời.
Các bạn muốn đem iphone về bao nhiêu cũng đc hết mà.Nếu qua cửa khẩu thì phải lời "$$$" ra mới mong đem qua đc.Ai muốn thử thì cứ thử nhá.
Vừa rồi suýt nữa nó làm cho 5 cái iphone = thêm 5 cái bên này nữa😕
thanhkl
ĐẠI BÀNG
17 năm
mình thấy giá iPhone bây giờ là hợp lý lắm rồi, nếu so với Nokia N95 8G thì còn rẻ chán, tính năng cũng chắng kém......
nombatca
TÍCH CỰC
17 năm
Các bác hãy cứ mừng đi! vì ở VN mình là giá rẻ đó!
Có người bạn qua Nhật bảo bên đó đang sốt lắm giá lên gần 1000$ USA
Mà so con đó với nokia xem ! liệu nokia có con nào giá đó có cùng chất lượng không?😁
Khong biet cac bac nghi the nao chu em thay gia iPhone o Vn minh (Khoang 550$) la kha' re? boi vi.

O US, Gia iPhone ban la 399$ + 10% VAT ~ 440$
Gia' do bạn phải dùng dịch vụ của AT&T hàng tháng (giống như cước trả sau nhà mình vậy): thuê bao dịch vụ hàng tháng + cước dịch vụ hàng tháng

Nói chung em thấy giá cũng hợp ní :D
cho em hỏi hiện giờ thì hàng đem từ bên Mỹ về thì mỗi người được xách theo mấy cái IP ạ? nếu đem nguyên seal thì có bị đánh thuế mỗi cái ko ạ?nếu trường hợp bị đánh thuế thì nếu tháo hộp ra xách về ko(cái này chắc ko bị thuế) thì mỗi người có quyền đem theo mấy cái ạ?tks all
nguyentrong
ĐẠI BÀNG
17 năm
thế em muốn người nhà ở bên đó mua về rồi gởi chuyển phát nhanh nhưng ko biết phí gởi là bao nhiêu nhỉ mấy bác nào biết nói cho em biết với.
binhdq
ĐẠI BÀNG
17 năm
Bác nào qua Hải quan TSN rồi có kinh nghiệm gì về vụ mang iPhone qua đây không? Làm thế nào để qua được cửa ải này mà ko bị hạch sách gì ạ?
giống như trên, cùng 1 câu hỏi???😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019