Nhờ tư vấn mua loa cho tivi.

cunxu_2301
7/1/2020 11:31Phản hồi: 30
Nhờ tư vấn mua loa cho tivi.
Chào các bác, hiện tại em đang muốn mua 1 cái hỗ trợ cho cái tivi, vì loa tivi nghe cùi quá.
Nhu cầu xem tivi, phim, thỉnh thoảng nghe nhạc,... ngân sách tầm 2-4 triệu, em đang phân vân mấy cái loa soudbar của LG hoặc loa harman kadon 3-4 gì đó mà ko biết chọn cái nào phù hợp.
Cảm ơn các bác ạ.
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

JBL sb150 gần 3tr hoặc harman kardon sb20 hơn 7tr
cunxu_2301
TÍCH CỰC
4 năm
@thaonhu1503 Ngân sách em chỉ tầm 3-4 triệu thôi bác. JBL có vẻ ít thông tin review bác nhỉ
VAdaihiep
TÍCH CỰC
4 năm
@cunxu_2301 JBL sb150 nhiều review lắm, bạn youtube ra 1 đống.
Nếu bạn có một cái phòng khách thật đẹp, thì nên đầu tư cái soundbar. Còn nếu để phòng riêng, bạn mua của bose, JBL, harman nghe phê lòi. Cảm nghĩ cá nhân
nếu chỉ để nghe, mình nghĩ mua soundbar xiaomi cho rẻ hoặc samsung
Mình đang dùng cái soundmax 1tr5,nghe ổn, có sub, có bluetooth. 2 năm chả thấy j, vẫn ngon lành.
VAdaihiep
TÍCH CỰC
4 năm
Recommend bạn con Pioneer sbx-101 3tr hoặc pioneer sbx-301 4tr8.
NamSSNote9
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tầm tiền này thì mua sony đi bác, thấy coi S100F ngon đó, 3tr vừa đủ gả
m0909566399
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nếu dùng TV Sony thì nên mua loa thanh Sony luôn cho đồng bộ nhé, nó auto hết luôn ấy, dùng remote TV điều khiển rất nhạy
7200rpm
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ưu tiên mua hàng Nhật nhé, chất âm loa Nhật nghe gì cũng ok
Aquavina21
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình đang dùng CT 390 ok lắm nè bác
AS75
ĐẠI BÀNG
4 năm
9tr quay đầu thì nên mua loa thanh nào ổn áp mấy bác nhỉ, có nên sắm dàn 5.1 luôn ko ?
LeCung54
ĐẠI BÀNG
4 năm
@AS75 quất luôn dàn soundbar 5.1 Sony S500RF kìa bác, coi phim không thua gì ngoài rạp
kikidilivery
ĐẠI BÀNG
4 năm
@AS75 Mua Sony X8500 nhé, đang dùng quá ngon nè 😁
buctuc
ĐẠI BÀNG
4 năm
Với tình hình này chắc mình phải mua loa rồi, chơi game PS4 mà chiến loa TV thì phí quá 😁
choslag
ĐẠI BÀNG
4 năm
cu.tin
TÍCH CỰC
4 năm
Sài TV nào thì mua loa ấy cho nó đồng bộ nhé, tk của soundbar thường đi chung với TV, ví dụ như TV Sony X9000F thì có loa X9000F rất hợp tông với nhau
cunxu_2301
TÍCH CỰC
4 năm
@cu.tin Em dùng tv LG bác ạ
liberty.city
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nhìn mấy km mà thèm quá, giá loa thanh giờ tốt phết nhỉ, tầm 4tr cũng có được dàn 2.1 giả lập vòm và hỗ trợ HDMI ARC rồi
cunxu_2301
TÍCH CỰC
4 năm
Giống đẽo cày giữa đường ấy các bác ạ
Kim7412
ĐẠI BÀNG
4 năm
Âm thanh thì Sony đi bác, nghe gì cũng hay đó
kaolu2
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình dùng sony quen nên tivi có dùng samsung thì vẫn mua soundbar sony, kết nối bt hết nhé mấy bác, cắm HDMI là nó auto tắt mở khi bật tắt tivi
TaBuuChanh
ĐẠI BÀNG
4 năm
@kaolu2 soundbar thì dùng chung hết nên thương hiệu nào cũng dùng chung được miễn là kết nối qua hdmi hoặc bluetooth
kuquan
ĐẠI BÀNG
4 năm
Loa thanh Sony nếu mua trên 5tr thì đa phần điều có codec Dolby Digital và DTS, coi phim và chơi game rất đã nhé anh em
Rất thích chế độ S-Force Pro Front Surround, Sony tune up nó quá hay, phòng nhỏ tầm 9m2 nghe rất sướng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019