Nhờ tư vấn mua máy ảnh dưới 9tr

vanhoang2191
5/3/2015 10:19Phản hồi: 8
Chào các bác.
Em đang có nhu cầu mua 1 máy ảnh phục vụ nhu cầu chụp ảnh gia đình, chụp cảnh. Thóc thì có tầm khoảng 9tr, nhưng chắc chỉ mua hàng xách tay hoặc 2nd thôi ạ.
Có mấy máy e đang cân nhắc là 600d + kit, 50d + kit, đang phân vân không biết EOS M có được không vì em thấy cảm biến của nó tốt mà dùng được cả ống của Canon, 1 máy nữa là G16.
Sony thì em thấy dòng Alpha và nex cũng được đánh giá cao.
Em thì chụp ảnh bình thường thôi ạ, ưu tiên công nghệ vì có thể không dấn sâu vào, thêm nữa là trong tháng 3 này e có bạn từ bên Nhật về, không biết bên đấy có rẻ hơn không thì có thể nhờ nó xách tay về.
Em xin chân thành cảm ơn.
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

50D hoặc 600D đều ok, 600D thì mới hơn

eos M đời 1 thì tàm tạm, mình đang xài với ống máy film, chất lượng cũng ok, xài với ống canon DSLR thì khá ngộ, pin đc tầm 300-400 tấm

Alpha A5000, A6000 là dòng tốt, nên chơi

chụp bình thường thì dòng Sony Nex hoặc Canon G là tiện gọn nhẹ hợp

công nghệ thì chụp ko có gì nhiều, nó ko như máy đt mỗi tý là update đâu 😃

bên Nhật thì 1 số máy sony Nex, canon G sẽ chỉ có tiếng Nhật
@venom_guilty Cám ơn bác, em cũng đang hướng đến 600d hoặc G16, nhưng bạn e bảo G16 vẫn là compact sau này sẽ hạn chế.
NEX 3N, 5R.
EOS M không nên vì hạn chế nhiều, Canon cũng có vẻ ko mặn mà vs dòng này lắm.
Thích đút túi thì RX100.
@EvilCrab Em cám ơn bác, em thấy EOS M cảm biến tốt với công nghệ mới, nhưng không hiểu sao bị người chơi chê nhiều quá, RX100 thì em thấy hơi cao 😃
@vanhoang2191 Chê nhiều vì lấy nét chậm vs ít ống.
Còn cái quái gì bạn cũng chê được thì mình chịu thôi. Người ta cần tìm máy hợp nhu cầu mình chứ chả bao giờ có máy hoàn hảo.
Bạn hãy ước có 1 chiếc xe nhỏ như xe đạp, phóng nhanh như ô tô đua trên đường, chắn gió chắn bụi, khi cần cất cánh được, thậm chí thay cả tàu vũ trụ được.
Trên tất cả, chiếc xe đó có giá 10$ để bạn mua cho vừa túi tiền 😃.

p/s: nghe thiên hạ "đánh giá cao" với các kiểu thì vô vàn, người dùng thông minh là người biết rõ mình cần gì.
hạn chế gì G16, chủ yếu nhu cầu thôi

giờ chỉ đủ tiền mua xe máy 😆, bạn bảo dùng xe máy hạn chế lắm mua ôtô đi 😃

eos M1 thì cũng tàm tạm, dòng M2 thì khá hơn, chủ yếu bạn dùng mới thì sẽ không thấy khác biệt lắm đâu
daocong91
TÍCH CỰC
9 năm
e cũng đang tham khảo d600. Nếu ko có gì thay đổi thì sáng mai sẽ đi xúc nó. Cơ mà còn đang hoang mang :3
Cám ơn 2 bác, e quyết định chọn 600d rồi.
Cám ơn 2 bác đã tư vấn 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019