Những điểm mình thấy đáng quan tâm nhất trên Galaxy Z Fold 3 - Short video
Duy Luân
3 thángBình luận: 66
Những điểm mình thấy đáng quan tâm nhất trên Galaxy Z Fold 3 - Short video

Bài viết và video dài sẽ lên sau nhé anh em
66 bình luận
Hình như Bác Luân Duy mặc quần short , quần đùi
Cái gì khó để đó anh lo
@Home Sweet Home Bác ấy mặc áo dài giấu quần cũng nên. GIống thế lắm, ko thấy q` đâu @duyluan
@Home Sweet Home Để mình cho nó cao hơn tí, hơi nhỏ
@Home Sweet Home Nay cao hơn rồi á, bạn xem thử xem ok hông nha
@Duy Luân Ổn qá rồi A Lưn Duy
Cười vô mặt
Web capture_18-8-2021_92527_tinhte.vn.jpeg
phucthach
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Bác luân được trải nghiệm luôn rồi ghê thật
@phucthach Trước khi ra mắt thì hãng đã gửi máy cho các bên truyền thông với reviewer để dùng và trải nghiệm trước rồi. Trong video Luân cũng nói đây là bản thử nghiệm, k phải bản thương mại.
@phucthach Giá máy đắt quá. Kể mà chỉ tầm 5 7tr thì mình cũng sắm 1 em về chải nghịm
HAYZUI
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Mr_Khuyen fold 1 ra mắt hơn 2 năm cũng ko có giá đó nhé, fold 2 giá chính hãng cũng 45m, hàn 29m, đắt nhưng đẹp, còn bác chê xấu chủ yếu là ko có tiền để sờ vào thôi.
phucthach
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Giống như cái bóp quá kkkk
@phucthach Nói thật trông nó xấu , và lại quá đắt.
Dat0236
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Da anh Duy Luân đẹp zữ thần 😅
Nay Di Lưng đẹp trai ta 🙂
Đừng nói nữa, quất đi em
Còn dày
Cái màn hình của fold đã quá
Quan điểm của mình là bất kỳ điện thoại hãng nào màn hình lớn hơn 6,5 inch đều là thừa thãi và quá khổ.
Thích to hơn thì dùng loại khác sướng hơn !
@Vuducanh0909 Sống thật lòng mình đi
@Hoang_HaoMinh Chả có lý do gì phải dối lòng cả. Tôi dùng Samsung Note 10 plus 2 năm rồi, rất hài lòng ngoài 2 điểm không thích là màn hình cong và nó hơi to.
Công nhận con zf3 này là sự thách thức vỗ mặt apple. Zf3 ko phải là iphone killer bởi vì nó còn hơn thế.
Nhìn màn Full đẹp .
Hình như Fold 2 dày 6,7mm. Fold3 này là 6,52mm Luân ạ.
@Hondacodon287 mình coi specs từ GSMArena thì thấy là 6.9 và 6.4, chắc khác cách đo quá
@Duy Luân Mình thì lại xem thô sơ trên TGDD.
Cười vô mặt
pqmn92
ĐẠI BÀNG
3 tháng
samsung nhìn vẫn lởm lởm, baoh mới hoàn thiện bằng huawei mate x2
pqmn92
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@ragefighter chắc toàn seeder samsung =))
@pqmn92 nói như thím thì thím ain cháo heo quay rồi. kêu nói hoàn thiện hơn chỗ nào méo nói được. tụi tàu toàn xạo ke, mẫu 1 thì đi chê người ta xong mẫu 2 copy y chang ko thấy nhục ah?
pqmn92
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@ragefighter có mắt tự nhìn đi bạn ơi, vì nó lồ lộ ra r mình k rảnh nói
pqmn92
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@ragefighter copy y chang mà bản gốc nhìn lởm khởm hơn bản cóp á 😆
bỏ qua z fail thì Luân ghép 4 miếng cách âm bằng gì thế, đằng sau phải cửa sổ ko nhỉ ?
Dragonthl
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Fold 2 so với Fold 1 là đột phá về mọi thứ, đến Fold 3 thì chỉ cải tiến một ít. Chưa thấy đáng giá để nâng cấp lắm.
Dragonthl
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Nikola Tesla Thì ko có tiền mới chê chứ có tiền chê làm gì 😆)
@Dragonthl Thì cứ nghĩ nó là F2 được giảm giá đi, nếu trừ đi hết quà thì đâu đó tầm 38tr, nếu có voucher Note20 thì rẻ hơn xíu nửa.
Dragonthl
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@phuocxuan2004 Đàng cả 2 con rùi nên chắc chưa up lên 3 bác ạ.
VinaOneX
TÍCH CỰC
2 tháng
@Duy Luân Chắc mình viết hơi rối nên bác hiểu sai ý.
Ý mình là F2 hơn F1 mỗi cái thiết kế rõ rệt. Còn lại trong ruột chả có gì hơn F1 đặc sắc cả.
Tới F3 thì tuy giống F2 ngoại hình, nhưng tính năng thực sự là nâng cấp vược bật.
Pin 4400 không biết trụ nổi 1 ngày không nữa.
@Góc của Phú Bật 120Hz chắc tầm 4-5 tiếng ngày sạc 2 lần nếu dùng nhiều
Cười vô mặt
@gatheringviolet S21 pin 5000 mà chưa trụ nổi 1 ngày. Con này mình không nghỉ hơn.
Ngoài cam ẩn ra thì không có gì đáng chú ý. Pin vẫn chuối và màn hình vẫn ẻo lả như ngày nào. Nay thêm câu viết thì mau tan nát thêm thôi. Trứic mua con z2 cho bà xã 55 triệu gì đó gồm 1 cái watch 3 và Buds live.....mình thấy hớp hồn luôn. Nhưng bây giờ thì.....phụ nữ dùng mà lị. Móng tay là cái ghê gớm nhất. Bây giờ hỏi bả thấy con này sao bả nói ông mua lại con z2 của tôi 30 triệu đi tui mua con Iphone còn tiền ......cất rủ sướng hơn. Hahahagaga
Nói chung không đáng để bỏ ra 40 củ chỉ để có màn hình to hơn nhưng đổi lại nhiều bất tiện.
1. Khi gập lại vẫn dày nên nhét túi quần sẽ bị cộm
2. Không xài dc ốp lưng nên máy rất nhanh tả
3. Pin yếu
@huynguyen201289 Đang xài fold1 có cái ốp carbon đi kèm theo máy khá tiện và đủ mỏng để ko làm máy dãy thêm.
Pin thì mình thấy đủ dùng từ sáng đến tối. Onscreen 6-7h
@huynguyen201289 con iphone promax đeo cái ốp uag cũng dày cui đấy thôi, cộm hay không là kiểu quần và túi quần ông ạ,. Zfold đeo được ốp. Pin yếu hay không là do cách sử dụng. Iphone cũng thế thôi.
ngon quá
Camera trước mờ tịt thấy đục lỗ xong kéo về góc ok hơn. Camerasau không đẹp. 😂

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019