Những hình ảnh đầu tiên về Sony WF-1000XM5

Knah
8/6/2023 6:16Phản hồi: 103
Những hình ảnh đầu tiên về Sony WF-1000XM5
The walkman blog vừa chia sẻ những hình ảnh rò rỉ về WF-1000XM5, thế hệ tiếp theo của mẫu true wireless WF-1000XM4. Hình ảnh cho thấy phiên bản mới có thiết kế tương tự nhưng sở hữu kích thước nhỏ gọn hơn. Với những hình ảnh và thông tin này, có lẽ ngày ra mắt của WF-1000XM5 cũng đã gần kề.
Kích thước nhỏ gọn hơn đáng kể khi so sánh với WF-1000XM5

2 màu trắng, đen quen thuộc cùng case sạc có thiết kế không đổi.
Bảng thông số so sánh với các mẫu true wireless khác của Sony cho thấy trọng lượng rất nhẹ, chỉ 5.9g cho củ tai và 39g cho case sạc.

Nguồn: Thewalkmanblog
103 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

không biết kết nối có bớt ngu ko
@Nar Giang Của mình mx3 để 1 bên tai trái vào dock là mất kết nối luôn tai phải.
Nar Giang
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@Nha.tranthanh của mình ko như v, bạn thử reset hoặc cập nhật phần mềm xem 😃
@Nar Giang Ơ thế à. Tai mình bị vậy. Mà đợt có cập nhật 1 lần vụ chống ồn tệ đi hẵng nên cũng lười cập nhật nữa.
Hy vọng đeo thoải mái hơn =]] con 4 đeo không nổi
có xm5 rưỡi thì tốt
Mình dùng 2 đời XM3 và XM4 thì cũng nể ông Sony làm firmware, bào phần cứng và nhanh hỏng pin
@BlackCat_94 công nhận, mình thuộc loại nghe ít rồi, mua XM4 từ ngày mới ra mắt luôn, mà h hộp sạc sạc k vào, sạc báo đầy thì nghe 30p đã báo đỏ pin
@SamsungGalaxy mình mua trên amazon r về tự thay thôi. xm3 thay dễ lắm.
@SamsungGalaxy Mình cũng thay 1 bên tai. Ở đâu Q3 quên rồi pin là 350k ấy. Dùng cả năm khá ổn pin vẫn trâu
@BlackCat_94 Chống ồn đang ngon up Firmware cái như cc luôn má nó chán.
con XM4 to vcl, con này hy vọng cải thiện size còn 1 nửa.
@long khanh bi nhỏ ko biết nó còn hay pin nó còn trâu ko hay cũng nhỏ theo
@SamsungGalaxy pin giảm đi 1 2 tiếng cũng đc.
XM4 kể từ khi cập nhật lên FW 2.0 bị lỗi bào pin, anh em trên nhóm kêu ầm ầm. Thôi lần sau cứ mua mấy con xiaomi, soundpeat, haylou tầm dưới 1 củ cho lành, hỏng đỡ tiếc. Chứ hàng 5-6 củ bị hỏng chán luôn
@zxcvbn78z tốn 1 tai thôi bác. kiểu 1 tai nghe dc 1 tiếng 1 tai nghe dc 4 5 tiếng
@zxcvbn78z Từ Bluetooth 5.2 lên là hỗ trợ rồi. Chủ yếu các nhà có mua với kích hoạt không thôi. Chắc lỗi vẫn mở quét 24/7 k tắt dc nên hao pin =)
@cadenlid Bị 1 bên mới đau... GIờ tự dưng tốn mấy xị thay pin mới.
@Nha.tranthanh Có lẽ bạn nói đúng, mình gập laptop về sleep mà tai vẫn báo kết nối, chứng tỏ quét liên tục thật
Thô và to, sao ko học Apple làm tai nghe?
@Eazy Nói thật lòng là Airpods fake nghe còn hay hơn hàng real.
@finely Lần đầu có ng mang airpods ra so với sony thì t chịu. Tai trâu chứ k phải ng nữa. K phải tự nhiên sony ra 1 đóng nút tai đâu. Bạn test với nút tai mặc đinh to so với tai bạn khó chịu Bth ( tai mình cũng tai nhỏ nhé )
Về thay nút tai phù hợp dân chơi nữa mua nút tai xịn mà thay vào.
Mình đang dùng xm3 đây thay nút xốp cách âm. Nhiều khi đeo éo nhớ mình mang tai nghe luôn khá thoải mái. Có cái khi nằm thì hơi cấn
finely
TÍCH CỰC
10 tháng
@Nha.tranthanh Hãng nào mà chả cho 1 đống size. Quan trọng là ko có cái nào nó vừa, cái nào cũng cồng kềnh, nhét vào ko tự nhiên và cộm tai, nhà có 2 cái mà vứt bù lăn bù lóc 2 năm nay.
À!! đối với mình mấy cái tay nghe này bình dân thôi chứ dân chơi thì chưa xứng tầm. Đem so sánh con Sony này với AirPods thì hơi khập khiễng tại vì con Sony làm sao mà bằng được. =)) Chất âm ko phải tất cả đâu.
Đang chờ ra quất liền
Đang hóng để nâng cấp xm5 , xm4 thực sự quá ngon
Nhìn giống linkbuds
XM4 vẫn đang còn quá ngon
KHABT
TÍCH CỰC
một năm
tai có dây vẫn là chân ái 😃. tai không dây nên phải cần có pin trong tai nghe, nghĩ đến nguy hiểm vãi khi để cục pin sát lỗ tai.
@KHABT Giờ vẫn suy nghĩ vậy thì thôi vứt. Đừng dùng điện thoại laptop nữa. Có pin nó nổ cho banh xác ấy =)))
KHABT
TÍCH CỰC
10 tháng
@Nha.tranthanh quan trọng ở vị trí đang sử dụng là cái lỗ tai, sẽ nguy hiểm hơn, bác dùng thì cứ dùng, tôi có cấm bác dùng đâu.
KHABT
TÍCH CỰC
10 tháng
@Nha.tranthanh Có thêm pin nên thiết kế sẽ to hơn, mang dễ đau tai hơn
@KHABT
Cười vô mặt
ok
Mirrorsn
ĐẠI BÀNG
một năm
Mình vẫn xài xm4 ngon xài lâu quen. Mình được 2 lần đổi mới bảo hành
Lần đầu bên phải hết pin nhanh được đổi cả cặp lần 2 bên phải kết nối chập trờn mình lại được đổi mới 1 bên.
Mirrorsn
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@BlackCat_94 Đúng rồi bác có thẩm định mà trưa mang ra mà chiều đã gọi qua lấy tai nghe mới dòi mình hơi bất ngờ. Có lẽ đây là lỗi của Sony nên họ đổi lẹ vậy.
Mirrorsn
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@mrjunug Ở Hà Nội thì bác ra đây nhé
6 trung tâm bảo hành Sony tại Hà Nội
361 Nguyễn Trãi , Thanh Xuân, Tp. Hà Nội. ...
119 Cầu Trì, Thị Xã Sơn Tây, Tp. Hà Nội. ...
164A Nguyễn Văn Cừ, Q. Long Biên, Tp. ...
119 Cầu Trì, Tp. Sơn Tây, Tp. ...
11 Trần Thái Tông, P. Dịch Vọng, Q. ...
Sảnh Tầng 1, Chung cư 262 Nguyễn Huy Tưởng, Q Thanh Xuân, Hà Nội. 0243 7667820.
Mirrorsn
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@Nha.tranthanh Mang ra chỗ mua mất thời gian từ shop lại gửi về TT Sony nên tốt nhất cứ mang ra TTBH của Sony
@Mirrorsn Ý là biết thì ra trực tiếp còn hong thì cứ ra chỗ mua hoy.
Sony ko làm đời sau cho con WI -1000XM2 sao
Chán thật đấy
Minh thay Sony lam bluetooth hay dien thoai giong nhu la. ai thich thi mua chu khong quan tam khach hang muon gi thich gi.
Sỹ Nam
ĐẠI BÀNG
một năm
Mé.... Đang yên đang lanh up fw mới cái đi toi cặp pin 😔((
finely
TÍCH CỰC
10 tháng
@Sỹ Nam Một cách gián tiếp thông báo sắp có tai nghe mới, chuẩn bị gom lúa đi là vừa =))
Sỹ Nam
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@finely CAY VL RA. Giá thi đắt ma lam cái hết cảm tình luôn.
mua con wf1000m4 chắc đeo được 2 lần bán luôn. Hy vọng đời này đeo dễ chịu hơn
Đọc cmt sao toàn hỏng và lỗi pin 😆)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019