Những hình ảnh thực tế của Bold Touch lộ diện

vuhai6
20/2/2011 3:24Phản hồi: 349
349 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

topic đã bắt đầu nguội!mới có mỗi mấy cái ảnh và ít cấu hình!chưa có gì để khen và chê cả!phải cảm nhận!phải chờ ra mắt!giờ BB chỉ Fake để xem phản ánh của người tiêu dùng thôi mà....! từ h tới lúc ra mắt chắc còn 2-3 tháng!và tới lúc đưa ra thị trường chắc phải 5-6 tháng!sẽ còn nhiều cái thay đổi và hy vọng cái nắp lưng cũng thay đổi!😁!mình thích kiểu 9780 nhưng nguyên cả mặt sau bọc da cá sấu!:D!

Mình nghĩ đến đây Hiệp nói không đúng rồi, thực ra mình thấy bạn thích BB thì đúng hơn. Nếu bạn nói người ta thích nó vì những thao tác bình thường thôi thì tôi nghĩ Symbian cũng đã làm được như thế. Nếu nói thao tác bình thường tức là bỏ Push mail trên BB đi thì BB 7290 chả có gì vượt trội cả đâu. Còn nếu so 7290 500k thông minh hơn IP4 hoặc Galaxy bạn so trên phương diện gì, mình đã từng tưởng bạn là người dùng tương đối nhiều dòng điện thoại và nhất là bạn là người có tiếng trên Tinh Tế thì lời nói cần phải cẩn thận hơn. Đây nhé bạn bảo con Bold 9000 và 9700 ra đời sau 3 năm và 1,5 năm giá thấp tè so với Android và Iphone, tôi thấy chỉ có IP là giá tương đối cao còn Android cũng rớt giá thê thảm so với 3 năm( ở thời điểm điện thoại Android đó ra đời). Đồng ý là thời gian sử dụng của BB quả thật là được lâu hơn các dòng kia vì thiết kế của BB tương đối ngon( theo tôi đánh giá, vì ko dùng BB 9700 nữa nhưng vẫn tiếc nó vì chất liệu làm nó dùng sướng). Còn câu bạn nói " Hay bạn nghĩ người dùng BB là gà hết he he he".... thế bạn nghĩ người dùng các điện thoại khác cũng là gà à.
Một thành viên gạo cội có thể hướng mọi người tham gia diễn đàn 1 cách lành mạnh và tránh những cãi vãi không cần thiết tôi nghĩ bài viết này của bạn là một sơ xuất không đáng có và bạn cần khách quan hơn khi đánh giá và cảm nhận như những bài bạn từng viết và tốt nhất là không nên vì cơn giận bộc phát mà có những bài viết như thế này chỉ vì 1 dòng điện thoại mình yêu thích. Mình thích có khi người ta không thích.
Sorry nếu có gì sai xót.

---------- Post added at 09:27 AM ---------- Previous post was at 09:24 AM ----------

Ặc đây có phải là hình ảnh doanh nhân BB không nhỉ? Vào Mục BB thấy phản cảm dần
Bạn nghĩ sao khi lại nói thao tác bình thường thì Symbian cũng có thể làm đc? Làm đc thì đúng là làm đc, nhưng hãy xem cách làm của nó như thế nào. Ở đây mình thấy anh Hiệp nói vấn đề này rất đúng và khách quan, không phải vì thích BB, bạn gái mình đã xài nhìu loại đt từ No,Sony,BB và giờ đang xài IP cũng vẫn công nhận rằng dùng BB + IP xong thì sử dụng lại các đt khác là rất chán.
Mình nghĩ bạn không hợp với BB, vì đã dùng 9700 mà vẫn không có thiện cảm với nó ^o^ nhưng bạn cũng nên bít 1 câu rằng "mình không thích nhưng có rất nhìu người thích" đó bạn
Thực ra câu nói cuối cùng của bác Hiệp chỉ là trêu thôi 😆 bạn có phần suy diễn, còn cái vấn đề giá mà anh Hiệp đưa ra, anh Hiệp chưa đả động hay so sánh gì giữa cái giá của BB và iphone hay android cả.... comment có vẻ chưa liên quan và chưa hiểu dụng ý của tác giả

" Cấu hình 9780 hay chiếc 9700 ra đời 1,5 năm rồi thấp tè so với Android hay iPhone"

Vấn đề rõ ràng là cấu hình và giá ...

điểm thông minh đầu tiên mà mình đánh giá cao ở BB đó là homescreen =)) rất tiếc trên chiếc iphone muốn vào message thì bạn phải bật nút unlock hoặc home, kéo từ trái sang phải, bấm vào mục mess, đọc tin ròi trả lời, trong khi ở BB bạn bấm vào thanh bar rồi bấm cái nữa.... như vậy là đủ hiểu độ thông minh trong giao diện của BB rồi =)))

Điểm cộng tiếp theo là quản lí theo từng mục chứ ko phải theo từng trang. bạn có thể so với Symbian nhưng cái symbian ko làm được là một giao diện bắt mắt và dễ nhìn
Có lẽ bạn đọc bài của mình có hiểu nhầm về sở thích, mình không thích IP 1 tý nào còn lý do vì sao chắc là tại nhiều thằng dùng cho "đẳng cấp" quá. Còn việc bạn nói đến cách sử dụng message ở IP có lẽ bạn chưa bật hết tính năng hiển thị SMS trên IP nó có thể hiện ngay tin nhắn lên và bạn có thể trả lời luôn SMS đấy mà không cần thao đến 2 cái bấm bấm như ở BB đâu bạn ạ. Tính năng trả lời nhanh SMS này có trên cả Android đấy bạn. Nếu bạn thấy rằng với 2 cái bấm bấm mới trả lời được SMS mà đánh giá là thông minh có khi bạn nghĩ lại, còn bạn chê SYMbian là không có giao diện bắt mắt và dễ nhìn thì bạn hãy xem lại IP và Android đã làm được gì so với BB. Mình thật sự không ghét bỏ gì BB cả nhưng mình thích cái đánh giá khách quan, theo mình Smartphone bây giờ khá tương đương nhau về tính năng, vì thằng này nhìn thằng kia có cái gì hay hay thì cố mà bắt chước mà làm, mình thì đánh giá RIM hiện tại đang bảo thủ với lối đi của họ hoặc họ đang âm thầm để ra mắt 1 HDH mới, các HDH của RIM bây giờ không thấy hấp dẫn lắm.
đấy bạn lại ko hiểu ý mình rồi, iphone trả lời SMS nhanh trong Trường hợp có 1 SMS thôi. còn có nhiều SMS thì vẫn cần nhiều thao tác hơn bb đấy bạn 😁 giao diện BB mang đến cho mình cái nhìn tổng quát hơn iphone nhiều, và mình cũng đâu có đánh giá bạn là fan của ip :D mình chỉ mang ip ra làm cái mốc thôi :D còn android thì mình đánh giá thấp hơn, mình công nhận nhé android mạnh, mới, sáng tạo, nhưng không thật sự ổn định, mình có thg bạn dùng nexus S phải reset khá nhiều và hay bị đơ, máy nó mua ở Anh, mình thấy android quản lý tài nguyên chua thực sự ổn và cái thứ hai là cái kho phần mềm hỗn loạn của nó đã sinh ra nhiều apps khá chán làm cho máy hoạt động không hiệu quả. Rim thì bảo thủ thật, nhưng hệ điều hành hiện tại là ổn định rồi mình không vọc vạch nhiều nên chơi vậy thôi nó update thì có lợi mà không thì thôi
thiệt tình là chẳng hiểu trackpad + với màn hình cảm ứng để làm j ? 1 là trackpad, 2 la màn hình cảm ứng, 2 cái này đi chung với nhau thì có 1 cái thừa rồi
vì cảm ứng chủ yếu để duyệt web thôi chẳng hạn, chứ bé thế dễ nhầm lắm, Desire vẫn có chuột quang mà có ai phàn nàn đâu 😁
badmanvnn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nhìn dáng này thì mình trông vaãnn thích 97 hơn, hi.
anhcobra
TÍCH CỰC
13 năm
Trời BB bắt trước mấy em đới C của nokia à? vừa bàn phím cừa cảm ứng, hố hố
Mãi cứ lặp đi lặp lại 1 kiểu này nhàm chán quá BB ơi?
Liệu có giải quyết đc khâu Pin của Bold 9000 ko?
giống mấy anh tàu cảm ứng rồi......................
COn này về VN tầm $,tầm 11tr thì đẹp vì thằng bạn em nó sẽ bán rẻ cho em con 97 với giá 3tr ;)
hôm qua bán 963 đang định lên đời 97 nhưng tin này ra mai đi gửi tiền vao bank chờ thông ti chi tiết giá down xuống tầm 7-9 củ thì xúc liền
tới tận tháng 8 mới bán,mà giá của 97 khó giảm lắm!trung bình cứ 6 tháng thì xuống 1 triệu!😁!mà như thế em nghĩ bác đi xúc luôn cũng ko sao!tới tháng 8 con này ra thì ta lại tính tiếp!:D!em cũng đẩy con béo đi mua con 9700!xong chờ 6 tháng nữa thì làm 2 thay 2 súng!con 9700 để đáp nhau chơi!😆!
radeon1950
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cảnh báo, có rất nhiều bro đang mơ 😁 tỉnh lại đi ạ :p
[MENTION=21803]kelangbat[/MENTION]: Nếu bạn thấy thao tác trên BB và Symbian là như nhau thì mình cũng sẽ không cố nói thêm nữa.
Việc tranh luận trên quan điểm có dẫn chứng cụ thể là cần thiết, đừng có nói theo phong trào, nói khi mình chẳng biết rõ lắm mới là vấn đề.
Cám ơn bạn đã góp ý.
đẹp ! nhìn hấp dẫn hơn những dòng bold ra sau bold 9000 ko chấm đc cái nào hết, bây giờ mới kết đc cái này !
anhcobra
TÍCH CỰC
13 năm
1 thực tế là đợt này BB bắt chước nokia cái trò vừa bàn phím vừa cảm ứng thì chả thấy bác nào bình luận nhể, hố hố:eek:
Nếu em Dakota này to như Bold 9000 thì tuyệt biết mấy 😔
Con này chính xác là ước mơ của mình: Dáng Bold9k, trackpad của 9700 + màn hình cảm ứng mà ko phải trượt lên trượt xuống như Nokia hay 9800. Dùng những con full cảm ứng như GalaxyS thật điên ko chịu đc khi chat chit, SMS hay đang lái xe mà cần gọi đt 😁, còn Bold 9k thì mỗi lần duyệt web chỉ muốn đi chết thôi, các thể loại vừa phím vừa cảm ứng khác thì phải trượt => quá dày:D
Cách đây 1 năm mình từng viết ra cái ước mơ này ko ngờ RIM đọc được =)). Đợi em nó lên kệ là múc thôi kaka
Đồng quan điểm theo mình phiên bản này là "Hội tụ của những giá trị": Kế thừa phát huy những điểm mạnh sẵn có đồng thời sử dụng những công nghệ tiên tiến

---------- Post added at 06:17 PM ---------- Previous post was at 06:09 PM ----------

Nói vậy phải kể đến Treo và đặc biệt là dòng dế Hồ cẩm Đào, nhưng vấn đề ở đây là bàn phím như thế nào, cảm ứng như thế nào...
Thích nhất câu này của Bác: Phiên bản này là "Hội tụ của những giá trị"
anhcobra
TÍCH CỰC
13 năm
Nhưng em còn 1 thắc mắc, không hiểu RIM tạo ra mấy cái máy cấu hình khủng, ram lớn, giá đắt để làm gì nhể? Những chức năng cần thiết của BB đâu cần phải như thế. Phải chăng sự RIM lấy cấu hình thay cho sự nghèo nàn về thiết kế?
Mục tiêu của các nhà SX là lợi nhuận, nâng cao giá trị sử dụng sản phẩm của mình là một trong những yếu tố cạnh tranh để tạo ra lợi nhuận; Còn về thiết kế thì tùy thuộc vào quan điểm của từng người, nhưng Bold 9000 được đánh giá cao nhất trong số những anh em của mình vì vậy nên có lẽ Rim muốn tái hiện lại hình ảnh 9000 đó cũng là chiến lược kinh doanh mà.
anhcobra
TÍCH CỰC
13 năm
Nhưng nâng cao như thế hóa ra là lừa người tiêu dùng à? Bởi vì rõ ràng đây là giết gà bằng dao mổ trâu:bounce:
bishamoon
TÍCH CỰC
13 năm
Cấu hình cao hơn để chạy OS, app, web, giải trí mượt hơn, nhanh hơn, tốt hơn.
Kiểu dáng tùy thẩm mĩ mỗi người, đừng đánh đồng khiếu thẩm mĩ của mình với người khác.Khi ko lên cấu hình thì chê yếu, khi lên rồi lại có comment kiểu này, ko hiểu:unsure:?
anhcobra
TÍCH CỰC
13 năm
Hố hố, sao bảo dùng BB vì nó thông minh, vì nó đơn giản, nếu thích nghịch app, web, giải trí thì chơi IP hoặc android màn hình to cho sướng, chơi cái màn bé tị làm gì. Cũng như câu chuyện 9700 và 9780, xét cho cùng thì cũng chả khác gì nhau cả, những gì 9780 làm đc thì 9700 cũng thế, tự nhiên sản xuất ra thêm 1 cái giống hệt khác tên và nhiều tiền hơn để làm gì?
bishamoon
TÍCH CỰC
13 năm
Smartphone ko có app, web, giải trí sao gọi là smartphone?
Mh của BB đủ dùng rồi, thích to thì có Torch, Storm, mà nói đi cũng nói lại màn hình của Android, IP bé tí nị, làm trên desktop ko sướng hơn àh?
Cũng như câu chuyện 3G và 3GS, xét cho cùng thì chả có gì khác nhau cả, nhưng gì 3GS làm đc thì 3G cũng thế, tự nhiên sx ra 1 cái hệt như thế và nhiều tiền hơn để làm gì?
Nói như bạn thì công nghệ phát triển chẳng để làm gì, loè người tiêu dùng thôi và 1100 đủ dùng rồi, ko cần phải xài tới các smartphone khủng làm gì cho nó tốn tiền.
anhcobra
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn này nói chuyện buồn cười. Bạn dùng được bao nhiêu đời BB rồi?đùng 97 và 978 chưa? hay chỉ nghe hơi nồi chõ, đọc review. Bạn có biết những người hay dùng BB thường xuyên dùng những app nào không? Những app cần thiết, hay, phải dùng thì cấu hình của mấy cái máy BB vài trăm K cũng đủ dùng rồi. Mà bạn đã dùng 3G và 3Gs chưa?dùng 4 chưa mà phát biểu như thế. 3Gs mượt mà hơn 3G nhiều nhiều lần đó, game, app cũng như duyệt web, IP4 thì khỏi nói.
Vấn đề ở chỗ RIM phát triển máy thế hệ mới có cấu hình cao, nhưng xét cho cùng là chả để làm gì cả, vì có cái app thông dụng, game thông dụng đáng để dùng nào cần đến cấu hình đó đâu.
chết cười, 3G lên 3Gs là tăng chip, lại chả mượt hơn, còn 9780 chỉ là cái máy tăng ram để chạy OS6 mượt hơn, là bản nâng cấp thôi, đâu phải sản phẩm mới, mới là Dakota cơ mà. iP 1 năm ra 1 cái mà chỉ tăng chip từ 400 lên 600, ngoài ra chả giải quyết thêm vấn đề gì cả, thế là hay à 😆
Việc giết gà bằng dao mổ trâu, ngày xưa cấu hình con 8700 cũng là so với điện thoại ra cùng thời, và giờ nó vẫn là máy được anh em ưa chuộng, cái này có lẽ gọi là tầm nhìn của hãng lớn và con người nhỏ bé nó khác nhau nhể 😁
anhcobra
TÍCH CỰC
13 năm
Hố hố, mình kô có ý xỏ xiên, nhưng rõ ràng mấy ông trên này tầm nhìn cũng chỉ qua ngọn cỏ. Thế cái gọi là sản phẩm mới Dakota này có gì mới, kiểu dáng cũ, tiện ích kèm theo cũng cũ, thêm mỗi cái màn cảm ứng chả giải quyết gì vì có lẽ người dùng BB dạng này đã quá quen với bàn phím rồi, giờ lại phải bôi ngón tay lên màn hình. Chả ai khen IP3g hay 3gs là hay, nhưng rõ ràng đó là 1 chiếc điện thoại để giải trí với những tính năng cực tốt. BB phát triển theo hướng để giải trí thì nên học tập. Trường hợp muốn phát triển theo kiểu điện thoại công việc thì nên thêm những thay đổi về kiểu dáng, chất liệu cho xứng với cái mác điện thoại doanh nhân. Nói chuyện cái 8700 giờ vẫn được ưa chuộng, nghĩa là cấu hình của nó vẫn đáp ứng tốt những yêu cầu hiên tại, chứng tỏ RIM từ đó trở đi chả làm được cái gì mới hết.
Nên nhớ 1 chiếc điện thoại, ngoài cái lõi tốt còn phải cẩn cả 1 hệ thống các ứng dụng, trò chơi vây xung quanh thì nó mới tốt được. Loanh ca loanh quanh vẫn chỉ opera mini, smartmail, berrybuzz, jivetalk.... thì cần qué gì phải chip khủng. Thay vì chip khủng sao không làm máy bằng hợp kim, dán da cao cấp....Mang cái chip >1G ra để chạy mấy cái ứng dụng cỏn con kia chả phải giết gà dùng dao mổ trâu là gì.
tuananhcpls
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác nói rất hay
em giờ không ham hố gì chỉ ham hố 1 viên pin C-S2 đời 4 zin brandnew ( ai mua máy brandnew rồi cho em viên pin đi 😃 )
java
TÍCH CỰC
13 năm
nói như shit . . . .
minhlp
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cám ơn bài viết của bác! Chúng ta yêu RIM và yêu luôn "ngọn cỏ". Còn ai thích lên cao ốc thì kệ người ta ^^
Mỗi người có một nhu cầu và mỗi máy đáp ứng một nhu cầu nào đó. Có những người coi nhu cầu của họ là của cả thế giới và nếu như ai không cùng nhu cầu với họ thì họ sẵn sàng chê bai, miệt thị.
Chúng ta không nên chấp, và càng không nên tranh luận với những kẻ "không biết người, chỉ biết ta" như thế ^^
Chúc bác sớm được vui vẻ bên em Dakota ^^
tuananhcpls
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn này thích tỏ ra nguy hiểm đây mà 🆒

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119