Những thay đổi trên Honda LEAD 2011

Didu
12/3/2011 8:49Phản hồi: 120
120 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

luckydom
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tăng giá còn nhẹ hơn xe oto mà
Thay đổi kiểu này thì mua phiên bản 2008 cho nó rẻ.
VN chứ phải Unite đâu mà so sánh giữa Honda và Apple được
VN giờ bão giá ! cái gì chả tăng ! Cưới vợ còn tăng nữa là xe cộ.
Nói chung không chơi với mấy ông Honda được ! tẩy chay nó vài tháng xem có xoắn lên không
honda làm giá kinh, được mỗi cái tiết kiệm xăng, đi ya cho nó bốc
tommykp
TÍCH CỰC
13 năm
xe này e thấy đi cũng ổn, thích nhất là cốp xe rộng
cuongnm11
TÍCH CỰC
13 năm
;)haha, kiểu này sắp tới xe suzuki với sym cũng đội giá nữa.
xác nhận luôn. con wave alpha đời đầu em mua năm 2003. Giá " khuyến cáo " là 11.990.000VND. Giá papa em mua con xe cho em lúc đó là 18 triệu hơn ( trên 2 cây vàng )

Bi giờ nghĩ lại thấy ngu thiệt
thipm2020
TÍCH CỰC
13 năm
Hôm nay là ngày Quốc tế về Quyền người tiêu dùng. Trong khi chờ đợi mấy ông Quản lí thị trường thì mỗi người tiêu dùng chúng phải tự biết bảo vệ mình trước đã.

Chúng ta hãy xem Nhật, sau thiên tai. Lương thực, nước uống khan hiếm, lượng hàng chỉ được bán giới hạn, trong khi từng đoàn người xếp hàng dài, nhích từng bước nhưng giá cả không hề tăng vì ở đây nếu tự ý tăng giá thì đồng nghĩa với Phá sản.

Have a nice day!
jimmy113
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chúng ta hãy xem Nhật, sau thiên tai. Lương thực, nước uống khan hiếm, lượng hàng chỉ được bán giới hạn, trong khi từng đoàn người xếp hàng dài, nhích từng bước nhưng giá cả không hề tăng vì ở đây nếu tự ý tăng giá thì đồng nghĩa với Phá sản.
Xem ra chúng ta còn học hỏi Nhật nhiều lắm, cả về động đất và câu chuyện xe Honda! có nhiều bác cứ kêu xe Honda mắc và làm giá. em thấy hãng xe nào cũng vậy thôi, nếu sản phẩm của ngta đang hot trên thị trường thì tội gì ngta ko đẩy giá lên cao kiếm lời, ví dụ là Piaggio Liberty. Em mà là Honda và Piaggio thì em cũng làm thế, em chả bênh vực cho thằng nào cả. Chỉ tội cho dân mình thôi, biết ngta làm giá nhưng vẫn cứ tích góp mua cho bằng đc và kêu ca ở Tinhte.Cá nhân em thì thích chiếc Lead này, đơn giản vì cái hộc đựng đồ của nó cực kỳ hiệu quả và chạy êm!
Slump
ĐẠI BÀNG
13 năm
dùng 1-2 ngón thôi 😃

Bất cứ ct nào làm về dịch vụ đều phải liên doanh với 1 ct của VN --> ng nhà của các tay to .. .
http://honda.com.vn/Default.aspx?tabid=683&IntroId=645&mnid=645
http://www.yamaha-motor.com.vn/home/trang_chu/congty
Chiếc Lead này thì đúng là có tiết kiệm xăng thật,ba vợ em chạy 1 chiếc thấy chạy chắc 50km/l quá, xe mới nên thấy vậy thời gian nữa thì cũng phải 45km/l, tay ga thế là tốt rồi.
Mà em kể các anh chị em nghe, ở quê em nhà nào có xe thì đến 90% là xe của hãng honda rồi, nhiều khi là 100% ấy chứ, như nhà vợ em.
Khoản giá cả thì làm ăn phải kiếm lời chuyện tất yếu thôi, ai thích thì mua (nếu có tiền), thích mà không có tiền thì kiếm thêm mà mua. Thời kỳ kinh tế mở cửa...gì gì đó... thì chuyện học cách làm giá ém hàng .... là chuyện thường, NTD không thông minh thì bị chém ráng chịu, thế thôi.
Còn em với mối hận lòng khoác áo nâu ra head yamaha mua chứ không ra honda. Mà thời điểm em mua xe thì giá không bão bùng như giờ nên thấy rất chi là thỏa mãn.
Lời khuyên chân tình của người hay mua bán xe như em là, kiểu dáng thích là 1 chuyện giá có hợp lý để mua hay không là chuyện khác. Nếu là người đi làm thì tầm 3 năm là đổi xe, vậy chọn 1 chiếc xe đi cho biết cảm giác rồi đặt mục tiêu chiếc bự hơn ngon hơn, bán chiếc cà mèn đi không mất giá.
thích hãng honda thì thường nhắm AB + Lead ---> PCX ---> SH
với Yamaha thì Nouvo ---> cũng chắc SH quá
với Suzuki thì sky ----> cũng chắc SH luôn
với Pi thì có khác lắm ah, người dám mua Pi để đi thì khả năng họ tốt nên đích cuối chắc xe ngon lắm ah, có khi là vespa granturismo lắm.

ý kiến chủ quan của em thôi, mọi người góp ý nha.

NTD nên có kiến thức và thông minh.
trung_vd
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình cứ xe số mà đi phượt thôi 😁
cuongnm11
TÍCH CỰC
13 năm
:D phượt ở việt chỉ xe số dễ thay đồ, dễ sửa bác nhỉ. nâng cấp lên cào cào nhảy núi mới đã. haha.
Đổi đc tí ti mà giá cao quá. mà vốn mình vẫn ko ưa cái xe này lắm trừ cái cốp rộng. nhìn nó ì ạch thế nào ý 😁
bogia19
ĐẠI BÀNG
13 năm
chém bọn honda hết đi...
tôi yêu tiền việt nam
xe nào cũng bị bọn head đội giá nên
đã thế cứ cắm đầu vào mua mới khổ chứ...
đúng là "made in vietnam"
arcwin
CAO CẤP
13 năm
A dua là một bệnh tập thể mà bác?
earthgod
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hehe, nếu là mình thì KHÔNG MUA chiếc này. Mắc quá, tự nhiên tốn thêm 3tr phiên bản mới + 5-6tr cho phí chênh lệch giữa giá nhà máy + HEAD => quá dại
mhung7182
ĐẠI BÀNG
13 năm
Lâu rồi k chơi với Honda, gắn bó Yamaha thôi
i, nhiều thai đổi wa đi là nhiều, mà bán mắc quá đi là mắc, không mua!
HemakA
TÍCH CỰC
13 năm
Hôm t7 đi bảo dưỡng xe định kỳ ở Head, hỏi 1 con Lead 2011 là 39.2tr, mình mua trước Tết 36.9 lắp thêm chân chống 200k, sau Tết mấy ngày ra hỏi giảm còn 34.2, giờ lại lên cơn điên. Chắc Honda nó ko phải tính 3tr là riêng cái chân chống và vành mới đâu, nó nhân tiện tăng giá thôi vì vật tư cái gì cũng tăng chóng mặt rồi. Nói chung là bọn Honda này nó làm tiền lệ cho Yamaha và Piagio bắt chước làm giá, cũng chỉ tại dân mình máu me quá để chúng làm thịt.
albatron
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hic,gia cao the nhi?minh co cai xe dk 3/2010 moi chay co 6k km,moi 99% thi ban dc 40tr k?
Chuyến này thì các HEAD lại được phen "hốt bạc" =)). Chỉ khổ cho người tiêu dùng Vịt nam 😔
giá cả như vậy thì mấy ông quản lý kinh tế chắc cũng có chút ít, giá mấy ổng quản lý mà!
jqkadesign
ĐẠI BÀNG
13 năm
trời ơi xe này 45tr. đó giờ mới để ý giá của nó. giá này ráng chút mua PCX cho nó lành.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019