Laptop Acer

Những tính năng hay vẫn chưa xuất hiện trên iOS 17

Anh Tú.
28/6/2023 19:9Phản hồi: 32
Những tính năng hay vẫn chưa xuất hiện trên iOS 17
Anh em nào để ý sẽ nhận ra được là cho tới hiện tại có một số tính năng trên iOS 17 chưa xuất hiện mặc dù Apple đã giới thiệu tại WWDC23, những tính năng đó theo mình thấy đáng trải nghiệm và đáng hóng, mời anh em xem những tính năng đó là gì nhé.

https://tinhte.vn/thread/ios-17-dev-beta-2-co-gi-moi.3684168/

iOS 17 dev beta 2 có gì mới?

Hiện tại Apple cũng đã phát hành bản dev beta thứ 2 cho iOS 17 cho anh em có thể lên và trải nghiệm ngay. Trong bản cập nhật iOS 17 dev beta 2 này sẽ có thêm một số tính năng mới nhỏ nhỏ thôi, mời anh em xem nhé.
tinhte.vn

NameDrop từ iPhone lên Apple Watch

NameDrop là một tính năng chia sẻ thông tin liên lạc nhanh từ thiết bị của mình tới người khác, nhưng mặt khác việc NameDrop từ một chiếc iPhone sang một chiếc Apple Watch đang bị trì hoãn. Theo một số thông tin thì tính năng này sẽ chỉ khả dụng với Apple Watch Series 6 trở lên, SE 1&2, Apple Watch Ultra và tất nhiên những thiết bị này ít nhất phải chạy watchOS 10 trở lên.

nhung-tinh-nang-hay-van-chua-xuat-hien-tren-iOS-17-tinhte-tuanhtran.jpg

Tính năng AirDrop mới không cần ở gần

Nếu có theo dõi anh em cũng sẽ biết iOS 17 có một cải tiến trong phần AirDrop khá hay đó là anh em có thể AirDrop 1 cái file cho người khác mà không nhất thiết ở gần người đó trong quá trình chuyển file, có nghĩa là nếu anh em chuyển file cho người khác thì vẫn cần phải ở gần để thực hiện thao tác chuyển, nhưng sau khi bấm thao tác chuyển xong anh em có thể đi chổ khác, quá trình chuyển vẫn sẽ tiếp tục mà không bị ngắt như trước giờ. Nó sẽ sử dụng các kết nối không dây như WiFi, dữ liệu di động để tiếp tục chuyển file đó đi, nhưng hiện tại trên bản iOS 17 dev beta 2 mới nhất thì tính năng đó vẫn chưa xuất hiện.

nhung-tinh-nang-hay-van-chua-xuat-hien-tren-iOS-17-tinhte-tuanhtran-1.jpg

https://tinhte.vn/thread/lai-them-cac-tinh-nang-nho-nho-thu-vi-tren-ios-17-co-the-anh-em-chua-biet.3683598/

Lại thêm các tính năng nho nhỏ thú vị trên iOS 17 có thể anh em chưa biết

Viết 2 bài rồi nhưng thấy iOS 17 vẫn còn những tính năng nhỏ nhỏ thú vị khác nên viết thêm bài thứ 3. Anh em có thể xem lại 2 bài trước ở dưới: Những thay đổi và tính năng thú vị trên iOS 17 có thể anh em chưa biết Thêm những tính năng thú vị trên…
tinhte.vn

Danh sách phát nhạc chung trong Apple Music

Tính năng danh sách phát nhạc chung này giúp anh em có thể kết nối với bạn bè nhiều hơn thông qua âm nhạc, cụ thể anh em và bạn bè anh em sẽ đóng góp vào một danh sách nhạc chung để cùng nghe với nhau. Mình thấy tính năng này giúp kết nối mọi người, và cùng với đó là anh em cũng có thể biết được thêm nhiều bài hát mới từ bạn bè của mình, còn thấy bài của thằng kia add vô dở quá thì anh em có thể xoá luôn haha. Tất nhiên, tính năng này vẫn chưa có trên bản iOS 17 dev beta 2 mới nhất.

nhung-tinh-nang-hay-van-chua-xuat-hien-tren-iOS-17-tinhte-tuanhtran-2.jpg

Ứng dụng Nhật ký

Từ lúc đồn cho đến lúc chính thức mình vẫn khá hóng cái app Nhật Ký để trải nghiệm thử xem có khác gì Day One không nhưng cho tới bây giờ cập nhật lên iOS 17 dev beta 2 rồi mà vẫn chưa thấy app Journal đâu. Ứng dụng này theo Apple giới thiệu thì sẽ giúp anh em ghi lại những hoạt động thường ngày, ngoài ra anh em có thể thêm ghi chú, hình ảnh, âm thanh vào hoạt động đó để hoạt động của anh em trên app trở nên sinh động và thực tế hơn.

nhung-tinh-nang-hay-van-chua-xuat-hien-tren-iOS-17-tinhte-tuanhtran-3.jpg

Quảng cáo

Nhiều người dự đoán rằng những tính năng trên sẽ được ra mắt ở phiên bản iOS 17.1 và iPadOS 17.1. Mình lướt Twitter thì có tình cờ đọc được một tweet giải thích cho việc tại sao những tính năng này lại chưa có trên iOS 17, cụ thể user đó nói Apple đang tập trung dành nhiều thời gian hơn cho việc phát triển hệ điều hành visionOS nên việc trì hoãn một số tính năng trên iOS 17 là điều dễ hiểu và có thể thông cảm. Trong những tính năng mới này mình hóng nhất là được trải nghiệm app Journal, lý do chắc có thể vì nó là một ứng dụng mới hoàn toàn.

https://tinhte.vn/thread/nhung-cap-nhat-bao-mat-hay-tren-ios-17.3686060/

Những cập nhật bảo mật hay trên iOS 17

Chúng ta đã nghe nhiều về những tính năng nổi bật của iOS 17 rồi nhưng về các cập nhật bảo mật thì chưa có nhiều thông tin. Bài viết này mình sẽ nếu ra một số cập nhật hữu ích về bảo mật trên iOS 17, dù nhỏ nhưng sẽ giúp đảm bảo thông tin của anh…
tinhte.vn

Anh em hóng những tính năng nào ở bên trên?

https://tinhte.vn/thread/apple-phat-hanh-ios-17-chinh-thuc-mot-so-thay-doi-ma-anh-em-can-biet.3717401/

Apple phát hành iOS 17 chính thức, một số thay đổi mà anh em cần biết

Vậy là sau khoảng 3 tháng liên tục ra mắt những bản beta thì hiện tại Apple đã chính thức phát hành iOS 17 cho toàn bộ người dùng phổ thông. Thực chất phiên bản iOS 17 này gần như giống hoàn toàn với iOS 17 RC mà gần đây Apple đã phát hành cho…
tinhte.vn
32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Năm nay hông dám chơi dev beta. Chắc mình hóng nhất cái namedrop và nhật ký mới
MiTH NG
ĐẠI BÀNG
một năm
@Chameleon. năm này Apple làm beta ngon mà bạn, chơi lại đi 😆
mynkp
TÍCH CỰC
một năm
@Chameleon. mình dùng beta ios, ipados và watchos thấy đều ổn cả, nếu hóng quá thì cứ backup lại rồi hãy lên bạn ơi 😁
Roon211
ĐẠI BÀNG
một năm
@Chameleon. Tháng 7 ra public sớm không nhỉ
@MiTH NG Do em không có dùng icloud để backup ảnh đó bác nên lần lên xong xuống kho ảnh lộn xộn + mấy app ngân hàng nữa cài lại rồi đăng nhập rồi xác minh các kiểu con đà điểu. Phiền quá
Ip giờ toàn làm ba cái tính năng lặt vặt màu mè như đồ chơi vậy?
Vậy mà cũng hóng
@Dragao_ct92 Chuẩn đó ku. Ít ra cũng học hỏi samsung, toàn tính năng lớn chứ 😔
@Dragao_ct92 làm cho có kiểu nó quan tâm ng dùng . chứ thật ra toàn mấy thứ tào lao.
@Dragao_ct92 Cái này đồng ý, rồi thêm cập nhật mấy cái emoji ở mấy bản trước, nói thiệt mấy cái biểu cảm mình chỉ dùng đúng cái này 😂. Ở đây ae nào dùng mấy cái emoji đợt update trc ko?
Dịch bài với lấy hình ảnh nước ngoài thì ghi nguồn vào
@Q U A N R O N G C H U N Phải đi học mới biết chứ sao tự nhiên mà biết đc ba 😁
@angle_squall lại còn hùa nhau lùa gà, ngu hoá đồng bào nữa
@angle_squall Sao bạn không tự viết bài rồi đăng lên cho ng khác coi 😆 nói chuyện rõ ngoo học
@nguyendthong Vì mình ko làm mod và cũng ko cần viết. Bạn có khi nào tự viết báo ko? Bạn thấy comment của bạn có khôn hơn ko?
Viết bài mà lấy bài người khác rồi thêm dong cảm nghĩ hay mốc xì gì đó mà gọi là viết ahh.
Cả 4 cái, chả thấy nó hay ở đâu luôn á
Mình chờ dual app để dùng 2 wechat mà chờ mãi không thấy.
@guoming1987 Cái này chắc là khó 😆
cái airdrop gởi hình từ ios16 qua 17 nó tịt luôn : ))
@chanvan1611 Chuẩn nha, gặp quài 😆
Năm nay chưa thấy ai tổng hợp lỗi ios17 nhỉ hay ap làm quá ngon rồi
@Văn phòng phẩm pk Mình đang trải nghiệm và tổng hợp lại cho anh em đây, nhưng trước mắt mình thấy khá ít lỗi
Không thấy mới chỗ nào nhỉ
Cái tôi cần là sửa cái bàn phím tiếng việt ngu học của apple
Tính năng gọi số thông minh giống trên các đt android là tính năng thông minh hữu dụng nhất và tiện lợi nhất cho mà ios cần còn thiếu.
Thật trùng hợp khi BGR lại dịch bài này cho lên web
https://flip.it/r6lpSZ
Bản beta 2 cài ứng dụng định danh bị văng ra ngoài :v
hóng cái app Nhật ký ghê ạ
Hóng Journal
Cái Apple ở VN vẫn chư cc.
Đang chạy xe nó cú tự tắt màn hình đm điên vãi
Hóng mỗi em Siri nói đc tiếng Việt, mà như tình hình này thì năm nay em nó vẫn chưa đáp ứng rồi...
Im lặng đi
Hóng cái Journal 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019