Nintendo DS sắp tới sẽ hiển thị 3D không cần kính

sonlazio
23/3/2010 14:41Phản hồi: 20
Nintendo DS sắp tới sẽ hiển thị 3D không cần kính

Nintendo vừa công bố thế hệ máy chơi game tiếp theo của họ sẽ có khả năng hiển thị những hình ảnh 3D mà không cần phải đeo kính. Chiếc máy có tên gọi tạm thời là 3DS này sẽ có mặt trên thị trường trước quý 1 năm 2011 và các thông tin chi tiết sẽ được giới thiệu kỹ hơn tại hội nghị E3 vào tháng 6 năm nay. Nintendo chỉ có biết một điều là 3DS sẽ tương thích hoàn toàn với các game trên nền DS cũ, bao gồm cả DSi.

Hiện tại chúng ta chỉ có thể dự đoán công nghệ màn hình mà 3DS sử dụng sẽ là lenticular dùng các thấu kính siêu nhỏ để chia cắt màn hình giữa mắt trái và mắt phải người xem nhằm tạo hiệu ứng 3D. Tuy vậy, các thiết bị dùng lenticular có nhược điểm là chỉ có 1 vị trí mà ở đó người xem thấy các hiệu ứng rõ ràng nhất. Chúng ta hãy chờ đến tháng 6 để có câu trả lời từ Nintendo.

Hầu hết người dùng đều cảm thấy khó hiểu với việc giới thiệu sản phẩm ngay lúc này của Nintendo, khi mà DSi vừa mới ra đời. Việc này sẽ phần nào làm giảm doanh số của DSi nhưng có lẽ họ muốn giá trị của cổ phiếu của mình tăng thêm một chút khi mà năm tài chính sẽ kết thúc vào cuối tháng 3 này. Dù sao đi nữa, DS vẫn là một sản phẩm thành công của Nintendo với 125 triệu bản được bán ra tính đến cuối năm 2009.

Nguồn:Nintendo
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình đi 1 lần thì như là say rượu ......
Đấy mới là phim ... cong game ảnh nó nhanh gấp vài lần thì không biết như nào. ..
winxp2007
TÍCH CỰC
14 năm
Mình vẫn chưa hình dung được 3d mà xem không cần kính nó sẽ như thế nào 😔
hellblade0x
ĐẠI BÀNG
14 năm
y chang như xem với kính thôi.hình ảnh sẽ rất nổi và thực,nhưng mà màn hình DS hiển thị 3D thì coi bộ Nintendo phải nâng cấp cái màn hình hơi bị nhiều đấy
verry good.......chưa đc thử ,ko biết như thế nào.😁
duco2
ĐẠI BÀNG
14 năm
vậy chừng nào psp mới nâng cấp 3d trời
hehehehe , cái DSi LL no ra ko khoái cho lắm vì tuy màn hình có bự ra nhưng độ phân giải như cũ nên ko ham , tuy nhiên nếu cái 3DS này ra thì phải suy nghĩ lại ..... chắc phải mua 1 em gòi ....!
Màng hình bé tí tỵ xem hình game 3D không biết có ổn không,dù sao thì cái gì mới củng mang sự tò mò!
boy4digital
ĐẠI BÀNG
14 năm
đúng là 3D xem vẫn chán, xem mới 30p đã hoa cả mắt, xem qua 60p thì thấy bình thường

chán !
leftbhind
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chả hiểu chán ở chỗ nào, bác thấy chán nhưng rất nhiều người không thấy chán đó 😃
promano
TÍCH CỰC
14 năm
E vẫn chưa đc xem TV 3D mà ko có kính. 😔
Chưa hình dung ra nó sẽ ntn? Ko bít có đc như khi đeo kính ko nhỉ? 🤔
promano
TÍCH CỰC
14 năm
E vẫn chưa đc xem TV 3D mà ko có kính. 😔
Chưa hình dung ra nó sẽ ntn? Ko bít có đc như khi đeo kính ko nhỉ? 🤔
😔 công nhận là Nintendo ra công nghệ này thì hấp dẫn thật, nhưng tớ hok khoái mấy cái game chơi trên máy nintendo DS lắm, nó cứ như là game cho trẻ con í, đồ họa xấu mù
thì fan của Nintendo đa số là trẻ con, người già và những người thích thể loại game nhẹ nhàng mà.
nhưng nếu nói đồ họa xấu thì nên xem lại, những game như Ninja Gaiden, Kingdom Hearts 358/2 Days... trên DS ko thua PSP (ko tính Go nhé 😁) là mấy đâu.
vẫn chưa hình dung ra 3d mà không có kính sẽ ra sao nhỉ, choáng nhất là nó lại tương thích với các game cũ đã sx mới ghê 😔
Bác ấy có nói là sử dụng thấy kính gì đó để tách hình ảnh theo hai hướng. Giống như mấy cái ảnh ngày bé mình xem mà nhìn theo mỗi hướng thấy một hình ấy. Em đoán kiểu như thế này:

;) ;)
\ /
\ /
\ /
😁
đợt trước trên bigC Hà Nội đặt 1 cái tivi 3D không cần kính rồi :-j Trông cũng khá có tương lai, nhưng chỉ nhìn rõ nhất khi đứng thẳng tivi thôi 😃
Bác ấy có nói là sử dụng thấy kính gì đó để tách hình ảnh theo hai hướng. Giống như mấy cái ảnh ngày bé mình xem mà nhìn theo mỗi hướng thấy một hình ấy. Em đoán kiểu như thế này:

dorian
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hấp dẫn nha! đg chơi DS fat nghe e nì ra chắc fải tậu thui hehe!
biết bao giờ mới tậu được con tv 3d hix
Nghe cũng thấy độc đáo đấy chứ nhỉ.................................

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019