Nokia 2 không còn được cập nhật Android 9, nhưng vẫn sẽ có bản vá Android 8.1 trong 1 năm nữa

masarou92
29/6/2019 3:24Phản hồi: 13
Nokia 2 không còn được cập nhật Android 9, nhưng vẫn sẽ có bản vá Android 8.1 trong 1 năm nữa
Thật đáng buồn cho nhưng ai còn chiếc Nokia 2 ấm êm trong tay. Theo nguồn tin từ GSMArena, mới hôm qua (28/6) có một đoạn tin từ HMD công bố rằng Nokia 2 chính thức bị loại ra khỏi danh sách cập nhật Android 9, với lý do không đủ yêu cầu phần cứng trong quá trình test, khả năng để chạy 1 bản Android nguyên gốc là bất khả thi. Dưới đây là bức thư anh em có thể tham khảo :

Trước đó, cũng có nhiều người mong rằng, Nokia sẽ đưa một bản Android Pie Go Edition để thay thế cho một bản Android nguyên gốc trên chiếc Nokia 2. Tuy nhiên, điều đó lại không thành hiện thực, vì chiếc Nokia 2 đã ra mắt trước khi Android Go Edition có mặt rồi huhu 😔
Anh em nào còn đang dùng chiếc Nokia 2 thì lúc này có thể đổi một chiếc điện thoại mới rùi :p:p😁. Giỡn thôi, chứ HMD vẫn sẽ tiếp tục cập nhật bản vá hệ thống 1 năm nữa cho Android 8.1 Oreo còn sót lại trên chiếc Nokia 2 giá bèo mà siêu bền này.
Hãy chia sẻ cho mình những kỉ niệm với chiếc Nokia 2 mà anh em đang có nào ! 😃

Nguồn:GSMArena
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dù gì họ cố gắng rùi người tính ko bằng trời tính
Tiếp1234
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Quốc Ái Huyền Thì nokia 2 là chiếc đt ra mắt sai thời điểm mà, dù nó đc coi là thiết bị tốt nhất về độ bền, thân hình cứng cáp và có cả kháng nước, bụi ở tiêu chuẩn chấp nhận đc, thứ sai thời điểm là năm nó ra mắt chưa có android go, lúc họ build chuyển android go thì mã nguồn gặp vấn đề (cả hiệu năng máy gặp vấn đề luôn), nhưng ít nhất là họ cũng làm đúng việc của họ rùi
H nên mua nokia 2 không mn. Cập nhật lên go edition có lag ko
@Quốc Ái Huyền Ai kêu là mua con 2 đâu
@MrMedic229 Cho hỏi cái muốn vào Android one phải teast kiểm tra chất lượng điện thoại à
@Quốc Ái Huyền Có hợp tác với google thôi là đủ rồi, liên quan đến chất lượng máy đâu
Sora2k
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thôi đành update lên Pie là trên nền android One lúc ra chưa có android go cài sẵn vào máy nên dừng lại đành vậy
Đúng máy, sai thời điểm 😔
P/S: đây là chiếc Nokia duy nhất bị kẹt ở Android 8.1
Nokia 2 liệu có chạy nổi không mà lên chứ.
Tiếp1234
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kawakami Nó chạy nổi đó, chứng minh điều này là chiếc nokia 1, nó chạy đc thì nokia 2 chạy đc luôn, mỗi tội là nó ko phải là android go nên cho dừng lại
@Tiếp1234 ở đâu mà bạn nói là chạy nổi ???? trong cái thư nói rằng quá trình test nó ko đáp ứng hết nhu cầu về hiệu năng và tốc độ cho người dùng chứ bạn ko biết tiếng anh ak ?????
Tiếp1234
ĐẠI BÀNG
5 năm
@MrMedic229 Trước khi lá thư đó nói thì mình có tham gia bản beta đó, nó ko phải là android go, mà là giao thoa android gốc và android go, cho nên nếu tính hoàn toàn thì nó ko phải là android go, mã nguồn của android go đố kị với android gốc (bị xung đột 1 số ứng dụng), đó là lý do trong quá trình test nó bị trục trặc mọi phần, nokia 2 vẫn lên đc android 9 nếu họ làm đc mã nguồn android go hoàn hảo, tiếc là như thế, đừng nhìn sơ vào bức thư đó vì những người nào đã tham gia vào beta của nó thì mới biết điều này, tui nằm trong số đó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019