Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nokia 808 PureView sẽ bán chính thức tại Mỹ, giá 699usd tại Amazon

cuhiep
19/6/2012 0:45Phản hồi: 331
Nokia 808 PureView sẽ bán chính thức tại Mỹ, giá 699usd tại Amazon
Nokia đang có những bước đi mạnh mẽ nhằm đánh chiếm thị trường lớn nhất thế giới, Mỹ. Sau loạt Lumia 900 thành công thì nay Nokia vừa khai trương chuyên trang cho 808 PureView cho thị trường Mỹ. Anh em ở Mỹ có thể đặt hàng qua Amazon với giá 699USD. Nokia 808 PureView là chiếc điện thoại với camera cảm biến 41Mp, nhận được giải thưởng điện thoại nổi bật ở MWC2012 và giải thưởng về máy ảnh của TIPA. Mình đã có bài trên tay giới thiệu và chụp thử ảnh của 808 PureView, chất lượng ảnh từ 808 PureView là hết sức ấn tượng.
331 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thongphm
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chuẩn bị trở về thời hoàng kim nào!!!! 🆒
@th0ngpham Mình nghĩ bấy nhiu vẫn chưa đủ đâu, cần thêm nhiều đột phá nữa cơ ;)
14 triệu :eek:
đợi giảm giá nửa rùi suy nghĩ 😆
tích góp từ h thui =))
@chien52c4 bro cùng ý kiến với mình, cứ nửa giá đó là chiến thôi.:p
@chien52c4 Đấy là giá của Mỹ thôi bác ạ. Giá tại VN cao hơn thì sao? :p
lamgia2008
ĐẠI BÀNG
12 năm
@o0tobite0o Giá tại vn 12,24tr thôi😁

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
em này mà winphone thì đỉnh của đỉnh
@thangngocit Nhưng rất tiếc nó là symbian nên là đỉnh của đáy ^^
ồ,lần đầu tiên😃
nhìn hình thấy thích wá!
41 chấm 😁:D:D
KySiRong
TÍCH CỰC
12 năm
$699, ko biết Nokia nghĩ gì mà đưa ra cái giá này.
phuan
TÍCH CỰC
12 năm
@KySiRong -QTKD không có gì hay ho ?? cho nên bạn mới cảm thấy giá cái dt này mắc là đúng rồi 😃 . vì sao ư ? bạn học QTKD nên mình không nói nữa nhé

-bạn nhớ apple iphone 2G áp dụng công nghệ điện dung mới ra giá bao nhiêu không?kèm theo hợp đồng 2 năm là khoảng 600usd .

-người dân Mỹ không sống cuộc sống của người Việt Nam ta nên sẽ không hiểu tình cảnh ta , nhà mạng nước ta đâu có như bên MỸ là bán kèm hợp đồng.những người bạn bên mỹ của Bạn sài điện thoại theo phương thức kèm hợp đồng nên mới chửi " ngu " .

-hãy để họ thử sống như người Việt Nam ta thì họ sẽ cảm thấy họ sai khi chửi ai đó ngu . chưa sống cuộc sống của người ta thì đừng chê cuộc sống của người khác

-bạn học qua QTKD rồi thì nên biết trong kinh doanh không bao giờ biết trước kết quả như thế nào , có chi cũng chỉ là 99% là đúng . không như kế toán , có số liệu và tính thì ra đúng kết quả. tới đây chắc bạn còn nhớ về mon QTKD .

-
KySiRong
TÍCH CỰC
12 năm
@phuan
😃 hự, mình nói là ko biết bọn Nokia (ở Mỹ) nghĩ cái gì mà đưa ra giá này => liên quan gì đến VN mà bạn lôi vào???
Đt đc bán ở Mỹ, dân Mỹ comment (đối với người dùng ở Mỹ), bạn lại đưa suy nghĩ của người Vn vào thì mình chịu rồi, hem sao nói đc hehe

Vậy là bạn vẫn khăng khăng khẳng định là em này sẽ thành công ở Mỹ đúng hem 😁 vậy tụi mình cá đi, nếu em này mà bán đc 1 triệu bản ở Mỹ thì mình bao bạn chầu cà phê ;))
leo7
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hpnv_a2 n8 bền lắm ko dead đc đâu^^ htrc tưởng dead n hạ cfw rồi flash lại lại ngon :D 2 lần đi xe máy lấy dt ra nghe đều rơi xuống đường tưởng die n vẫn ko die đc chứ 😆 mỗi tội thân xác e nó sau 2 lần đấy hơi hoang dại =))
phuan
TÍCH CỰC
12 năm
@KySiRong thì dt có áp dụng công nghệ mới nên mắc ( mình không nói là nó sẽ thành công hay bán được nhé) . cũng như mình có nói với bạn là apple khi tủnga iphone 2G vậy đó , công nghệ điện dung + kèm hợp đồng 2 nam mà giá gần 600usd

ơ mình đâu có đưa ra suy nghĩ của ai đâu 🆒 ? mình chỉ giải thích cho bạn hiểu tại sao những người bạn bên Mỹ của bạn chửi ngu 1 cách vô lý , nên mới dẫn chứng cuộc sống của người Mỹ và người Việt ta ra để bạn hiểu rằng là bên đó mua dt rẽ , bên mình thì không được như vậy .

ấy ấy 😃 ,mình đâu khăng khăng em này sẽ thành công , mình nói từ đầu với bạn làchỉ nói về vấn đề công nghệ pureview và cái giá của công nghệ pureview. bạn đọc lại comment của mình nhé .

như trên , mình không đề cập doanh thu hay thành công của điện thoại này , nên mình sẽ không cá với bạn . nhưng mình sẽ cá với bạn rằng công nghệ pureview này sẽ thành công , và sẽ áp dụng vào nhiều lĩnh vực khác như: máy ảnh , máy tính bản , khung hình số..v.v..
phuongaltec
ĐẠI BÀNG
12 năm
tin mới của Nokia là đây ah
Em này mà chạy hệ điều hành mới hơn thì tuyệt
@hoanganhhb moi la moi nhu the nao....beele kog moi ah:eek:
Một mức giá tốt cho những ai thích cầm trên tay một sản phẩm siêu công nghệ như Nokia 808. Hôm nay mới được mở hàng. Thích thế.
@dangvodao109 Cái này chưa thể gọi là siêu công nghệ được.
@vnstockguru Theo mình cái Camera 41Mpix của nó đủ để đặt tên cho nó là siêu công nghệ.
thanhf102
TÍCH CỰC
12 năm
nokia : vị vua nay còn đâu! :oops:
@thanhf102 vua vẫn là vua thui bác ạ, dù có lúc gặp chiến tranh😁
hsta94
ĐẠI BÀNG
12 năm
41Mp mà 14tr à.
@hsta94 Chiều đầu tư là tối có đủ tiền mua em nó thôi mà. Thử xem số có được dùng 808 không nào!!!
đắt quá
RealAction
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em này đúng là đỉnh của đỉnh, em nó có thể chạy được 4 hệ điều hành nhưng vì nokia còn muốn giữ lại cho mình một cái gì đó nên em nó xin được chạy Belle OS 😆
dttung80
TÍCH CỰC
12 năm
@thangngocit Hic, chỉ sợ khóa bootloader thì chịu. Giá mà máy Nokia chạy được Android và mấy HĐH khác thì tốt quá. 😃
dttung80
TÍCH CỰC
12 năm
@RealAction BÁc cho em xin cái link của Pure View chạy 4 HDH, nếu ok thì em tiết kiệm tiền mua.

Chả ông nào Hack được N8 chạy Android cả, chán thế ! 😔
leo7
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dttung80 vì chẳng ai thích xăng pha nhớt cả 😆 bạn thích dùng ăn roi thì mua ss, HTC, ...chứ chơi với No làm gì 😁
pandacake
TÍCH CỰC
12 năm
@RealAction Bác lại nhái QA Vietnamgotalent à 😃)
quá đắt cho 1 cái camera trên đt
Mấy thằng mỹ giàu hơn,cho giá cao bán chơi.
@Olivander Nợ nần chồng chất chứ giàu nỗi chi. Dân nó khổ la rần rần kìa bạn ơi. Trợ cấp cắt giảm, lương hưu cũng sắp sửa xén bớt thất nghiệp thì vô bờ bến...Nợ nần, thất nghiệp thì vay mua xong rồi lấy gì trả ? Thằng cháu tôi sông ở Chicago Kỷ sư Điện mà bây giờ đời sống chật vật đi làm lúc nào cũng bị khủng hoảng với cái án "giảm biên chế" treo trên đầu. Kỷ sư thất nghiệp do công ty phá sản thì nhiều như rạ vậy.
Giá này chẳng tốt gì cả, mình thấy khá cao. Cá nhân rất thik camera N808. Tuy nhiên khi áp dụng lên WP8 thì chắc ko còn giữ mức chấm cao thế đâu, cỡ 20mp là vừa đủ..
tmv_pig2211
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Armerial Bạn nên tìm hiểu kỉ về công nghệ PureView của Nokia nhé. Vì sao lại là 41MB....và bức ảnh đưa ra khi chụp có phải có độ phân giải thực sự 41MB ko... Ko có gì là thừa cả...người ta có lí do cả.
dttung80
TÍCH CỰC
12 năm
@Armerial Mình nghĩ 41. thì cũng đáng tiền đấy. Chắc là đắt do không phụ thuộc vào nhà mạng, các máy iP hay HTC khác do nhà mạng phân phối thì giá rẻ hơn nhưng phải trả phí cho nhà mạng mà.

Rất đồng tình với Nokia. Tiếc là HĐH và nhièu dóng máy thiết kế lởm quá
@tmv_pig2211 Mình ko có ý nói là thừa, nhưng chắc chắn Nokia sẽ ko giữ mức chấm cao như thế trên WP8, vì như thế sẽ làm máy dày và xấu lắm..
tmv_pig2211
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Armerial hi....uhm...nhưng cái đó củng khó nói lắm.
dqhuy1989
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giá như em này chạy wp thì hay quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019