Nokia bán ra 2 triệu chiếc N97 trong 3 tháng

Didu
5/9/2009 7:19Phản hồi: 79
Nokia bán ra 2 triệu chiếc N97 trong 3 tháng
Dẹp tan mọi đồn đoán về khó khăn sau khi Nokia công bố thâm hụt 66% doanh thu sau quý II năm nay, “cỗ máy đa truyền thông” N97 vẫn đạt cột mốc 2 triệu máy bán ra trên toàn cầu. Kết quả đáng mừng sau khảo sát được thông tin từ Mobile News – Anh Quốc.

Với tổng số luợng sản phẩm: 10 triệu máy bán ra tính riêng cho 2 mặt hàng sử dụng hệ Symbian S60 5th của Nokia là 5800 XM và N97 thì trong vòng 10 tháng gần đây nhất, đây là 2 sản phẩm Nokia đạt doanh số cao nhất. Và hưởng ứng theo kết quả khả quan đó, dẫn lời từ CEO của Nokia tại Phần Lan, ông Olli-Pekka Kallasvuo thì hiện nay họ vẫn đang là nhà cung cấp số 1 toàn cầu trong mảng di động thông minh và có lẽ trong tương lai người tiêu dùng sẽ còn tiếp tục thấy được Nokia giữ vững và thậm chí sẽ còn mở rộng thêm nữa thị phần này.

Nguồn: Electronista
[relate]nokia[/relate]
79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ước gì mình có tiền mua 1 cái để góp mặt vào cổ đông N97 nhỉ
thiệt không vậy ta, hay chỉ là con số PR. Như vịt tèo báo là bán 25% thị phần, hay là xếp hạng bán chạy nhất của số hóa N97 là nhất trên e71 3 bật
Hãng công bố chứ đâu có phải như mấy bác ở Việt Nam đâu sao lại không thiệt được. Hãng nào chẳng có cục thống kê. Ngoài ra còn phải trình lên ủy ban quản lí để còn nộp thuế nữa chứ. Thông số này ko đùa dc đâu.
bienlt
ĐẠI BÀNG
15 năm
nhìn vẫn thấy dáng dấp của Iphone thế nhỉ ....?
oạch.....1 fan cuồng 😁
...............................
"Nói có sách, mách có chứng" thử xem. Chứ mồm bi bô "chưa đủ tuổi" thì đứa 3 tuổi vừa biết nói, nó cũng biết đấy.
cái này chuẩn nhé. Chẳng qua hàng Mỹ nó PR tốt và 1 điều nữa là thông tin qua internet bây giờ Mỹ ảnh hưởng quá lớn thôi, chứ O2 mà có mác Apple sản xuất chắc cũng hot ít là gần = Iph (gần = vì nó ra nhiều phiên bản và mau ra đời mới hơn trong khi Iph đẻ chậm gây sự chờ đợi cho dân Hi-end, chứ do nó toàn diện hơn chỉ là phần ít (<50%))
siemcreator
ĐẠI BÀNG
15 năm
Đúng là lạy thiệt, cái này dùng từ "ăn cắp" hay "bắt chước" thì chưa hẳn đúng! Cái này gọi là "trào lưu" hay "xu hướng" thiết kế Sleek Design, mỗi thời điểm sẽ có xu hướng đi kèm. Tới giờ là mấy năm sau khi iphone xuất hiện rồi, lạy đừng có lôi ra nữa, nghe...mệt lắm!.
Tìm mãi vẩn không thấy gì hấp dẩn ở 5800 hay N97 hệ điều hành dể sử dụng nhưng quá đơn giản giống như 1 chiếc điện thoại phổ thông dùng rất mau chán ( nếu ai đã dùng winmobile thì chỉ vọc mấy em này 1 ngày là chán )
Hức nghe các bác trong này phán mà em thấy chán quá
Chẳng biết các bác chữ to chữ tây ở đâu nhưng thực với các bác
Đôi khi ng ta cũng chỉ cần 1 cái đt để nghe, gọi. Chỉ nghe và gọi như phụ huynh các bác ý. Nên cần tính ổn đinh.
Với doanh nhân - các sếp thì cần thêm sự sang trọng và quý phái. Có cung ắt có cầu
Em không tán thành với các bác cứ hơi tí là lôi ng ta mù cái này mù cái nọ ra. Họ có tiền mua cái đt đến cả mấy chục ngàn đô không chỉ là giầu xổi thôi đâu
overrei81
ĐẠI BÀNG
15 năm
mấy cái đó 1 ngày là cao 😁:no6xn:....win mo lúc mới ra bản 6.1 cũng gom tiền mua cái chơi thử cho bek rốt cục chơi đc 1 tuần :eek:o7dt:...h bán lại sài đth cùi để dành mua bb :laugh8kb:
hoangukzx
ĐẠI BÀNG
15 năm
😆 bác nói thế có quá o,em dùng n78 2 năm rồi,cùng lúc có đc dùng qua iPhone,Android với wm của HTC luôn,thấy vẫn thích n78 nhất :D. Symbian o phải cực kì thông minh như wm nhưng nó cũng có đủ cả từ bittorrent,duyệt web thì đủ cả,xem phim đủ các đuôi.Đấy là còn chưa kể dao diện cũng đẹp download theme bét nhè 😃), giá rẻ,pin tốt(1-1,5 ngày sạc 1 lần) khá bền(rơi xuống mặt đường dc gần 10 lần mà chưa hỏng tí ji,o bù cái iPhone e đánh rơi 2 lần hỏng luôn cái mic và wifi 😔( ). nói chung thì tùy sở thích mà chọn máy thôi,nhưng các bác o thể phủ nhận symbian cũng là 1 hệ điều hành hay,chỉ trừ bản 5th thì hơi yếu thế so với các hdh touch khác thật :(
phần mềm thì ko gì bằng IPhone đâu ! mình mới bán iP nè định mua N97 xài cho oách vì có bàn phím pro quá ! chính vì nokia có Ovi nên mình mới dứt nỗi iPhone đó ! www.store.ovi.com vô mà xem giống app store quá 🆒
mấy bác nói chí lý,noi đến s60 thì em chỉ thix nhất 1 em đó chính là N-gang QD,còn các dòng còn lại thì nản,RIM em vọc 2 đêm trắng khi mới cưới em bb8320,còn I900 em vọc hết 1 tuần,khi up rom mới tại típ tục vọc...vọc nữa vọc mãi...
bluesight
TÍCH CỰC
15 năm
hì hì, symbian là hdh của smartphone, mang danh "smart" nhưng sao thấy nó ngu ngu sao ih. xài từ wm, palm, BB,Mac tới linux cũng xài qua nhưng công nhận thằng symbian này ngu nhất. (T_T) dzay mà còn phức tạp nữa. chỉ cài soft bt mà phải sign tùm lum, ko sign thì phải hack phone tè le=> cái này là tệ nhất, chẳng có cái hdh nào đòi hỏi tùm lum như cái symbian này.
Sau khi hack đc phone thì mới thấy cảm giác smart 😁
Trời ơi, dùng IP bác không JB thì cài sao nổi app lậu, nếu ko cài app lậu thì vẫn phải mua trên Apple store mà. Symbian cũng thế thôi, hack thì mới cài phần mềm lậu chứ, còn không thì phải sign để nó kiểm chứng phần mềm bản quyền. Hehe...
đấy ... nó bị chửi nhiều nhưng vẫn bán chạy đấy chứ ... mà công nhận symbian chưa thật sự là smart khi cách điều khiển của nó còn phức tạp quá ...
có tiền là cưới 1 em liền, nhưng vẫn thích em iphone hơn
Hàng Nokia thì bền mà bác; quen cái gì thì xài cái đấy; người dùng Nokia nhiều thì ngươi ta quen người ta mua thôi. N97 cũng đẹp mà :> mỗi tội cảm ứng vẫn dỏm 🤔
........

nhìn n97 mà thấy dáng dấp của iphone? thế này thì không phải là bác này bị iphone làm cho mê muội đến lú lẫn,mà là thực tế ngoài đời ông này đã lú lẫn dù có iphone hay kô:no6xn:
symbian đơn giản thân thiện,dẽ dùng.mua máy về hack phone 1 lần xong cứ thế mà vọc thôi có gì mà phức tạp?
mình dùng loại nào cũng thấy hay cả chẳng thấy cái nào hay hơn cái nào hết
bienlt
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bác nì sao nặng lời với em thế nhỉ? hiểu biét em là như thế, nói thiệt từ khi xài iphone em có suy nghĩ chẳng còn cái dtdd đáng để xài hơn Iphone.
EM cũng đâu khẳng định nó có dáng dấp của iphone, còn treo dâu ? dằng sau mà bác, mong bác nhẹ lời với em tí nhé,
n 97 thiết kế đẹp mà các bác tiếc là không có tiền mua 😔
tuchuba
TÍCH CỰC
15 năm
Em N97 nhìn cũng hay phết không biết so với em Iphone 3G thì sao nhỉ các bác? Giá em nó tương đương nhau thì phải !
Hình như Iphone bán 3tr cái trong 1 tuần ....
3 triệu cái trong 7 ngày ....! Nokia 2tr trong 90 ngày ....
Con số đã nói lên tất cả... 😃
truelied
ĐẠI BÀNG
14 năm
ông này lậm, iPhone nào bán 3 triệu cái 1 tuần? Đang bàn NOKIA mà tự dưng lôi iphone vào khoe, vớ vỉn.
xjutommax
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cho dù k sốt như Ip nhưng N97 bán đc với con số như thế thì quả là rất ấn tượng rồi.
nhatminh87
ĐẠI BÀNG
15 năm
Fan NOKIA chỉ được cãi cãi cùn thui chứ chẳng đưa ra được điểm gì N97 hơn IPHONE, HTC cả😁, cứ nói giống mấy người thiếu hiểu biết:laugh8kb:
Mấy bác pro iPhone nói chuyện tự tin quá. Bác nào muốn so iPhone với N97 thì lên cà phê tinh tế so với em nhé.

Xem iPhone làm được gì nào?
trunkz
TÍCH CỰC
15 năm
Đúng đấy bác Hiệp. Lấy N97 kẹp nát quả táo đi (sorry em cũng thích iPhone nhưng ghét fan cuồng to mồm!). Em thì em nói thật là đt nào (xịn) em cũng khoái cả, nhưng mỗi cái đều có 1 mặt mạnh riêng của nó, chả thể nào so bì được. iPhone em cũng khoái, N97 cũng thích... Nhưng em chả chấp nhận nổi các fan cuồng của bất kỳ hãng nào mở miệng ra chê bai lăng mạ các hãng và các fan hãng khác. Có lẽ từ nay phải treo bảng "cấm fan iPhone" trong các topic nói về đt của hãng khác quá! Sao iPhone cũng có thiếu gì nhược điểm mà ko ai nặng lời với nó, trong khi mấy ông nội fan Táo đi đâu cũng oang oang chê bai đt khác hết vây? Bực cái mình.
nói chung tùy quan điểm và sở thích của từng người dùng, em cũng đã dùng Nokia nhưng phải công nhận là Nokia chỉ được cái dùng ổn định và trâu bò, còn để ''vọc'' em nghĩ nokia chẳng có cái gì cả, chắc nhanh thì 30' chậm thì 3h là hết,( quan điểm của riêng em, các bác chém nhẹ tay )
nhatminh87
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bác này nói đúng đã dùng smartphone thì để vọc thui, cho nên mấy cái máy NOKIA không nên tự xếp mình là smartphone😁
chính xác Nokia trâu bò lắm hôm bữa cái N91 của em rớt từ trên cầu thang xuống mà chả hề hấn gì công nhận trâu thiệt gặp Iphone die màn hình chắc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019