Nokia công bố Ovi Player, cập nhật PC Suite hỗ trợ Windows 7

sonlazio
14/11/2009 9:14Phản hồi: 12
Nokia công bố Ovi Player, cập nhật PC Suite hỗ trợ Windows 7
Nokia Ovi Player chính là Nokia Music được chúng ta biết đến trước đây. Tuy nhiên nó đã được cập nhật thêm mốt số tính năng mới, sửa các lỗi còn tồn tại, tăng hiệu suất sử dụng, và đổi tên lại cho phù hợp hơn với chính sách của Nokia. Ovi Player sẽ tương thích hoàn toàn với tất cả các Nokia Music Stores hiện tại.

Giao diện Nokia Ovi Player mới

Một số tính năng mới của Ovi Player sẽ là filter column giúp người duyệt qua các bài hát trong bộ sưu tập của mình dễ hơn, bổ sung thêm một số cách hiển thị mới, hỗ trợ Windows 7 và thiết kế lại các nút điều khiển cho thuận tiện hơn. Hiện tại thì bạn đã có thể tải Nokia Ovi Player tại đây. Cũng trong dịp này thì Nokia cũng đã đưa ra bản PC Suite mới, bản 7.1.40.1, hỗ trợ Windows 7 tại đây.
Nguồn:unwiredview

[relate]nokia, "ovi player", "pc suite"[/relate]​
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kijinobita
ĐẠI BÀNG
14 năm
Gần giống như Itune của Apple , dễ nhìn. Giao diện cũ nhìn đơn điệu quá. 😃
leetromas
TÍCH CỰC
14 năm
Tiếc thật, cái PC Suite này không có bản dành cho MAC nhỉ.
Sớm ra bản dành cho MAC đi NOKIA ơi...
xtmg1
CAO CẤP
14 năm
cái này để làm gì nhỉ ? khó hiểu quá !
hieuans84
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ovi Player này để làm j vậy bạn, có phải để đồng bộ music cho S60v5 giống như itune ko?
hanguyen169
ĐẠI BÀNG
14 năm
PC Suite cũ vẫn xài đc ở win7 mà,nhưng có update vẫn sướng,hehe
dở hơi chưa, chưa gì lại thấy so sánh với Itunes rồi kìa. Các phần mềm cùng chạy trên nền HDH windows đều có của sổ có phím thu nhỏ phóng to... hỏi làm sao lại ko nhìn na ná nhau. Nokia vẫn loay hoay tìm hướng đi cho cái " chợ " âm nhạc & trò chơi của mình" thì phải
jacktruong
ĐẠI BÀNG
14 năm
ko đẹp và tiện dụng = iTunes đâu
bigmi
ĐẠI BÀNG
14 năm
😆,lúc nào cũng itunes với apple đến là hãm.Bản update này giá trị.Ko biết mọi người như nào,trước bản update này,mình dùng win 7 hay vista ultimate khi vào nokia music là bị dump.Tới bản update này thì hết.Điểm cộng nữa là tương thích rất tốt với máy nghe nhạc của sony cụ thể là sony x1061,add nhạc,tạo playlist,cover,dễ dùng ngang ngửa với mp3 tag.
xtmg1
CAO CẤP
14 năm
cài nhạc thì rút thẻ nhớ ra cắm vô pc chép có phải nhanh hơn không ,xài cái này rắc rối quá
lại còn chợ music và game nữa ,nhảm quá
bigmi
ĐẠI BÀNG
14 năm
ôi zời =)),thế cứ để loạn xạ mà nghe àh,ko nghe theo album,ko nghe theo playlist àh.Thao tác trên pc có dễ hơn là làm thủ công trên điện thoại ko.Ơn trời em ko nghe nhạc bằng điện thoại.Ăn mặn hơn 1 tí là biết xài cái này ngay ấy mà,toàn drag and drop chứ có gì mà khó.Chưa kể là nó tương thích đc với dap sony.Mạn phép hỏi bác xtmg1 nghe nhạc bằng thiết bị gì và thể loại nhạc gì.Em đoán nhạc 3xu 128kps nhỉ :">
4fun
TÍCH CỰC
14 năm
bác post bài này làm em nghĩ nhiều quá bác ạ 😔
nếu cái đồng dưới sign là của bác thật thì bác thật cũng k thường ở VN này
nhưng bác nhìn kỹ xem, đây là topic gì ?
bác cũng biết người dùng Nokia thường ntn phải k ạ ? Thích đơn giản, bền bỉ, ... thế nên cứ thích cái kiểu kéo thả như máy nghe nhạc tàu ý ạ, nhanh gọn nhẹ
cỡ bác chắc em phải gọi là audiophile, còn chúng em chỉ phấn đấu thành musicalphile thôi bác đừng khinh
bác nghe âm thanh quen có bao giờ quay về nghe nhạc k ạ ? bác có biết là rất nhiều người k thích trọn vẹn cả 1 album k ạ ?
vâng, nói đúng ra nghe nhạc là theo sở thích, bác dựa vào cái gì chê nhạc người ta là nhạc 3xu ? có người cả đời k nghe beethoven đấy thì có sao đâu ?
xtmg1
CAO CẤP
14 năm
mình dùng N95 ,phần mềm nghe nhạc của nó khá hay,có thể sắp xếp bài hát theo thể loại ,nhạc sĩ ,album...............
nhạc 128kps là nhạc 3xu à ? vậy bạn nghe nhạc mấy xu ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019