Nokia giới thiệu 808 PureView ở Việt Nam(?)

cuhiep
8/7/2012 10:47Phản hồi: 516
Nokia giới thiệu 808 PureView ở Việt Nam(?)
Được bán cách đây hơn 2 tuần nhưng Nokia mới tổ chức giới thiệu Nokia 808 PureView cuối tuần trước. Theo quan sát mình thấy đây là một buổi nhấn mạnh đến PureView hơn là muốn nhấn mạnh đến chiếc 808 PureView. Mỗi người đến tham dự buổi giới thiệu này được phát cho một chiếc 808 PureView để chụp thử và cùng tham gia cuộc thi chụp hình với 808 PureView trong 1 tuần. Đại diện Nokia ở Việt Nam nhiều lần nhấn mạnh đến PureView trên Windows Phone. Nokia 808 PureView chạy hệ điều hành Belle đã được bán ra rộng rãi và được khá nhiều người quan tâm. Mình từng dùng và chụp thử ảnh với 808 PureView và đó thực sự là một chiếc điện thoại có Camera tuyệt vời và là một trải nghiệm rất mới.

Theo Nokia thì PureView được phát triển dựa trên Symbian cách đây nhiều năm nên phiên bản đầu tiên của nó là trên Belle chứ không phải trên Windows Phone. Hy vọng với những kinh nghiệm rút ra từ 808 PureView thì chiếc điện thoại Windows Phone với công nghệ PureView sẽ hoàn hảo hơn và tuyệt vời hơn nữa.

PureView là công nghệ độc quyền của Nokia. 41Mp trên 808 PureView không phải là con số bắt buộc và chúng ta có thể nghĩ đến những chiếc máy mỏng hơn, giá tốt hơn mà vẫn có PureView. Điều này đã được Nokia xác nhận.
516 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

màu đỏ nhìn gợi cảm :rolleyes:
@mactinos bác nhắc e mới soi kỹ đấy, tinh mắt thật 😁
fanTT
TÍCH CỰC
12 năm
@mactinos Bác này tinh mat thiêt ....keke
honglong12
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mactinos Có thấy cái dây đeo màu trắng ngà thì phải.
hardeeboy
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mactinos chưa chắc màu trắng đâu mợ ^^
Một con én ko làm nên mùa Xuân, camera ngon chưa làm dt trở nên xịn, còn phải Cần nhiều nhiều thứ nữa, chúc Nokia thành công với pure view
@Airblade14 Bác nói chuẩn quá. Cố nên Nô ơi
MikenAngelo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Airblade14 Pure View + WP8 vậy chắc đủ chưa Bác 😃😃
@Airblade14 Không nhất thiết phải gắn bộ cánh tuyệt đẹp cho máy cày. Vì cái cần của máy cày là sức mạnh và bền bỉ.
nokia đi lên thật rồi, thích e này với e n9
aeronautic
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nói thiệt lòng chứ 808 pure view nhìn xấu quá,dày nữa......Mua 900 hay N9 ngon hơn.......Chụp hình có máy ảnh đủ xử rồi......😃
dangphi95
TÍCH CỰC
12 năm
@dangvodao109 cái đó ng` ta hay gọi là trẻ trâu đấy bác ạh =))
@dangphi95 Ah vâng. Vậy thì gọi là trẻ trâu tài cao đi cho nó sướng. Cũng một phần là lấy thể diện cho Thiếu Lâm bác nhở.😁
@aeronautic bác mua đi rồi chán đổi cho em e có n900+1100 nữa
@aeronautic Hi , chắc bạn chưa cầm trên tay 808 màu trắng đấy thôi , đẹp lắm bạn ạ , ko thô đâu . Nhiều người mượn máy mình xem thử đều nói đẹp hơn N9 và lumia 900 đấy .
Áo đỏ chứng tỏ hàng ngon...😁
nttungtq
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hailongplus91 Ket cau nay nhat

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
Đẹp thật đấy 808 chụp ảnh là nhất rùi!!!
Pureview thật sự là một cuộc cách mạng của camera phone.
Hy vọng sớm được sử dụng trên những nền tảng khác.
Bác nói "cái nào"??? :p
@xuongrongdem chắc là người mặc áo đỏ rùi kakakakaka
lucas5x
ĐẠI BÀNG
12 năm
nói thật 808 với cái giá hiện tại thì khó mà mua đc
đẹp hơn mấy em DSLR ko nhỉ?;)
Ưu điểm lớn nhất của sản phẩm 808 này chỉ tập trung vào máy ảnh. Nhưng tự hỏi. Những ai mà có máy ảnh rời. Thì liệu 808 này có phải lả sự lựa chọn tốt hay ko? Câu hỏi này có lẽ cũng giống câu trả lời của 1 số bạn như sau "tớ ko thích sài iPhone, tớ lại thích sài nokia 1110i + iPod" như 1 số lựa chọn tính năng tương đương mà giá thành hợp lý. Vì hiện giờ giá của dản phẩm này còn tương đối là cao. Mong là sản phẩm này sẽ tiêu thụ tốt cho những ai thích chụp ảnh. Sáng tạo nghệ thuật bằng máy ảnh điện thoại mọi lúc mọi nơi.
vanquyenktb
ĐẠI BÀNG
12 năm
@namhungtlc mục đích chính của con pureview này là mở đầu cho bọn Lumia wp của nokia, mặt khác nó cũng tốt cho việc nhiếp ảnh bằng camera phone mọi lúc mọi nơi
@namhungtlc nhưng tự hỏi, những ai ko có máy ảnh rời. thì liệu 808 này có phải là sự lựa chọn tốt hay không! đặc biệt là những người yêu công nghệ! mình là Mem của tinh tế, một trong những người yêu công nghệ!
@namhungtlc Đồng quan điểm, dùng dSLR nhưng vẫn đang me E này 😃
Con trai dùng con này chất khỏi nghỉ.
Sửa thêm tý nữa:
Đã dùng con này thì phải đeo bao 😃
quay video cũng tuyệt ae có thể tham khảo thêm các bài 808 ở Nokia 808 PureView
nhìn ngoài không xấu đâu chỉ dày thôi
chụp đẹp ghê 😁
@hoangduykt7990 ngu thế, tui có nói 808 chụp đâu, là mấy bác fan khùng nói do 808 chụp nên tui mới bảo là ko phải đó chứ
@nguyenqthin Ngu thì im rồi biến đi, tôi nói đấy, nhưng sau đó tôi biết tôi nhầm tôi đã nhận mình nhầm. Sai thì nhận, có thế cũng xoắn tít lên.
@Mr. Tian ai biết mình ngu thì tự biến, nói ra chứng tỏ lại ngu
@nguyenqthin Đứa nào ngu thì người khác tự thấy =)) Người khác chưa chửi gì đã kêu người khác ngu, khùng, rõ thằng ngu, không biết lựa lời mà nói, phí công ba mẹ nuôi ăn nuôi học.
Ôi! Màu đỏ thật là gợi cảm :rolleyes:
em trong hình mặc áo đỏ cầm 808 màu đỏ nhìn tươi quá 😃
nhưng màu trắng vẫn là đẹp nhứt!
no_6120
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dihia Màu trắng đang là trào lưu bác ơi
coolnt0317
ĐẠI BÀNG
12 năm
hàng nokia thì bền , nhưng quả thật con này chỉ được cái chụp ảnh 😔
@coolnt0317 Chụp ảnh chỉ là điểm nhấn của em nó , còn về các chức năng như chơi game , ứng dụng thì bạn ko cần phải lo đâu , rất mượt đấy . ^^
d7293
CAO CẤP
12 năm
em chưa hiểu dấu "(?)"
Áo ngoài màu đỏ, áo trong màu trắng. Vote mạnh :p
Riêng mình thì thấy 808 PureView vẫn đẹp và sẵn sàng chấp nhận một chiếc WP với PureView 41Mp và dày như thế 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019