Nokia giới thiệu Nokia 207 và 208: hỗ trợ 3.5G, Mail for Exchange, hai SIM, giá 68 USD

TDNC
3/7/2013 7:22Phản hồi: 235
Nokia giới thiệu Nokia 207 và 208: hỗ trợ 3.5G, Mail for Exchange, hai SIM, giá 68 USD

Hôm nay Nokia tiếp tục tung ra thêm hai sản phẩm mới bổ sung vào bộ sưu tập điện thoại phổ thông có mức giá dưới 2 triệu đồng của họ là Nokia 207Nokia 208. Cả hai máy dự kiến có giá bán 68 USD nhưng được trang bị nhiều thế mạnh như kết nối mạng 3.5G (không có Wi-Fi), có thể dùng điện thoại làm modem Internet, hỗ trợ Mail for Exchange, hai SIM (Nokia 208) và pin có thời gian chờ là 33 ngày. Máy sẽ được bán ra từ quý 3 năm nay với 5 màu sắc: Đỏ, Xanh dương, Vàng, Trắng và Đen.

Cả hai máy đều có thiết kế dạng thanh , bàn phím cứng T9, màn hình 2.4" độ phân giải QVGA. Ngoại hình của hai máy giống y hệt nhau, khác biệt lớn nhất giữa hai máy là Nokia 208 có thêm camera 1.3 MP còn 207 thì không. Nokia 208 có hai phiên bản 1 SIM và 2 SIM còn 207 chỉ có bản 1 SIM duy nhất. Cả hai cùng hỗ trợ thẻ nhớ microSD, được trang bị chức năng chụp chân dung có hướng dẫn bằng giọng nói (Nokia 208), chụp liên tiếp và chụp Panorama, có thể dùng máy làm modem Internet cho máy tính cũng như được có luôn chức năng Slam, gửi file giữa các máy qua Bluetooth một cách nhanh chóng.

Nokia 207 và 208 bản 1 SIM có thời gian chờ là 33 ngày, còn 2 SIM là 20 ngày, vỏ chống trầy và sẽ được bán ra từ quý 3 năm nay với giá dự kiến 68 USD.

Cấu hình kỹ thuật Nokia 207/208:
  • Nền tảng: chạy trên Series 40
  • Màn hình: LCD 2.4" độ phân giải 240x320, 18-bit, 262.000 màu, 166 ppi
  • SIM: Micro SIM
  • Kết nối: 3.5G, cổng âm thanh 3.5mm, micro USB, Bluetooth 3.0
  • Bộ nhớ trong: 256 MB
  • RAM: 64 MB
  • Thẻ nhớ: microSD
  • Camera (208): 1.3 MP
  • Kích thước: 114,2 x 50,9 x 12,8 mm
  • Nặng: 91,3 g / 89,6 gram (208)
  • Pin: 1.020 mAh

Theo Nokia
235 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pin 33 ngày, ngon à nha
dvt368
TÍCH CỰC
11 năm
@tonion 33 ngày là thời gian chờ mà.
@tonion Mình chưa bảo tin hay ko cơ mà... Nhưng mà bạn so sánh thời gian chờ với xài thì so sánh kiểu gì bạn. Bạn biết khi chờ nó auto off mấy cái linh tinh ko. Khi nào bạn thử xem cái máy dt của bạn chờ xem dc bao lâu nhé. 😃. Pin BB 99 mình chờ là hơn 1 tuần.. Xài thì chưa tới 1 ngày 😁
andox_206
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tonion bạn ko hiểu thời gian chờ là gì à? là thời gian khi sạc pin đầy và để nguyên đấy cho nó hết pin
chứ còn dùng ít hay ít dùng, kể cả đút túi, thi thoảng lôi ra bật lên xem giờ thì cũng chả nổi 5-7 ngày đâu bạn ạ
tranduymb
TÍCH CỰC
11 năm
@tonion Pin 1020mAh dùng bình thường đc 2,3 ngày 😁
tóp. đang cần em này
Nokia chịu khó đánh vào phân khúc feature phone nghe
có điều, toàn các cụ dùng loại điện thoại này, đến con nít cấp 2 nó cũng xài smart phone rồi
nvntt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@USRobotics thôi đi bạn cứ đùa.....
@USRobotics cho những người thích sự đơn giản 😃
01246641996
ĐẠI BÀNG
11 năm
@USRobotics bọn cấp 1 giờ cũng toàn galaxy y rồi optimus L3 ,… toàn smartphone thôi, không nói có mấy trường hợp còn dùng iphone với mấy cái đầu bảng @@ giàu hơn cả mình
Đúng là phân khúc này mình vẫn thik No nhất, hàng rất chất
5 năm nữa thế giới k còn điện thoại này nữa, tập trung smartphone nhiều đi nokia
@minhnv85 5 năm nữa toàn thế giới thành đại gia hết à .

Bất cứ ai , thậm chí là những người đang dùng smartphone cũng cần 1 chiếc máy dự phòng , pin lâu để phòng thân , chưa kể Feature phone giờ đây có kết nối 3G rồi thì cứ an tâm về chuyện email .
hitapass
ĐẠI BÀNG
11 năm
@minhnv85 Mình vẫn dùng sim chính trên 1280, cục gạch bền, pin trâu, Smartphone không so được về khoản này được đâu
long280820
ĐẠI BÀNG
11 năm
@minhnv85 5 năm nữa là thế giới hết người nghèo rùi, mềnh thoát khỏi kiếp nghèo lun rồi , vui quá đi 😁 kekekekekeke
Slump
ĐẠI BÀNG
11 năm
@minhnv85 Phát biểu nhố nhăng, thị phần người sử dụng đt cục gạch vẫn còn nhiều lắm, ko phải ai cũng có tiền, có điều kiện ( ngồi văn phòng), có khả năng sử dụng smart phone đâu bạn ơi.
20 năm nữa thì có thể chứ giờ dân châu phi, hàng tôm hàng cá, người già....... vẫn cần đt đơn giản chỉ là nghe và gọi.... khi bạn đi leo núi, trekking vài 3 ngày thì việc mang smart phone + pin dự phong chưa chắc đã bằng nokia cục gạch nhé.

Đôi khi mình vẫn in bản đồ giấy ra để sử dụng đấy chứ ko dựa hoàn toàn vào Gmap đâu 😃
đem con này làm cục phát wifi cho nexus 7 :p + chữa cháy
@a1provip002 phát wifi = niềm tin ah thím.
hieu_jack
ĐẠI BÀNG
11 năm
@a1provip002 Có wifi đâu mà cục ... 😆
kizz2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@a1provip002 Ko co wifi sao lam hotspot
Sent from my SGH-T989 using Tinhte.vn
xinbattn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@a1provip002 Bạn chỉ cách cho mọi người được không.
dhpsos
TÍCH CỰC
11 năm
@a1provip002 Đâu có wifi đâu mà phát.
dancely20
TÍCH CỰC
11 năm
có 3.5G kìa ngon vãi
tuananhdb
TÍCH CỰC
11 năm
Ồ dia 😁 ngon hơn cái con cùi bắp 501 chỉ có 2G :D
Kocoji
TÍCH CỰC
11 năm
@tuananhdb 501 xài 2.5G đó bác ựa, ít ra cũng hơn 2G :D
ManU4ever
TÍCH CỰC
11 năm
nh máy ra sau này thừa hưỏng nh thiết kế cuả lumia ghê, ko còn nh dág đặc trưng khác lạ nưã 😁 em này nhìn ngon hơn 206 rồi, k giống đồ chơi như đơì tr
thời nay mà thiết kế xấu , nokia giờ xài lúa :p
Anhbien
TÍCH CỰC
11 năm
Các hãng khác sx smphone thì nokia đánh vào 20% thị phần đt còn lại
Cam 1.3. Ẹo.
1 điểm trừ lớn cho các em teen (như mình) tự ...xử.
Hic
ldhieu8th
TÍCH CỰC
11 năm
@Ychangheo_vina Giá 1 củ rưỡi mà 3G nữa nên không thể trang bị tốt hơn (asha 206 1tr4 camera 1.3 MP)
@ldhieu8th Ráng thêm xí nưã 2px là tuyệt cú mèo lun bác nhể?
Em 6300 2px mà chụp cũng tạm đựơc á.
Mà hỗ trợ 3.5G , thì có hổ trợ 2G không ta, em hỏi ngu tí.
ldhieu8th
TÍCH CỰC
11 năm
@Ychangheo_vina Hi, mình đọc trên trang NOKIA CONVERSATION thì họ nói mục đích tạo ra đt này là 1 cái backup phone cho smartphone nên mình nghĩ không đặt nặng vấn đề camera.
Hỗ 3g hoặc wifi thì chắc chắn sẽ có 2G và EDGE 😃
ngqnamanh
TÍCH CỰC
11 năm
@Ychangheo_vina hỗ trợ đầy đủ bạn né mỗi là ko cái wifi 😃
Có mail for exchange là push maim như smartphone rồi...nếu nhu cầu chỉ có mail...như mình thì máy quá tốt...pin lại ngon...không phải chăm chăm sạc pin mỗi nữa ngày 😆
Mua thay cho cái USB 3g cùi bắp cũng hay đấy
Chit Lee
TÍCH CỰC
11 năm
Giờ máy phổ thông cũng làm modem wifi đc thì quá là ngon rồi
Cái giá ngon nữa
@tungbeobenh thank bác, mình troll tí cho vui thôi, nhưng bạn kia ko thích nên thôi.
Chit Lee
TÍCH CỰC
11 năm
@jeftparker bạn ơi đọc kĩ lại đi, mình viết là làm modem phát wifi cho máy khác chứ mình có bảo là có wifi đâu
@Chit Lee bác gọi tổng đài 1080 hỏi xem máy ko có wifi thì có làm đc modem phát wifi cho máy khác ko nhé. mấy ẻm 1080 chắc cũng biết đấy.
Chit Lee
TÍCH CỰC
11 năm
@jeftparker cái đấy e ko biết, chắc cắm dây vào máy khác mà phát như mấy em dùng s40 hồi xưa ý
lam model internet kieu gi vay nhi?
@ldhieu8th cắm dây share 3G cho máy tính thôi không phát được wifi cho máy khác được đâu vì bản thân nó có wifi đâu mà
sony2013
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hieupy89 bác này nói chuẩn, dòng s40 k bao h có tính năng Hotspot phát wifi đâu, cái share 3g cho máy phải cắm qua dây micro usb để share, mà cắm vào truy cập mạng 1 lúc mà máy nóng khiếp lại còn hại pin nữa chứ
gasay
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ldhieu8th chắc không tuyệt vời như thế được đâu, có wifi hotspot thì chắc chẳng cố giá này đâu
@tuannam0810 Lấy mạng 3.5G của máy để phát wifi cho các tb khác(wifi hotspot)
ngon
ldhieu8th
TÍCH CỰC
11 năm
để dành tiền mua em này xài thêm sim dự phòng cho con LG L3II của mềnh😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119