Nokia Link: chuyển Nhạc, Hình, Phim từ Máy Tính qua N9 và ngược lại

cuhiep
6/11/2011 8:19Phản hồi: 60
Nokia Link: chuyển Nhạc, Hình, Phim từ Máy Tính qua N9 và ngược lại
Anh Sonlazio từng giới thiệu với các bạn cách chuyển danh bạ, lịch làm việc, email vào N9, hôm nay mình xin giới thiệu với các bạn cách đưa Hình, Nhạc, Phim vào máy N9 và ngược lại thông qua ứng dụng [TAG]Nokia Link[/TAG]. Ứng dụng [TAG]Nokia[/TAG] Link này có cả phiên bản cho Windows và Mac và do Nokia phát triển nên rất đơn giản và dễ sử dụng. Ứng dụng này ngoài việc đồng bộ hóa nội dung trên N9 với thư mục được chọn trên máy tính còn giúp chúng ta tạo ra các bản sao lưu máy và sau đó phục hồi lại nội dung sao lưu đó sau.

Các bạn lưu ý các định dạng mà N9 hỗ trợ thì đưa vào mới chơi được. Nếu anh em nào chụp hình bằng máy có độ phân giải cao thì chúng ta nên cho hình nhỏ lại để tiết kiệm bộ nhớ cũng như làm cho máy chạy mượt hơn khi coi hình. Nokia Link chỉ chuyển qua lại chứ không can thiệp vào kích thước hình như [TAG]iTunes[/TAG].

60 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tamguitare
ĐẠI BÀNG
13 năm
N9 đẹp quá đi. Chẹp chẹp.. Càng phức tạp càng thích vọc.
Nokia hỗ trợ Meego tốt thì mọi người sẽ yên tâm mua N9 hơn. N9 quá đẹp
Hiện tại nokia support N9 khá tốt đó bạn . ngoài flash và ứng dụng văn phòng thì tất cả đều đầy đủ 😃
Hik. nghe bạn nói mà buồn quá. Mình thì chỉ mong em nó có thật nhiều ứng dụng văn phòng thôi. Game với flash thì ko quan tâm lắm. Có tầm 20 game là ok rồi.
có dùng trên linux không nhỉ vì meego cũng là linux ?
Đẹp thật! Cái Nolia Link này hay quá...Giao diện đơn giản thân thiện ghê ... phải chi các chương trình bây giờ viết ra ngày càng thân thiện thì hay cho ng dùng quá!
qweti_thanh
ĐẠI BÀNG
13 năm
"định dạng" chứ không phải "đị dạng" nhé anh Hiệp

---------- Post added at 03:45 PM ---------- Previous post was at 03:41 PM ----------

quả là quyết định đúng đắn của mình khi trở thành nokia fan
giao diện đơn giản, dễ dùng thật :happy:
k dùng cái này có cop dữ liệu đc k mấy bác >"<
được bạn ạ, nhưng máy tính tràner rất lâu. bạn dùng cái này chuyển dữ liệu chỉ trong nháy mắt. mình chuyển 2,2gb dữ liệu chỉ trong 5 phút

---------- Post added at 06:16 PM ---------- Previous post was at 06:13 PM ----------

cái n9 bắt gps rất kém 😔(
ImQuoc
ĐẠI BÀNG
13 năm
giao diện đép quá, bao giờ mới xài N9 đây
thank bac hiep
răng mình down mà hắn chỉ hiện ra cái hình dành cho window thui hix hix
Mr_nhat
ĐẠI BÀNG
13 năm
nice :X.........................
Em ám ảnh con N900 lắm, vì dùng ngon thật như thật phức tạp khi phải flash máy...eMMC! Và N9 nghe bảo cũng như thế!
>BlackBerry cho lành! Em không rành như các vọc sĩ, và linux càng không biết gì!
đẹp quá
sss
chưa trải nghiệm N9 nên chưa biết thế nào
ngày mai ngày mai... mai mình sẽ down cái nì về 😔... nếu mai em N9 về tới nơi
em có thắc mắc lúc trước có tin đồn N9 có thể chạy được app android khi ra mắt, bây giờ sao rồi có ai cài được app android cho N9 chưa vậy😕
Cá nhân thì thấy N9 đẹp nhưng thực tế không thích NOKIA.Thương hiệu NOKIA thì miễn phải bàn nhiều
cái này Hay thật. ước gì có em N9 .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019