Nokia Lumia 929 sẽ được giới thiệu với cái tên "Icon", ra mắt ngày 16/1 tới đây?

Duy Luân
16/12/2013 23:25Phản hồi: 135
Nokia Lumia 929 sẽ được giới thiệu với cái tên "Icon", ra mắt ngày 16/1 tới đây?
Ảnh báo chí rò rỉ trước đây của Lumia 929

Theo tài khoản Twitter evleaks, chiếc Nokia Lumia 929 với màn hình 5" Full-HD từng lộ diện trước đây sẽ được giới thiệu với tên gọi "Icon". Không rõ việc đổi tên chỉ áp dụng cho mỗi chiếc 929 (vốn được thiết kế dành cho nhà mạng Verizon) hay là động thái đánh dấu cho việc thay đổi toàn bộ hệ thống tên gọi vốn được đặt theo số của dòng điện thoại chạy Windows Phone này. Về ngày ra mắt, nguồn tin của WPCentral cho biết rằng Lumia 929 "Icon" sẽ xuất hiện vào thứ 5 ngày 16/1, ngay sau khi triển lãm CES 2014 kết thúc, và thời điểm này sẽ giúp thiết bị được nhắc đến nhiều hơn trên các phương tiện thông tin đại chúng. Tinh tế sẽ tiếp tục cập nhật đến bạn những thông tin mới nhất về chiếc máy này.

Cấu hình rò rỉ của Lumia 929:
  • Màn hình AMOLED, 5", Full HD 1920 x 1080
  • CPU Qualcomm Snapdragon 800, xung nhịp 2,2Ghz;
  • RAM 2GB, bộ nhớ trong 32GB (không hỗ trợ microSD);
  • Camera chính 20MP, công nghệ PureView, đèn Flash LED kép;
  • Kết nối: NFC, WiFi, Bluetooth 4.0;
  • Có tích hợp công nghệ sạc không dây Qi;
  • Có hai màu: trắng và đen.
Nguồn: WPCentral, evleaks
135 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

think pad
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nếu mà aluminium body thì tuyệt vời.....
@think pad Nhôm chứ gì nữa, nhưng được cái khung nhôm thôi :v
@vBot 925 khung nhôm cũng đẹp rồi nên 929 khung nhôm cũng không sao. Full body càng tốt 😁
xm8sight
ĐẠI BÀNG
10 năm
đang hài lòng với 620, có tiền sẽ nâng cấp 😁
thèm lắm
E này ngon hun e 1520 rùi. 5inhs là vưa tay nhất. Giá ngon mữa là quá hợp lý
@Trai_rong_kaka Vãi con 1520 bác ạ. Công nhận là đẹp thật nhưng to tổ chảng. Nhưng thiết kế to thì thấy ZU vẫn là nhất.
em này bằng nhôm nguyên khối hả các bác
Phiên bản thu nhỏ của Lumia 1520 với cấu hình tương đương.Cảm giác cầm màn cỡ 5' sẽ phù hợp hơn là 6' của Lumia 1520.
Tích hợp sẵn bản Black của Nokia thì đây sẽ là 1 chiếc máy rất đẹp.
hvt2.0
TÍCH CỰC
10 năm
màn 5" mà cấu hình của 1520 thì khỏi phải bàn nữa 😁
lesud
TÍCH CỰC
10 năm
máy đẹp quá nhưng cái viền màn hình dày quá nhỉ
tYu
TÍCH CỰC
10 năm
@ctn100 đó là dao diện WP thôi bạn,cái viền dao diện nó màu đen rồi,lúc vào ứng dụng sẽ khác,nhìn kĩ trong ảnh sẽ thấy nó rất mỏng mà
@lesud Làm gì dày, xem chỗ vạch sóng và vạch pin sẽ rõ
khoi.ng
TÍCH CỰC
10 năm
@lesud Viền G2 thì nói gì nửa. Nó bá đạo nhất rồi
@lesud Bạn nhìn nhầm thì phải, để ý kỹ chút bạn sẽ thấy cái viền màn hình thực tế chỉ mỏng = 1/2 cái độ dày bạn nhìn thấy , lừa tình rùi các bạn à !
No dạo này ra toàn hàng khủng Full SD 800 10", 6" rồi 5". Đang đồn 8" nữa. Tự kỉ với mười hai mươi 😔
@thanhlonghp Me too. Nhưng zị cũng được rùi bác ơi
@thanhlonghp tự kỉ thì xang tên cho em giá rẻ đi
@thanhlonghp bán lại đi.tớ mua lại cho
cái này viền mỏng mà, màn hình menu của wp nó vậy, vào giao diện wep là sẽ thấy nó rất mỏng.
cuminh8
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dày mới cứng cáp. Ôi, ngọt cấu hình, ngọt giá và GSM nữa là ổn.
Với mấy em thuộc dòng Lumia này không hiểu sao mình thấy nhìn thực tế bên ngoài vẫn đẹp hơn hẳn so với trong hình chụp mặc dù cũng chỉ là hình ảnh của chính nó thôi, không giống như những sản phẩm khác mình nhìn thực tế bên ngoài hay hình chụp cũng không khác nhiều lắm.
P/s: bữa nay sắp đến Noel nên Admin chèn thêm mấy bông tuyết rơi rơi trên màn hình à, nhìn lãng mạn ghê.
@fanyingni bạn này nói đúng, nhìn qua hình thì mấy con lumia 1020 và 92o xấu đê tiện...
tới khi cầm trên tay thì khác hẳn...
lom-com
TÍCH CỰC
10 năm
@fanyingni nhưng gấu nhà anh thì lại bảo.''ngắm tuyết rơi có mà treo mỏ àh.tôi chỉ muốn ngắm những tờ obama rơi thôi''.
vậy đấy.chả cần lãng với mạn chi cả.....:eek:
@jessica will Các em ý không ăn ảnh đó bác 😁
@jessica will mình dùng 920 thấy nó còn đẹp hơn cả ip5 nữa
mrcab
ĐẠI BÀNG
10 năm
khá là nam tính và vuông vắn. 😃.
p/s: hình như tinhte hôm nay có tuyết. 😁
Ui Nầy
ĐẠI BÀNG
10 năm
Oh, my Dream!
Hôm nay mở trang tinhte.vn bằng web thấy có hiệu ứng bông tuyết rơi rất đẹp. Không khí Noel có khác. Phấn khích quá đi. <3
So sánh Lumia 20Mpx và Xperia 20Mpx thì thằng nào chụp đẹp hơn hả các bác. Nghe thiên hạ đồn là Lumia ngon hơn nhiều
@gdyoon bản thân auto cũng đẹp, nhưng với thao tác đơn giản của Nokia Camera thì chẳng cần chán chê vẫn ra ảnh đẹp nhé, đâu phải cứ chỉnh nhiều là hơn đâu, phải chỉnh đúng cái cần thiết chứ 😁
dunglamthe
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hypous Đây có cả trọng tài nhé
http://www.winphoneviet.com/forum/index.php?threads/66749/
Tobie_arc
TÍCH CỰC
10 năm
@hypous
Có clip so tài rồi đó bác, gõ trên youtube thấy liền. So sánh 1520 và Z1, giám khảo là Canon 60D. Kết quả là 1520 vẫn nhỉnh hơn về chất lượng dù ko quá nhiều
@hypous
1520 chụp đẹp hơn Z1 nhé bạn 😁
929 thì chưa biết :D
xyzmen
CAO CẤP
10 năm
cái này có áp dụng tất cả công nghệ hiện có trên 1520 không hén?
Nokia h cũng theo trào lưu ra nhiều
không thấy j khác biệt và con sau ra quá nhanh làm các con khác bị lu mờ nhanh chóng
@tiendung1989 bạn ơi ! Họ kinh doanh chủ yếu là doanh số.
thiết kế nhôm, màn hình 5 inch, cấu hình khủng..tất cả đều đẹp! Tiếc cái không hỗ trở thẻ nhớ ngoài 😔 Pin tầm 3000 mAh trở lên và cái giá tầm 13m là hợp lý. Trước giờ sài bộ Lumia, đang tính mua Z1 kẹp nách bên CellphoneS. A/E nghĩ jk về Android Z1 và WP 929??
@maichinghiep mình cũng dinh mua z1.cơ ma nhìn cái viên va trong luong nản wa.cam wa nang.925 dung qua nuot
@nguyenmanh287 mjk dùng WP từ thời 7.5 và qua nhiều đời máy. Giờ nản..nhất là kajj dụ hạn chế bên thứ 3, bộ telex, hok chạy đc đa nhiệm, apps giá cao...Z1 nhìn đẹp, tuy viền hơi chiếm diện tích nhưng trên tay vài hôm bạn sẽ quen và hơi bị ghiền, cảm giác rất chắc.
@maichinghiep ui.nặng lắm.ko chịu nổi.trước dùng 920 cụng nặng nv mà ko có cảm jac như z1.h lại gom tiền đợi s5 or lumia 929 .ip màn hình bé wua ko thích
@nguyenmanh287 nghe đồn ngày phát hành 929 bị hoãn vì thương vụ Micros0ft với Nokia. Mình cũng không thích IP chỉ vì cái màn hình bé quá, sài điện thoại màn hình lớn quen rồi giờ cầm lại cái IP thấy ngộ ngộ sao í
@maichinghiep UH.đã dùng màn hình từ4,5ink thì ko bao giờ muốn dùng ip tí hon nữa
Tương tự 1520 trừ kích thước màn hình. Chắc mình sẽ thích 5" hoăn 6" 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019