Nokia ra mắt 515: vỏ nhôm cao cấp, camera 5MP, Gorilla Glass 2, hai SIM, khoảng 3 triệu đồng

TDNC
28/8/2013 15:36Phản hồi: 963
963 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ở TP HCM có chỗ nào bán bản 1 sim ko các bác ơi? Em thích dùng 1 sim hơn 2 sim. Nuôi 2 sim ko có xiền...^^
cái hệ điều hành S40 nó có hỗ trợ dùng Nokia Suite để kết nối internet cho máy tính không các bác?
@btkien Vẫn có nha bác, mình dùng 6500s kết nối 3G rồi dùng Nokia Suite kết nối vào laptop vẫn vào mạng bình thường. Tuy nhiên điện thoại nóng lắm, cẩn thận cháy nổ 😁
@CuongPham9691 Tks bác nhiều nhé! Em kết em nó ùi đây! Nhưng thích bản 1 sim thui! hì
CÂc bạn có biết ở đâu bán ốp lưng cho Nokia 515 này không ?
saosastar
TÍCH CỰC
10 năm
Mua chưa bạn? Nếu thông tin như vậy thì ra ngoài tiệm mượn xem là biết liền! 😃

Sent from my K00E using Tapatalk
Qdezi
ĐẠI BÀNG
10 năm
@saosastar Mình xài cả 2 tháng rồi. Bluetooth ngon lành mà, mình bắn file wa lap thường xuyên luôn
Màu nào dep hon nhỉ???? Cho y kien. nokia 515 nhé, tớ dùg iP gold , giờ dùg 515 mau hì nhỉ))
Ace cho mình hỏi là cái vụ mạ vàng 515 như trên mavang.vn nói thì đã có ai làm chưa?
kakavn119
ĐẠI BÀNG
10 năm
Công nhận camera của e này chụp chán thật. Chụp chữ viết nhòe,ko nhìn thấy j.

Sent from my GT-N5100 using Tinhte.vn mobile app
Các bác pro cho mình hỏi?
mình vừa mua Nokia 515 được vài ngày, nhưng pin chỉ sử dụng được hơn 1 ngày. Mình nghe gọi cũng không nhiều. Vậy là lỗi do riêng máy mình hay là do dòng đt này đều bị như vậy ?
thanks!
nvntt
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thanhle.printing nokia bạn dùng khoảng 1 tuần sẽ thầy pin trâu hơn đó
Mình cũng rất thích máy này và đã mua, nhưng pin dùng được hơn 1 ngày. không biết lỗi do đâu mình nghe và gọi rất ít. và đặc biệt là mình kg dùng 3g. Các bác pro xin chỉ giáo. thanks!
@thanhle.printing Bạn reset factory máy lại nha, lúc trước mình cũng bị hao pin 1,5 ngày là hết mặc dù không xài gì nhiều, reset máy 2 lần liên tục xài ngon tới giờ luôn, pin 4 - 5 ngày. Bạn up firmware mới luôn, bản cũ 5.08 không ổn định, up lên bản mới nhất 9.04 máy chạy ổn định, pin trâu bò hơn nữa.
kakavn119
ĐẠI BÀNG
10 năm
Úp lên kiểu j dc

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@kakavn119 Download Nokia Care Suite PST 5.0 về cài. Mở lên vô mục Product Support Tool For Store 5.0 download firmware code là 059T8C0 của Hong Kong (~70MB) vì hiện tại Vn ko có firmware 9.04. Rồi flash 2p là xong. Search google có hướng dẫn đầy đủ cách xài Nokia Care Suite PST 5.0
Bạn làm không được mang ra tiệm người ta làm cho, nhanh lắm, ngồi chờ lấy liền.
pimpim
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có tiếng Việt ko bạn

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn mobile app
kakavn119
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn hướng dẫn cụ thể dc ko. Cắm dt vào máy tính bằng dây nào?

Bản 9.04 của Hong Kong nên không có tiếng Việt, có tiếng Anh với Hoa thôi. Máy chạy rất ổn định và rất tiết kiệm pin. Hiện tại thì tiếng Việt chưa có update vẫn là 5.08

Cắm = dây micro usb. Khi cắm vô chọn USB Mode là Modem mode rồi bật Nokia Care Suite PST 5.0 lên để flash. Cách làm giống như flash mấy cái điện thoại Nokia mới bây giờ thôi.
kakavn119
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ko biết cài 9.04 có ngon hơn nhiều ko vì nhu cầu chỉ nghe gọi thôi. Có xóa dc những cái ko cần thiết ko? Nhìn rối mắt quá.

vo_va
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em này có bật đèn pin hay có phần mềm đèn pin không cả nhà nhỉ, mình thử tìm nhưng không có, bất tiện thật.
Mới mua con này bên HNam mobile được free thẻ 4G dùng sơ cua với con 5s quá ngon , đã up em í lên 10.34 , up trực tiếp qua OTA , có thêm whatapp...tải và cài khoảng 20'
Mới mua con này bên HNam mobile được free thẻ 4G dùng sơ cua với con 5s quá ngon , đã up em í lên 10.34 , up trực tiếp qua OTA , có thêm whatapp...tải và cài khoảng 20'
kakavn119
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Coolboythanhdanh1982 Giống mình, cũng 5s & 515. Nhưng chưa up, mà cũng ko biết up 😆 thẻ nhớ có sẵn trong máy mà

@kakavn119 Dùng 3G up trực típ trên máy luôn, nhanh mà
kakavn119
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thế à. Ngon đây thử up xem có j mới ko? Pin thế nào?

@kakavn119 pin vẫn yếu như trc.^^
@dungheo0412 Mình nghe gọi nhìu thì vẫn được 5 ngày
@Coolboythanhdanh1982 úp bằng cánh nào zậy bạn, mình up thông qua ota báo k có bản cập nhật mới,
@Coolboythanhdanh1982 úp bằng cánh nào zậy bạn, mình up thông qua ota báo k có bản cập nhật mới,
@sonicgear Mình up trực típ ota bằng 3G
bản 10.34 vẫn chưa đưa app ra menu chính đc.khắc phục đc camera sounds off .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019