Nokia X đã root được, cài Google Play, Google Maps, Now Launcher...

TDNC
1/3/2014 1:52Phản hồi: 451
Nokia X đã root được, cài Google Play, Google Maps, Now Launcher...

Tin vui cho những fan của Nokia, một lập trình viên ở trang XDA-Developers đã root thành công chiếc Nokia X và cài vào đó những dịch vụ và ứng dụng của Google, bao gồm cả kho ứng dụng Play Store, giao diện Google Now Launcher, bản đồ Google Maps hay ứng dụng tìm kiếm Google Search. Quá trình root và cài ROM mới khá đơn giản và nhanh chóng bằng cách dùng app Framaroot để root máy trước, sau đó chép và cài đặt các file APK do lập trình viên cung cấp, khởi động lại máy, cài thêm các app ứng dụng của Google, thế là xong.

Bạn có thể xem hướng dẫn chi tiết và toàn bộ file cài trên trang XDA tại đây, dưới đây là video và một số hình ảnh về chiếc Nokia X đã thực hiện thành công.

451 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pandacake
TÍCH CỰC
10 năm
Ngon, mê em XL, chờ em ấy ra rồi mua thôi ;x

Sent from my IM-A840S using Tinhte.vn mobile app
Tunggf
TÍCH CỰC
10 năm
Tin vui cho những ai đang chờ Nokia X 😁
Thế là vấn đề ứng dụng được giải quyết triệt để 😁
có gì đi nữa cũng k mua ... thiếu gì hãng sản xuất android có kinh nghiệm và tích hợp nhiều cái hay như LG . samsung k mua mà mua máy cái ram 512 hay 1gzh này
@ghost_recon_xxx bây giờ cho mình thêm tiền mình cũng ko mua asus... mới cho ra đi am fonepad 7 gen 2... ta nói quảng cáo rần rần... xài rồi mới thấy.. lag tưng bừng, bàn fim lúc vui thì hiện lên cho type, buồn thì nó éo lên luôn haha... thôi kíu mấy anh Đài Lon Tàu Khựa nha
saphivn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@quanglan961 vâng em like cái này của bác...tại sao cứ thích hứng những thứ dở hơi tập bơi cơ mà e thấy nó ra window phone là thấy bực mình rồi..mà giao diện chẳng giống ai rối rắm như đống gạch vụn ấy:^^
saphivn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@quanglan961
saphivn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@quanglan961
quá ngon, chắc xúc 1 em chữa cháy với ngoại tềnh ^^
cũng hay,hi vọng nokia phát triển mạnh phân khúc giá rẻ này
có ai lấy được here maps trong nokia x ra file apk để cài ra các máy khác không nhỉ? 🆒
@Thiên Nha cũng đang hóng here mapT__T
xuxu09
TÍCH CỰC
10 năm
@Thiên Nha Vụ map cũng đang đc nghiên cứu trên xda rồi, đã tách apk ngon lành, giờ họ đang tìm lib nữa thôi, hi vọng sẽ nhanh
tamuct
TÍCH CỰC
10 năm
@Thiên Nha Lấy cái đó làm j bác? Gmaps chạy ổn định các máy rồi
dbt123
CAO CẤP
10 năm
dễ quá nhỉ? phải chăng Nokia có tình để vậy
ngon nhở....android thì bỏ triết lý ko cần phần cứng cao đi No ạ
" Quá nhanh, quá nguy hiểm"
Kencruz
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vậy khi root xong , sẽ chạy dc apps độc quyền Here Maps của Nokia sao
@Kencruz Root chỉ là dành quyền admin thôi mà bạn
Quá nhanh,quá nguy hiểm @@
Ram 512 thì root làm chi cho lag.
Dùng cái room Nokia đã cook sẵn còn ngon hơn ý
n3_bmt
TÍCH CỰC
10 năm
@keodua86 root có liên quan gì đến độ lag đâu, galaxy y ram chưa đến 300 mà vẫn root để chạy các app can thiệp phần cứng kìa
heomoney
ĐẠI BÀNG
10 năm
@keodua86 máy đc root lag hơn máy chưa đc root hả bạn =)) =))
@heomoney Root hay ko root chả ảnh hưởng j tới độ lag nha bạn.
Người ta root xong xóa bloadwave, đóng băng các ứng dụng chạy ngầm thì may ra ram trống nhìu hơn -> máy đỡ lag hơn, pin tốt hơn. Còn nếu bạn chỉ root thôi mà ko tinh chỉnh j thì để vậy xài cho lành.
@keodua86 Đã muốn dùng dòng bình dân lại còn so sánh với loại tầm chung. Thế thì tích tiền làm e Android trên 10củ cho khỏi chê
ldhieu8th
TÍCH CỰC
10 năm
Nhanh đi NÔ ơi...nhưng giá phải chăng mới được 😁, thấy con X bên dienmay, thegioididong kêu giá 2tr8 thì ít nhất con XL cũng 3tr5 :rolleyes:
@ldhieu8th em ngĩ sẽ dow giá thôi vì con lu1320 mới ra mà cũng bị dow 500 rồi :D
Root xong vào gg play cài lung tung lại đúng ứng dụng không tương thích chưa tối ưu thì vui :v lại đổ cấu hình yếu quá :v
@vanduong942 thưa bác máy android 1GB ram chạy còn giật bác yêu cầu hơn gì ở 1 con máy 3tr :rolleyes: nếu thích mua ss S5 kìa 😁
@Con Mèo Sắt đọc cho kĩ đi bạn 😃
Duy1393
TÍCH CỰC
10 năm
không thích điều này lắm. Để cho nokia có tuỳ biến android của riêng mình vẫn hơn
H ngẫm lại em asus zenphone có vẻ ngon hơn em này; đợi giá cả cụ thể đã nào. Dù sao thì cũng biết ngay ngày root đc nokia X cũng đến mà ;) thật tuyệt vời
@Kenny Không ngon hơn Nokia X ram 512 , không flash , không cam trước , màn rỗ ... sao ?
dungleo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Kenny 😃 nếu đó là sự thật thì còn zen 5 giá 4 củ vẫn ngon chán, đỡ phải ngày ngày vào nhattao kiếm đt hàn cuốc cũ hên xui, chả mấy khi đc phá dzin 😁
@Kenny Zẹn là gì vậy bạn 😁 :D
duclam112
ĐẠI BÀNG
10 năm
@gaumeo2021 Hi,thánh soi.
Zẹn = Zen nặng đó bác.😃
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
10 năm
ac. xài cái app sẵn để root .
Biết mà, root đc là cài đc hết. Nghề của e 😁

Xu hướng