Note 2 hay lg optimus G nhỉ

dantruong460
12/10/2012 11:51Phản hồi: 113
E đg xài note 2. Thấy e optimus g cũng ngon. Theo a e 2 con này con nào ok hơn 😁. Sau e chán bán note đủ mua ngang lg optimus g ko ạ. E tính dùng note khoảng 6 tháng nữa

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
113 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thinghe
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn có nhu cầu đổi note 2 pm mình nha.......hehe
@thinghe giờ đổi chưa sang em note 2 cho mình đi. đang thiếu xiền để rước em rin đây nè. HIHI
avenk
TÍCH CỰC
12 năm
Em thấy samsung được hỗ trợ nhiều hơn LG mà update cũng nhanh hơn LG nữa. Với lại cộng đồng mod room thì hình như ưu ái samsung hơn nữa. Nên nếu là em thì đợi khi nào samsung ra con mạnh ngang Optimus G hoặc dùng S4 Pro thì mới đổi :-D

ninhmos
TÍCH CỰC
12 năm
6 tháng nữa mà đã hỏi hả bạn, đến lúc đó rồi hãy hỏi
vuong39
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tưởng đổi lun để lại note cho ae cần. 😁
Điểm nhấn của con G là màn hình. Nếu bạn quan tâm thì nên đổi. Ngoài ra lg cũng đang hướng đến nâng cao tính năng trên con G. Thêm phần con chip s4 hơi bị ngon hơn con exynos trên note 2.
Nếu 6 tháng nữa thì đổi chi nữa, đổi qua con galaxy s4 hay hơn.

Trước đây mình cũng từng lấy đây là tiêu chí hàng đầu để chọn máy, but sau khi chinh chiến up rom chán rồi thì bây giờ thay đổi wuan điểm rồi.

Sent from my GT-I9300
lehuy7777
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhược điểm lớn nhất của LG là pin....nếu chú ý qua nhiều lần ra mắt cái gì em LG cũng ra mắt đầu tiên nhưng cuối cùng lại thất bại và không còn ai để ý đến.
Huy đang dùng Note 2 pin thì rất trâu bò....hoàn toàn hài lòng về Note 2...nếu có đổi thì đổi lên Note 3 năm sau hoặc galaxy S4 năm sau....
Cho_Chet
TÍCH CỰC
12 năm
Mình vẫn thích Samsung hơn là Lg...😁
Như thích Bim seri 3 hơn là Cam...😃

ctn100
CAO CẤP
12 năm
Định giúp bác trả lời, mà e thấy cái dòng "E TÍNH DÙNG NOTE KHOẢNG 6 THÁNG NỮA" Cái e ĐƠ lun, Hix...dzậy thì 6 tháng sau hả hỏi bác. Mà e nghĩ 6 tháng nữa thì SS cũng giới thiệu S4 rồi, lúc đó nó chạy Enynos 5 và GPU Mali t604.... chắc mạnh dzô đối hehehe
Quyết dùng Note 2 tới năm sau đổi luôn Note 3 hehe vì Note 2 đã quá đỉnh so với quy định rồi, wan trọng là biết mình cần gì chứ ko phải cứ mới ra là chạy theo như thế thì chết.

Andright12
ĐẠI BÀNG
12 năm
😁 thật sự mà nói thì dùng smartphone không phải để chạy đua cấu hình :D cấu hình của note 2 là quá đủ dùng cho 1 năm tới. Quan trọng là thằng nào nhiều tính năng hơn, hữu dụng hơn, pin trâu hơn, cập nhật OS lẹ hơn, được cộng đồng hỗ trợ nhiều hơn thôi :D Mình không bao giờ chọn hàng LG vì tốc độ update OS rùa bò :D dùng qua mấy con của LG đến optimus 2x p990 thì quyết định đoạn tuyệt vì khoản pin lởm + giờ vẫn android 2.3, chưa kể rất hay bị lỗi không kết nỗi được với PC.

Quyết định trung thành với dòng note rồi :D năm sau ra note 3 cũng vừa vặn time xài note 2 1 năm thì đổi 1 thể :D
dxtruongvip
ĐẠI BÀNG
12 năm
xin lỗi bác,NOTE 2 mà bác đổi ngang LG G hả ?thằng nào đổi đc vs bác lời chắc......như thằng LG VU đấy,ra cũng ghê lắm h 5 triệu vứt k ai mua(hàng xài r)
dale8914
TÍCH CỰC
12 năm
Note 2 đừng đắn đo.j mấy con LG. Thật sự nhìn LG k có cảm tình nhìn nó con nít sao đó. Dù cấu hình mạnh nhưng note2 k lag giờ mạnh hơn sao nữa @@

Gửi từ GT-N7100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
:-ss mới đầu cầm note về thấy to quá. Giờ thấy bt r hic. Nhưng có 1 điểm e ko khoái mh note lắm. Rỗ và ám màu quá 🤔

maquan
CAO CẤP
12 năm
Màn hình của Note 2 so với Note 1 và S3 cảm thấy không đẹp bằng, hơi rỗ và ko sắc nét, còn so với LG Optimus 4x HD thì một trời một vực, như vịt đực với thiên nga. Nói thật là từ trước tới nay chưa thấy ấn tượng với cái màn hình điện thoại nào như em LG này và chưa thấy thất vọng với màn hình nào như em Note 2 (thực ra màn Note 2 ko xấu, nhưng em cứ nghĩ nó sẽ đẹp hơn S3 và Note 1 nhiều, đáng tiếc lại ko đc như vậy)
maquan
CAO CẤP
12 năm
@nghia3d. Màn super amoled của S3 và Note 2 ko được đen tuyền đâu nhé, cho vào tối vẫn thấy màu ghi (kèm theo cả đốm đen hehe) chứ ko như mấy em amoled ngày xưa màu đen là cực đen luôn
Màn super amoled được cái màu sắc rực rỡ nhưng bị thiên về màu xanh rất nhiều nên nhìn ko thật màu như màn LCD dùng panle IPS

Dù sao thì nếu màn Super Amoled mà có sự đồng đều về chất lượng như IPS LCD thì chẳng ai lại đi chọn IPS cả, nhưng mỗi tội là nó lại ko đc như thế mới đau 😁
@Zanr Zij Cái đó là có thể đối với bác or ai cần cây viết thôi. Mình thì ko dùng nhiều cây viết + cái màn hình quá to và nặng. Đó là cá nhân mình thôi. Mình đang có ý tập trung cái màn hình là thứ mà ai cũng dùng nhiều nhất.

Sent from my GT-I9300
@Zanr Zij Nhìn các góc độ khác nhau thì mình đồng ý. But mỗi cá nhân có nhu cầu & sự quan tâm khác nhau, từ đó có trọng số các tiêu chí lựa chọn cũng khác nhau. Cũng như ai thích màn hình to, cây viết, viên pin ... thì nên chọn note 2. But cá nhân mình thì lại ko quan tâm những thứ đó thuộc hàng ưu tiên. Vì vậy việc đánh giá và lựa chọn nó cũng sẽ khác nhau.

Sent from my GT-I9300
maquan
CAO CẤP
12 năm
@harrynghiem Nếu ko thích màn hình to, cây viết và viên pin thì em nghĩ sẽ ko có ai chọn Note 2 cả. Cá nhân em những thứ đó đã phục vụ khá tốt (ở khoản "dùng cho biết") ở Note 1 rồi, lên Note 2 vẫn ngần đấy thứ nên ko còn thấy lôi cuốn nữa. Đối với em thì ngoài vên pin rất ok thì những thứ kia cũng ko hữu dụng trong thực tế lắm. Chính vì thế nên khi mua Note 2 em lại quay sang xăm soi độ sáng màn hình, độ nét hiển thị, chất lượng phần cứng cũng như cảm giác cầm trên tay.... Tất cả những thứ đó đều làm em thất vọng nên quyết định ko dùng Note 2 nữa 😁
Ẹt... e cũng cảm thấy như bác. 😔( haizzzzaaaa

lehuy7777
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu bán con S3 thì có 2 lựa chọn là Lg G và SKY R3 2 con này đều có giá 13tr.
2 con đều có RAM 2g + 4 nhân S4 pro.......đặc biệt Sky R3 có màn hình 5.3 inch viền siêu mỏng nên Sky R3 có kích thước chỉ bằng S3 ỏ HTC one x
maquan
CAO CẤP
12 năm
@thinghe Pin: Dung lượng 2600mha nhưng có vẻ hơi đuối khi cân cả con màn 5.3in. Dùng vọc vạch nhiều, chơi game, lướt web thì được khoảng 9 tiếng là hết 1 cục pin :| Có 2 viên nên coi như ổn, vì sau ít vọc hơn thì chắc mỗi viên dùng đc 1 ngày từ sáng đến đêm vô tư

Camera: Có mấy cái chụp vội up lên cho anh em xem thử. Chất lượng thấy cũng chỉ tầm tầm S3 thôi (em để kích thước ảnh là 6M và 8M). Trình camera thì ko nhiều tuỳ chọn như máy Samsung

Cái này chụp đủ sáng, ngoài trời

Chụp ngược sáng từ trong nhà

Cái này ngồi trên taxi lia ra đường

Chụp buổi tối, ko touch để lấy nét, cứ giơ máy lên chụp bừa
msdientu
TÍCH CỰC
12 năm
@maquan Ảnh quá đẹp. Nhìn cứ như chụp bằng DSLR ấy
@maquan Cho mình hỏi ngoài lề xíu là đôi dép trong hình bạn mua ở đâu thế 😃
LG G cũng là 1 lựa chọn k tệ đâu......nếu ngại khoản rom update muộn thì có sự lựa chọn LG Nexus sắp ra mắt.....option tương đương G nhưng lại là con đẻ của GG thì khỏi phải lo @@
maquan
CAO CẤP
12 năm
@jes27 Trong ảnh là thằng bạn chứ ko phải mình keke
user2010
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang đi mercedes s600 mà tính chuyển xuống e250 thì chịu sao nổi. Note2 đi, bao giờ ra note3 hãy tính tiếp.
Gia_Hưng
TÍCH CỰC
12 năm
@user2010 úi giời, optimus G nó cũng tầm s599 đấy 😔 chứ trả thèm s550 đâu
dxtruongvip
ĐẠI BÀNG
12 năm
R vai thang sau bac nao chuyen qa LG se cho dai co vi k dc len 4.2
maquan
CAO CẤP
12 năm
Hôm qua vừa thử cầm trên tay con LG G, ngon vô đối. Máy chạy cực kỳ mượt mà, thiết kế đẹp, kích thước nhỏ gọn nhưng màn hình vẫn có cảm giác khá lớn do bo viền hẹp. Nếu so sánh phần hiển thị và độ sắc nét cũng như độ sáng màn hình thì Note II phải gọi LG G bằng cụ. Giá lại rẻ hơn, có 13tr ở msmobile. Hôm qua mà con đấy ko có khách đặt trước thì em cũng xúc roài :|

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019