Now Playing - phần mềm chơi nhạc dành cho Android với giao diện theo phong cách Google Now

Duy Luân
11/4/2013 13:17Phản hồi: 63
Now Playing - phần mềm chơi nhạc dành cho Android với giao diện theo phong cách Google Now

Lập trình viên Jack Underwood đến từ diễn đàn XDA mới đây đã giới thiệu bản Beta của trình chơi nhạc Android mà anh đang phát triển. Phần mềm mang tên Now Playing này có giao diện đơn giản nhưng rất đẹp, nó mang đậm phong cách của Google Now với các đối tượng đồ họa phẳng và sáng màu. Now Playing chạy rất nhanh và ổn định mặc dù chỉ mới là bản Beta, hỗ trợ lấy hình ảnh của ca sĩ/album , tự tìm và hiển thị lời bài hát. App còn cung cấp cho chúng ta widget để điều khiển nhạc từ màn hình chính hoặc sử dụng thanh thông báo để chơi nhạc. Thậm chí bộ cân bằng âm (equalizer) cũng được tích hợp vào Now Playing để nâng cao trải nghiệm âm thanh. Trong phần cấu hình có thêm mục hẹn giờ tắt nhạc (Sleep Timer), tuy nhiên nó đang trong quá trình phát triển. Nếu cần dùng tính năng này, bạn có thể sử dụng kèm với phần mềm Việt Hẹn giờ tắt nhạc. Bạn có thể tải app ở link và mã QR ngay bên dưới.

Nguồn: XDA
63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

c.bony
TÍCH CỰC
11 năm
Ngay và luôn
thpxken
TÍCH CỰC
11 năm
ngon lanh canh dao
lvq17cm
TÍCH CỰC
11 năm
ồ, có lyric và hiển thị ngay trên trình chơi kìa! test đã, đang tìm pm kiểu này
@lvq17cm Nếu dùng tablet andorid thì nó hiện sẵn, còn bạn dùng điện thoại thì nhớ quay máy ngang nhé, khi đó mới có lyric song song bài hát, nếu quay đứng máy thì quẹt tay sang phải
@lvq17cm App trên CH play tên : TTpod cũng nghe nhạc kèm lyric karaoke mà .hát dx karaoke
Mình pjt làm lyric .có j pm mình làm cho
@Duy Luân mình có lyric rồi, bỏ vào thư mục nào thì pm nó nhận ra đây, bài hát nó chạy mà tìm ko thấy lyric
kaka_nt09
ĐẠI BÀNG
11 năm
thử xem coi có gì nổi bật hơn không
màu sáng đẹp quá :3 hao hao Google Play Music mà đẹp hơn..
test thử phát! 😁
chơi ngay mới đc 😃​
nhẹ, đẹp, mượt, like! 😃​
dqt.0410
ĐẠI BÀNG
11 năm
chưa thấy cái nào hay hơn power amr,vẫn bị lỗi hiển thị ảnh bìa của bài hát
@dqt.0410 Hình như cái của bạn mất phí?

Bản Now Playing này mới beta thôi à
Brian88
TÍCH CỰC
11 năm
@Duy Luân Chắc chắn là mất phí rùi bác ah, power amp có nghe nhạc theo folder và double/tripple press button trên headset rất hay

Sent from my Nexus 4
@Duy Luân Nó cho dùng thử hai tuần bác nhé, e có dùng thì cứ gần hai tuần lại xóa Dữ Liệu thì lại không thấy bắt mua mới đểu chứ ^^
Brian88
TÍCH CỰC
11 năm
Cái này cũng ngon, mà ko có chơi nhạc theo folder

Sent from my Nexus 4
mrngdat
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Brian88 Mình có làm 1 app nghe nhạc, có chơi nhạc theo folder ( equalizer, bass booster...). tuy nhiên, do mất source code nên ko còn phát triển thêm đc nữa. Ko biết tinhte có cho phép lập topic tìm hiểu nhu cầu chơi nhạc không nhỉ?.
@mrngdat Bác làm đi, mình hưởng ứng.
Nếu mua được hàm api từ công ty iBasso (không biết bao tiền!) nhằm mục đích phá rào cản âm thanh của android os thì tuyệt. (16bit 44khz)
Hiện tại các mod xda giúp decode 48kHZ 16 bit rồi trong khi một số app music decode 24bit 192khz được thì android os lại output có 16 bit 44khz (không mod).

Máy nghe nhạc ibasso dx100 nó decode 24/192 mà nó làm kiểu gì không biết (nếu chỉ là sw decode thì khách hàng mắng chết)

Note2 + Stweak + NeutronMp + iBasso Dzer0 + SE535/AH D2000 = BIG audio upgrade!
mrngdat
ĐẠI BÀNG
11 năm
@YPMVSTAFF Mình ko rành về giãi mã file đa phương tiện, mình thiên về giao diện tương tác người dùng hơn. Mình thấy đa số người dùng nghe nhạc ko quan tâm nhiều đến hiệu ứng nhạc, chỉ những người sành nghe nhạc thì họ mới quan tâm nhiều đến việc tinh chỉnh nhạc thôi.
Brian88
TÍCH CỰC
11 năm
@mrngdat đúng rùi bác ơi, nghe nhạc trên đt thì chỉ tàm tạm là đc rùi, cần là cần những cái tiện dụng cho người dùng
tam1104
ĐẠI BÀNG
11 năm
ôi .... abba
mkool9x
TÍCH CỰC
11 năm
cài thử xem sao ! mình vẫn đang xài miui player và rất hài lòng vs nó ! không biết cái now playing này coa hơn dc miui player ko
Có ai dùng chưa? Có nghe nhạc theo folder không nhỉ. Mình chỉ hay nghe nhạc theo folder.
@flower_cutter Không hỗ trợ folder nhé
cuadedanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@flower_cutter tặng bạn nè : https://play.google.com/store/apps/details?id=com.omichsoft.player#?t=W251bGwsMSwxLDIxMiwiY29tLm9taWNoc29mdC5wbGF5ZXIiXQ..
M3ga
CAO CẤP
11 năm
Dùng Apollo hay hơn 😁
@M3ga bác này thích đơn giản và nhẹ nhàng nè.
Mình đang dùng cái phần mềm JetAudio Plus thấy khá hay các bác ạ😃
Mình bị fc ức chế ghê😔
binhtam
TÍCH CỰC
11 năm
không có last.fm không xài
tiazh
ĐẠI BÀNG
11 năm
sao cái bộ điều chỉnh thấy giống bộ điều chỉnh của ứng dụng mặc định thế nhỉ?
Đã test,không có gì đặc biệt, muốn nghe nhạc phải copy từ máy tính còn hình wi-fi only.
Thích cái Neutron hơn. Nhưng mất tiền mua. Mà không dùng lậu được.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019