NSA đã theo dõi người dùng iPhone từ năm 2008? Apple phủ nhận việc hợp tác với NSA

ND Minh Đức
1/1/2014 19:15Phản hồi: 102
102 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nguy hiểm thật, nó theo dõi mình nước nó thì mình éo quan tâm chỉ sợ theo dõi cả thế giới
andoan19
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nt với gấu kêu đi nn hay nc tục tiểu gì thì họ đều biết. Vậy còn gì riêng tư? Đồng ý k làm gì thì k sợ nhưng có những thứ phải riêng tư, bí mật của từng ng mà? Có ai biết cảm giác tn hay nhật ký của mình bị ng khác đọc như thế nào k vậy?
andoan19
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Communist-Utopia99 Vậy làm thế nào biết đc cái nào nhảm với k nhảm mà k cần đọc vậy bác? Hay tn nào khủng bố hay k mà k cần đọc vậy bác? Giống như xem 1 clip nào đó thì làm thế nào mà có thế biết hay hoặc k hay mà k cần xem vậy bác?
sucsong1
TÍCH CỰC
10 năm
@andoan19 cuối cùng là có cài app đó vào không để cho họ còn xem
andoan19
ĐẠI BÀNG
10 năm
@sucsong1 Cài app gì bác?😁
sucsong1
TÍCH CỰC
10 năm
@andoan19 DROPOUTJEEP
tuankt2503
ĐẠI BÀNG
10 năm
1 chuyên gia về tình báo của VN, có lần đã nói trên truyền hình:
Thực ra những điều chúng ta nói đều bị theo dõi hết. Khi ta nói "anh về mua cho em mớ rau" thì không sao, nhưng khi ta nói "Nga, Trung Quốc, nguyên tử hạt nhân,..." thì có đấy!
andoan19
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tuankt2503 Và bọn chuyên nghiệp thì k bao giờ nói thẳng ra vậy và luôn dùng những từ đặc biệt để trao đổi thôi😁
tuankt2503
ĐẠI BÀNG
10 năm
@andoan19 Chính vì thế mà trong mỗi một tổ chức tình báo của mỗi quốc gia đều có 1 bộ phận chuyên phát đi những tín hiệu, những cuộc trao đổi giả nhằm đánh lạc hướng đối phương. Biện pháp này tuy cũ nhưng trong tình báo nhiều khi các biện pháp "truyền thống" lại phát huy hiệu quả bất ngờ!
Mình biết 1 người thân với mình là đặc vụ nhưng quả thật mình thấy làm tình báo trông cũng bình thường mà!
Chả thằng điên nào thừa nhận để bị xử bắn ak
Được nsa theo dõi là diễm phúc đó
Èo 😕 Ghê thế o_O
andoan19
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Đinh Quang Cường Mình nghĩ những cmt như thế này nên xóa đi. Làm loãng topic. Thà tranh luận gì thì nói thẳng ra. Rồi tranh luận. Cmt vậy đc gì k nhỉ?😕
MrQuay
ĐẠI BÀNG
10 năm
nước tràn ly rồi, mong mod chấn chỉnh lại cách làm việc, nhiều người bức xúc rồi, trong đó có mình.
riết như báo lá cải ai cũng ghét ... để quá nhiều thành phần phat biểu lộng ngôn rồi bu vào like ...

Đây là hình ảnh Cha đỡ đầu của Apple trên mọi mặt trận. dù thắng dù thua cũng chẵng cần phải lo vì đây là Cha đỡ đầu của tôi ( Apple ) Cha đỡ đầu tôi ( Apple ) nhận chém hết những kẻ đụng vào tôi ( Apple ) cho dù có là ai đi nữa. ( Apple ) nói cha đỡ đầu của chúng tôi thật tuyệt vời.........................
Chuoicrew
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vinh dự vãi 😁
không biết ăn roi có bị theo dõi không 😁
@Communist-Utopia99 coi app nao chat luong mà cài & cài app trả tiền như ios đi malwares lấy đâu ra
hongducwb
TÍCH CỰC
10 năm
toàn ảnh tự sướng là nhiều 😁
andoan19
ĐẠI BÀNG
10 năm
K bác ạ. Với lại cài 1 app nào rồi cũng làm s biết đc nó là app gián điệp?
Bác này hình như ghét Android nhỉ?😁 Có cần nói vậy k bạn? hacker bình thường là đủ rồi? bạn ví dụ thử? Với lại Android là hệ mở mà? Còn iOS là hệ đóng. S lại so sánh đc? Bảo mật của iOS có thể hơn là điều tất nhiên? So sánh phải lấy điểm chung của 2 hđh mà so sánh chứ?
Chắc những người chẳng ai muốn biết đến như mình thì nó chẳng theo dõi làm gì đâu nhỉ. Nó mà biết trong máy mình toàn JAV thì chết 😁
Có thể đội ngũ jailbreak làm việc cho NSA ;-) với tính cách của Steve Job, ông ta sẽ không bao giờ đồng ý ai đó điều khiên được thiết bị của mình! Vì vậy có iPhone chỉ có thể cài backdoor khi đã bị jailbreak! Chính phủ Mỹ đã công nhận jailbreak không vi phạm luật,đây là một hành lang pháp lý cho NSA thực hiện hành vi bí mật và trái phép của mình! Hihihihi,đây là một suy đoán,ai tin thì tin nha, bản thân tớ thích iP của mình được jb để có thể tha hồ tuỳ biến theo sở thích cá nhân và cũng ngầm hiểu rằng sau khi jb iP của mình đã không còn an toàn!
[ácote="Lazy.Lee, post: 40773233, member: 1023799"]Thanks bài bình luận của bạn giúp mình hiểu hơn. và có phần đúng, nhưng khách quan mình chỉ là một member xa nhà, Tiếng Anh ít ỏi nhưng học đòi đam mê công nghệ, nên ngoài Tinh Tế (tình cờ biết được) truyền tải thông tin (phiên dịch) nhanh và tức thời thì hầu như mình phải cố rắng đọc tiếng Anh và đoán mò. Cám Ơn Tinh Tế. Có lẽ ý kiến nêu kèm theo bài này một phần giúp mấy Mods định hình thêm được mục đích chính.
Riêng bàn thân mình mong Tinh Tế tiếp tục phát triển để mình có thể tiết kiệm được rất nhiều thời gian và vẫn nắm bắt thông tin về công nghệ được.

Hy vọng mấy mods đồng lòng và xí xóa mấy chuyện cá nhân để cùng phát triển Tinh Tế tốt hơn. Vì mục đích phục vụ cao hơn.
Thân.[/quote]
Các bài ở tinh te là muộn nhất đó ko nhanh gì đâu có khi bài ở trang khác đua tin 2 3 ngày mới thấy tt đưa lên trang nhât
tomitonie
ĐẠI BÀNG
10 năm
bố Obama đứng sau thì cũng khó nói đêy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019