Ở các nước văn minh người ta hạn chế bấm kèn( còi) xe, còn dân mình thì thích là bấm, vui cũng...

tranvangiapcp
17/10/2019 5:25Phản hồi: 25
Ở các nước văn minh người ta hạn chế bấm kèn( còi) xe, còn dân mình thì thích là bấm, vui cũng...
Ở các nước văn minh người ta hạn chế bấm kèn( còi) xe, còn dân mình thì thích là bấm, vui cũng bấm, buồn cũng bấm, không vui không buồn cũng bấm, không theo quy luật gì,nghe tiếng kèn xe nhức hết cả đầu thậm chí còn gây nguy hiểm cho người tham gia giao thông, các bác có hay bấm kèn xe không?
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cay nhất là đang dừng đèn đỏ còn 4 5s là bóp còi in ỏi , cái đồ zô zăn hóa : ))
@luannguyenjr94 Giống cảm giác với bạn. 1s làm nó chết hay sao mà giục kinh khủng
@thanhchuong93 thế đấy , mà trên đường có biến gì 1 cái dân chúng bâu lại xem cả 3 tiếng đồng hồ ngoài nắng cũng chả sao . Chán cái ý thức đa số dân việt mình
@luannguyenjr94 vậy bác chưa đi qua mấy khúc chổ mấy KCN. hàng loạt xe ben, đầu kéo... nó bíp một cái mà muốn té luôn đó..
@luannguyenjr94 Mình rất ghét cảm giác này! Chỉ bấm khi ngta đi ẩu hoặc khi họ tập trung
um... đi chợ phía trc kẹt xe mình chạy lên ko đx, ở ngoài bấm còi inh ỏi còn chữi nưa
Thì nói đi cũng phải nói lại thôi, có nước nào chạy xe ảo diệu như nước mình đâu. Đấy là còn chưa kể, va chạm rồi thì cứ mặc định xe to sai rồi tính sau.
VNGx192
TÍCH CỰC
5 năm
Nước văn minh cái gì, nó quy ra tiền hết. Ở vn cái gì quy ra tiền chẳng sợ.
anhtt1987
TÍCH CỰC
5 năm
Nhiều thằng còn bấm kiểu mất dạy bấm kéo dài ra nhức cả đầu. Làm như ba má nó bị điếc vây
Mrzobot
ĐẠI BÀNG
5 năm
@anhtt1987 =))) kiểu chửi đó bác
Cái gì cũng hình thành từ từ mà thôi.
tuanlea
ĐẠI BÀNG
5 năm
Riêng mình thì cứ chạy đoạn nào vắng vẻ, đường giao nhau nhiều. M thường bíp lên vài cái cho trẻ trâu biết là mình có tồn tại trên đường...
Còn lại ở phố thì ko dùng đến.
Ước gì k phải người dừng đèn đỏ đầu tiên 😔
Mrzobot
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Huyphamasama =))) đúng kiểu đèn đỏ kìa vượt đi không tao đâm chết m* m giờ
Cách đây 15 năm tui đi bộ qua đường phố bangkok, xe hơi nó chờ mình qua đường rồi nó mới chạy, còn mình thì ngược lại bấm kèn in ỏi
Nói qua cũng nên nói lại, dân người ta văn minh khi chạy xe còn dân mình sao, nói sao không bấm kèn
Không bao giờ bấm
Mrzobot
ĐẠI BÀNG
5 năm
@geogrebust Mình đi xe máy chưa bao giờ bấm =))
hnay đứng chờ đèn xanh còn 10s thằng đằng sau nó bấm còi. em lẳng lặng tắt hẳn máy. từ từ về số. gạt cần đạp ra từ tốn đạp xe mấy cái tiện tập thể dục buổi sáng. đợi đèn xanh mới khẽ nổ máy rồi từ từ đi. =))
Quan trọng Việt Nam vô địch cũng bấm =))
Mrzobot
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình bên Nhật cả tháng có khi nửa năm mới nghe thấy tiếng bíp coi 😔 kể ra cũng buồn tai =))) nhưng mà bíp inh ỏi như VN thì không được, ồn ào. Mà có bíp thì cũng có đi nhanh được đâu @@ nhiều khi cũng bực
ayha
ĐẠI BÀNG
5 năm
cái đó nó thuộc về văn hóa giáo dục, nghĩ mà buồn, xe em bị hỏng còi xe 😔
hungbl6572
ĐẠI BÀNG
5 năm
mình rất ít khi bấm còi vì cái tiếng này nghe cực kì ức chế
amoon
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đèn đỏ kìa. Mày có vượt k tao đâm chết giờ.
Mình hay hiểu khi thằng đằng sau nó bim bim là vậy đấy.
Mình có con xe cái gì củng kêu trừ cái còi! Ko ngờ lại đc xếp vô diện có ý thức :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019