Office 365 đã lên Mac App Store, giờ bạn sẽ tải Office nhanh và dễ hơn

Duy Luân
24/1/2019 21:13Phản hồi: 60
Office 365 đã lên Mac App Store, giờ bạn sẽ tải Office nhanh và dễ hơn
Microsoft vừa đưa bộ ứng dụng văn phòng Office 365 của mình lên cửa hàng Mac App Store, điều này có nghĩa là mỗi khi cần tải mới hay update bộ app này, bạn chỉ cần vào Store là sẽ thấy, không cần phải đi lục lọi Google hay website Microsoft để tìm bộ cài nữa. Tất nhiên sau khi down app về xong bạn vẫn phải đăng nhập Office 365 thì mới dùng được hết tính năng của chúng, Mac App Store chỉ là phương tiện đưa app đến bạn nhanh hơn mà thôi. Hồi tháng 6 năm ngoái, Apple từng nói rằng Microsoft, Adobe, Panic và nhiều công ty khác sẽ đem phần mềm của họ lên store, giờ Microsoft đã làm rồi, hóng thêm các cái tên còn lại.

Bạn có thể tải về Office 365 với tất cả các app cùng lúc, bao gồm Word, Excel, PowerPoint, Outlook, OneNote, OneDrive, hoặc tải từng app riêng lẻ đều được. Link đây.
60 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hung_ck
ĐẠI BÀNG
5 năm
đã active nhưng excel trên mac nhìn chán thực sự
chinhdx
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hung_ck Dùng excel trên mac hiệu năng nản thật sự luôn
hung_ck
ĐẠI BÀNG
5 năm
@chinhdx t nhìn k muốn sử dụng, chuyển sang win dùng thấy đã hơn hẳn.
chinhdx
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hung_ck Nhìn chán đến mức bán mịa nó iMac với MacBook để chuyển về win. Khắm thật
hung_ck
ĐẠI BÀNG
5 năm
@chinhdx Bác gắt vậy, bán luôn?
chinhdx
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hung_ck Bán hết luôn 😃 về với đội Windows và RTX. Dăm ba cái Office trên Mac, làm hỏng hết cả trải nghiệm người dùng
mrdrg10
TÍCH CỰC
5 năm
Thằng ms này dị vl, chả có trang nào tập trung quản lý các vấn đề của tài khoản. Quản lý tài khoản 1 trang, quản lý user để share key 1 kiểu
@mrdrg10 mỗi bộ phận 1 đằng nhưng chúng nó không đi ăn nhậu với nhau =))
open0
CAO CẤP
5 năm
Mình lại thấy tốc độ tải file cài đặt từ MS nhanh hơn từ Apple store
Tốc độ update trên Mac App Store sẽ chậm hơn bản cài đặt riêng của MS. Không thấy đề cập tới chương trình Insider. Hơn nữa Apple không có hệ thống mạng xịn như Microsoft hay Google nên việc tải app nặng từ App Store về cũng vất vả lắm 😁
@Penguin Pingu Tuỳ thôi bác ơi. Do nước nào nữa. E ở nc ngoài lên App Store tải cứ 10; 11MB/s max mạg của em
Có lên appstore mà office vẫn yếu nhớt thì cũng vậy. Xử lý excel có 90.000 dòng x 50 cột mà mở không nổi trong khi win cấu hình thấp hơn mà chạy 450.000 dòng x 50 cột vẫn còn chạy mượt. Buồn không tả
Hi vọng nhiều NPH đem app của mình lên Store của Microsoft và Mac App Store hơn để người dùng đỡ mệt mỏi mỗi lần cài là đi tìm link này nọ. P
các hãng đưa hết ứng dụng lên Appstore như vậy, ko phát hành file package nữa thì liệu có hạn chế được ứng dụng thuốc không nhỉ
choux
TÍCH CỰC
5 năm
@khanhnd0709h Có thể đó bạn
UtducdotCom
ĐẠI BÀNG
5 năm
@khanhnd0709h cũng chả ảnh hưởng gì lắm đâu; vì 365 không liên quan lắm bản bình thường; vẫn ..... ầm ầm nhé; mình đang xài 365 của công ty cấp nên cũng không quan tâm lắm; thêm 5T lưu trữ mà k xài tới
hoanganhhl
ĐẠI BÀNG
5 năm
cảm giác dùng vẫn kém trên win :v
smoc123
ĐẠI BÀNG
5 năm
thanks mod
cuong_soft
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình còn dự 1 bộ nguyên hộp Office 365 dùng cho Win/Mac để lại giá ưu đãi: https://www.facebook.com/Shopkey24h/
Facebook
facebook.com
Long Sao
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tuyệt vời. Thế giới đã mở lòng hơn
Quá ngon cho đội Mac 😃
Cho hỏi bản 365 này khác gì các phiên bản khác mình đang xài bản này ko bt là bản gì nữa
Nomadman
ĐẠI BÀNG
5 năm
@băng tải hai tín office 365 thì đc update qua từng năm, còn các phiên bản như 2016, 2019 mình mua đứt sẽ k đc up mơi
@băng tải hai tín 365 là bản thuê bao, còn bản mua đứt thì khác. 😃
@Barbatos Cho mình hỏi phiên bản nào chạy ok hơn và nhiều tính năng hơn
Bg nếu mình muốn cài lại phiên bản 365 thì có cần phải xoá phiên bản kia ko và có ảnh huỏng gì đến cái file doc mà mình đã làm việc trên phiên bản kia ko
xài office 2019 trên mac thấy vẫn k có nhiều khác biệt mấy bản trước trừ cái dark mode, đc cái mua gói 6 người có 1tb onedrive, xài bá chát luôn
write dung
TÍCH CỰC
5 năm
@lekhanhtrung123 Mình đã xài office 365 đc 5 năm bản quyền. Quá ngon với 1T onedrive. Save tẹt ga ko lo mất dữ liệu
tieubaoboi
TÍCH CỰC
4 năm
@write dung Bác xài trên mac hay win vậy ạ? trên mac dùng có ngon ko bác? Em định mua mac mà lăn tăn quá.
Vẫn không thể nuốt nổi Office trên Mac Os!
@thucthicongly Chứ nếu Office trên Mac bằng trên Win thì hệ điều hành Windows nguy to.
Vậy khỏi cần ..... như bên Win hở mọi người, vì chưa xài Mac bao giờ.
@Zer0D4y Word vs pp thì như nhau, excel bên win ngon hơn, bên mac thiếu vài tính năng quan trọng và ko có access😔
kiemcoiam
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ở đây có bác nào bán key office 365 bảm quyền ko nhỉ
@kiemcoiam key thì cứ lên microsoft mà mua bác, mua gói home dùng dc 5 người tính ra rẻ mà
Iphone_5
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Knah có bác nào cho em ké với, em đang cần chi cái ipad
Sison
TÍCH CỰC
5 năm
Bao h đc ngon như win nhỉ?
leanhduc215
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhọ. Em vừa cài xong