Onkyo HF Player: nghe nhạc Hi-res, DSD, xuất DAC cho Android và iOS

Trung Dt
13/9/2015 10:39Phản hồi: 103
Onkyo HF Player: nghe nhạc Hi-res, DSD, xuất DAC cho Android và iOS
tinhte_Onkyo_HF_Player_1.jpg HF Player là ứng dụng được hãng âm thanh Onkyo phát triển giúp điện thoại chạy Android và iOS có thể nghe nhạc Hi-res từ các headamp. Một điểm cộng cho phần mềm này là nó tương thích với hầu hết các DACamp để giải mã nhạc lossless, DSD lên đến 5.6MHz mà không gặp trở ngại gì, không nhất thiết phải dùng phần cứng của Onkyo.

Onkyo HF Player hỗ trợ hầu hết các chuẩn âm thanh lossless phổ biến như WAV, FLAC, AIFF, ALAC và nhạc nén MP3, WMA… Ngoài ra nó có thể giải mã được DSD 2.8 MHz, DSD128 (5.6 MHz), và cả Quad-rate DSD (11.2 MHz). Phiên bản miễn phí vẫn cho phép người dùng đọc được tất cả các định dạng tập tin âm thanh và nghe qua tai nghe. Tuy nhiên nếu bạn muốn xuất USB DAC thì buộc lòng phải mua phiên bản đầy đủ với giá khoảng 180,000 đồng (hệ điều hành Android) hay 10 USD (hệ điều hành iOS).

Đối với các thiết bị của Apple, bạn dùng cáp lightning hoặc 30-pin để kết nối đến DAC có hỗ trợ tính năng iPod Integration, nếu không có sẵn thì bạn có thể mua cổng chuyển lightning sang USB (MD821ZM). Riêng các máy chạy Android thì buộc lòng nó phải hỗ trợ USB OTG để xuất tín hiệu ra DAC.

Tải về:
Phiên bản cho hệ điều hành Android
Phiên bản cho hệ điều hành iOS
(phiên bản đầy đủ áp dụng tính năng in-app-purchase cho mỗi hệ điều hành)

tinhte_Onkyo_HF_Player_2.jpg Giao diện trên iOS của phiên bản HF Player mới nhất chưa được cập nhật mới

tinhte_Onkyo_HF_Player_4.jpg Phiên bản đầy đủ được bán theo dạng in-app-purchase

tinhte_Onkyo_HF_Player_5.jpg Nếu phần mềm không nhận DAC, bạn có thể khởi động lại DAC hoặc chọn Search for USB Devices.
103 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nghe nhạc hi res từ các head amp là sao nhỉ @@
@Boy Uchiha Là amply cho headphone đó bạn.
@graphiclancer Cái chính là hi res vs head amp nó ko liên quan =))
@Boy Uchiha nhạc hires là nhạc độ phân giải cao head amp là amply cho tai nghe, có tác dụng khuếch đại tín hiệu analog
@Satoh Yoshiko cái đó thì ai chả biết 😃 Ý mình là quyết định nhạc có hi res hay ko là ở dac vs source nhạc chứ head amp ko có đóng góp gì cả 😃
zaiplanet
ĐẠI BÀNG
9 năm
LG G3 dùng app này đc hok nhỉ???
có khi nào Onkyo HF Player thách thức ngôi thống trị trinh nghe nhạc hay nhất thế giới của bphone.
kem4dau
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ngobcool xàm quá ba ơi. có gì mới hơn đi.
@kem4dau mới à. chắc bphone nghe ngon hơn
@ngobcool bác lại xoáy anh Quảng rồi !
@KENNI TRƯỞNG chất lượng âm thanh bphone nghe hay hơn đĩa than bác ạ
Sắm dàn loa về nghe là cách tốt nhất để thưởng thức âm nhạc. Mình vẫn không thích nghe trên đt tí nào
@tipsvietnamtravel Bác có tầm 15.000$ để chi thì không thành vấn đề nhưng chỉ có 10-15 trai vnd thì headphone FTW.
phongtranvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình xài bản thường, dl trên google play, vẫn ra USB DAC bình thường mà... 😃
Quan trọng là cái phần cứng kìa. Chứ mấy apps này chẳng nhằm nhò gì.
@TakaVainglory lại tay nhanh hơn não rồi, app này là để hỗ trợ xuất ra dac, amp ngoài mà :v
@TakaVainglory Ít ra nó hỗ trợ giải nén các file âm thanh chất lượng cao chứ bác, bình thường trình nghe nhạc của iPhone chỉ hỗ trợ file MP3 - 320 thì hết, cài cái này vào chơi được nhiều định dạng hơn 😁
@songoku_1206 Apple Music mặc định của iPhone chơi được cả Apple Lossless và WAV mà.
cuong642
TÍCH CỰC
9 năm
@TakaVainglory tay nhanh quá bác ơi. ko đọc bài à
iPad còn 9GB, chép có vào album còn hơn GB 😔
Titaner
CAO CẤP
9 năm
Xài cái này ko biết có hay hơn ko ? Iphone đâu có âm thanh hay đâu ?
phongtranvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Titaner app này là để hỗ trợ xuất ra dac, amp ngoài
Nếu dac, amp ngoài ngon, xin thì chắc là nghe hay hơn :v
@Titaner Bạn có đọc bài hay có hiểu gì ko đấy... cái phần mềm này dùng để hộ trợ xuất DAC cơ mà, có phải hỗ trợ để cái điện thoại của bạn phát nhạc hay hơn đâu...
@Titaner Không cuồng nhưng mình thấy âm thanh iPhone chắc chỉ thua mấy con Z của Sony thôi (Bphone chưa được trải nghiệm nên không rõ lắm). Nếu so iPhone với mấy con Samsung, LG, HTC thì chất âm của iPhone vẫn hài hòa, dễ nghe hơn cả.
@phongtranvn bạn ơi chỉ mình cách bỏ nhạc FLAC vào app này trên iphone với mình mò hoài mà kđc
@mai_anh_bảo Chuẩn ko cần chỉnh bác à
Tiền tiền cái gì cũng tiền
longoanhi
TÍCH CỰC
9 năm
Chi cho khổ mua con xiaomi minote có tích hợp mẹ dac tầm trung ròi
phongtranvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@minhcuongpro1234 G2 nó cũng có con DAC 24/192 (chip Qualcomm WCD9320) ở bên trong đấy bạn :v
@phongtranvn g4 mình mới chỉ nghe qua chưa nghe kỹ nên k đánh giá đc còn G2,G3 thì bt
@longoanhi Cái này thì do combo dac/amp kia quá dở rồi =))
@phongtranvn Thế con xiaomi 4 pro nó có dùng chip dac ESS Sabre32 9018S2K chung loại với máy nghe nhạc DX100 nói nhưng đâu có chơi nhạc như nhau đâu
Lắm đt chung dac với máy nghe nhạc lắm
ĐANG XÀI IP 16GB BỎ MẤY BÀI NHẠC VÔ HẾT DUNG LƯỢNG LUÔN @@
peterpan80
TÍCH CỰC
9 năm
phải có head amp mới sài cái này được hả ta? chứ tai nghe cùi bình thường thì sài có nghe hay hơn ko nhể các bác? 😁:D:D
@peterpan80 Có head amp thì ăn thua gì bạn. Phải có DAC thì mới dùng đc phần mềm này mà.. hình như là ít người hiểu bài này quá.
@mai_anh_bảo Mình có con fiio e10k, bạn biết cách dùng thế nào không?
peterpan80
TÍCH CỰC
9 năm
@mai_anh_bảo nói thiệt với bác : mình là ng ko hỉu... ko phải dân chuyên môn rồi...haizzz.. thôi, khó quá, bỏ qua...
@lide27 Bạn có đọc bào ko thế..có hướng dẫn cụ thể đó.
.
bác nào rành cho em mấy app nghe nhạc Android chơi ? Nghe app có EQ đúng là chất hơn trình mặc định đấy ạ 😁
Endee88
ĐẠI BÀNG
9 năm
@OoOVampiratesOoO Mình tai trâu, dùng ttpod, trc có xài power amp cơ mà ..... ko triệt để nên ngỉ chơi, cộng thêm cái tai nghe ổn ổn tý, thế thôi, nghe lúc cần giải trí tại chỗ, còn đâu bề nhà nghe qua dàn cho nó thấm
@Endee88 So ttpod với Player Pro bác thấy s? Bác dùng kèm tai gì,đt gì nữa 😁
Power amp ..... mệt qá nên em k chơi 😔
Hihi... Giã biệt tai nghe nhạc từ lâu vì ngày trước nghe nhiều quá, giờ gần điếc rồi.
lúc nào cũng là android và ios 😔
Stuart
TÍCH CỰC
9 năm
Thích nhỉ.
mình nghĩ là phải đi cả bộ 😃 dac thì góp phần chuyển tín hiệu số thành analog, nhưng file âm thanh độ phân giải có cao mà không có amp khuếch đại lên thì sao nghe rõ
@Satoh Yoshiko nghe thì vẫn được cơ mà hơi chuối thôi 😃 Mà theo đúng câu của mod là nghe nhạc từ head amp chứ ko đả động đến dac 😃
Tank_Tiger
ĐẠI BÀNG
9 năm
App quá ngon. Tks mod
XBlue
CAO CẤP
9 năm
đã cài, h đi mua DAC Onkyo thoi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế