Order Taobao thanh toán bằng thẻ Mastercard ảo được không?

10/5/2019 4:47Phản hồi: 23
Chào mọi người, ai có kinh nghiệm order Taobao thì cho em xin chút ý kiến ạ.

Em có 1 chiếc thẻ VTC Mastercard, đây là thẻ ghi nợ trả trước nhưng nó là thẻ ảo, em mở online qua website. Đợt gần đây e muốn tự order đồ Taobao về để sử dụng sau đó mới tính tiếp tới chuyện kinh doanh.

Vậy nên bác nào có kinh nghiệm order ở đây lâu năm có thể chỉ em cách chọn hàng, hoặc cách thanh toán nào nhanh nhất không ạ.

Với lại em có thể dùng thẻ VTC Mastercard đã mở để thanh toán không, em dùng thẻ này quen rồi thấy nó tiện nên ngại đổi. Hơn nữa trong tài khoản cũng còn nhiều tiền nên muốn tiêu nốt.
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Được nhé. Mình thường xuyên mua của alibaba và taobao thanh toán bằng thẻ ảo vtc
@thietnm89 Vậy ạ, order nhanh và đơn giản không bác, bác hay mua gì trên đó vậy, vận chuyển về ntn
4eye0love
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hải Minh Nguyễn Mua trên taobao không gửi trực tiếp về Việt Nam được, đợt mình mua có gửi hàng về kho của ichina.vn tại Trung Quốc, xong họ vận chuyển về giao cho mình
@thietnm89 A ơi order thế có mất phí nhiều không nhỉ?
@Thảo_Thảo_99 Theo mình thì tùy mặt hàng và tùy đơn vị vận chuyển đó bạn, bạn định mua buôn hay mua lẻ?
nmtinh
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thietnm89 Cho hỏi bạn thanh toán trên ali được không, mình thanh toán là nó báo lỗi mặc dù đã điền chuẩn các thông tin
tadjmen
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thử order 1$ rồi cancel là biết.
Nếu người nhận có tỉ lệ lừa đảo cao là ngân hàng nó chặn, mà TQ % cao lắm... thử đi rồi biết...
@tadjmen Người nhận là sao ạ, em là người nhận mà bác
Kể ra cái thẻ này cũng có nhiều lợi ích, mình thì chưa mua hàng Taobao nhưng từng mua hàng trên các trang thương mại điện tử tại VN được khuyến mãi mà thanh toán khá nhanh.
@Lê_Thanh123 Vâng thanh toán nội địa thì e dùng nhiều r nhưng thanh toán Taobao thì chưa nên muốn xin chút kinh nghiệm
4eye0love
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chưa thử thanh toán qua thẻ tín dụng ảo, nhưng mà trước có dùng thẻ tín dụng ở Việt Nam để mua hàg trên Taobao thì bị tính tỷ giá khá cao, xong gặp mấy sản phẩm hết hàng hoặc shop hoàn tiền gì gì thì cảm thấy khá lằng nhằng, thấy mất công quá nên từ đó mình dùng dịch vụ của bọn ichina.vn luôn cho lành.
lâmxung132
ĐẠI BÀNG
5 năm
@4eye0love ơ dùng thẻ tín dụng thanh toán được cơ ạ, lần đầu e nghe đó.
@lâmxung132 em cũng chưa hiểu lắm
Các anh chị cho em hỏi thêm, nếu em order 1 - 2 đôi giầy thôi thì có được không ạ?
@Hà_Lê_Hà tao bao thì mình chưa thử, còn alibaba mua 1 cũng được giá sẽ cao hơn mua sỉ là chắc chắn rồi
@Thai96bk Alibaba cũng thanh toán được bằng thẻ VTC Mastercard ạ, mong bạn chia sẻ chút kinh nghiệm
@Thai96bk a hiểu sai ý e rồi. em chỉ hỏi có cho order 1 - 2 đôi về VN không hay phải order kiểu sỉ
Được bạn ạ, Mình cũng đang dùng thẻ này order Taobao khá ổn.
Thẻ ảo hay thẻ thật thì cũng bị tính phí cao hơn, thay vào đó nếu mua ít thì nhờ bên order mua hộ hàng giúp. Có thể sử dụng thẻ Visa hoặc MasterCard thanh toán. Cho ai chưa biết https://chuyentienuytin.com/thanh-toan-taobao-bang-the-visa/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019