[Ovi Store] Gameloft Special - Chơi thử 10 game miễn phí (Phần cuối)

TDNC
27/1/2010 2:56Phản hồi: 12
[Ovi Store] Gameloft Special - Chơi thử 10 game miễn phí (Phần cuối)
Phần cuối của loạt bài Gameloft Special tặng 10 game miễn phí trên Ovi Store sẽ giới thiệu đến các bạn game Zombie Infection dành cho những ai yêu thích thể loại game chiến đấu với zombie; game giải ô số Sudoku Platinum 2 và hai game cực kỳ vui nhộn khác thích hợp để giải trí mọi lúc mọi nơi đó là Rayman Raving Rabbids: TV Party và Paris Nights.

7. Gameloft Zombie Infection - Cuộc chiến với Zombie

Thể loại: Hành động
Tương thích: Các máy hỗ trợ Java
Link Ovi Store: http://store.ovi.com/content/18533

Cốt truyện diễn ra ở thành phố New York, Mỹ vào năm 2011, khi một loại virus tấn công thành phố và làm cho những người bị nhiễm biến thành những xác sống, những zombie đáng sợ. Càng lúc số lượng người bị nhiễm virus càng nhiều và bạn tự cảm thấy phải chấm dứt sự hỗn loạn này. Trớ trêu thay bạn chỉ là nhân viên của một đài truyền hình bình thường đang trên đường thực hiện chương trình "Inside the Action".

Càng đi sâu vào game, bạn sẽ thấy nhân vật chính này ngoài việc là một phóng viên ra còn phải kiêm luôn vị trí "lãnh đạo" nhóm làm phim tiêu diệt lũ zombie, trở thành một tay đấu đối kháng cừ khôi hoặc hay hơn nữa là trở thành một người lính chuyên nghiệp sử dụng mọi thứ vũ khí có được để sinh tồn. Càng về sau, số lượng zombie nhiều đến nỗi có thể đè bẹp bạn trên màn hình điện thoại, những lúc đó chính là cơ hội tốt để bạn trổ tài thử các loại súng có sức công phá cực mạnh như súng phóng lựu, súng laser, súng phun lửa, súng máy hay dữ đội hơn nữa là súng bắn rocket, thứ có thể tiêu diệt cả một khu phố zombie. Game có đồ họa khá tốt, các hiệu ứng lửa đạn, cháy lan và cháy nổ được thể hiện khá bắt mắt. Viên đạn có thể bay xuyên qua da thịt của zombie làm chúng bị xé tan thành từng mảnh vụn. Hiệu ứng ánh sáng phát ra từ các vụ nổ rocket có thể làm cả một khu vực trở nên chói lòa.

Cách điều khiển:
Sử dụng các phím số từ 1 đến 9 để di chuyển theo các hướng.
Phím số 5 để bắn và nói chuyện.
Phím số 0 để nạp đạn.
Phím * để thay súng.
Phím # để sử dụng các vật phẩm trị thương.

Đặc điểm trò chơi:

• Bao gồm 36 nhiệm vụ diễn ra ở 5 địa điểm khác nhau.
  • Có thể điều khiển 3 nhân vật khác nhau để hoàn thành nhiệm vụ. Mỗi nhân vật đều có tài nghệ và kỹ năng riêng.
  • Có tính năng chơi dạng "stealth", dùng bóng tối để tự ẩn mình.
  • Khả năng tương tác với môi trường như đập phá bờ tường và đốt cháy các chướng ngại vật trên đường đi.
  • Hệ thống súng bán tự động giúp cho những cú bắn của bạn trở nên chuẩn xác hơn.
  • Có đầy đủ các loại súng ống như súng lục, tiểu liên, súng máy, kiếm Katana, súng phóng lựu, súng phun lửa, súng laser, súng rocket...
  • Game mang đậm tính chất hành động kèm theo sự rùng rợn, zombie có thể xuất hiện bất cứ lúc nào ở bất cứ nơi đâu, từ trong con hẻm nhỏ, trong một khóc khuất hay thậm là chí bò ra từ bụi cỏ bên cạnh bạn. Không có nơi đâu bạn được cảm thấy an toàn. Lời khuyên: Luôn để ngón tay cái lên phím số 5.
[FLV]http://media01.gameloft.com/products/721/default/web/flv/721.flv[/FLV]

Quảng cáo

8. Gameloft Platinum Sudoku 2
Thể loại: Giải đố
Link Ovi Store: http://store.ovi.com/content/18532

Sudoku là một game giải ô số khá hay và phức tạp. Hình thức chơi rất đơn giản, game sẽ đưa ra một bảng ô số gồm nhiều hàng và nhiều cột chứa nhiều ô số khác nhau. Bạn phải điền vào các ô đó các số từ 1 đến 9 sao cho mỗi hàng và mỗi cột đều có đủ các số từ 1 đến 9, nhưng không được có các số nào được trùng nhau trên cùng một hàng, một cột và trong cùng một khung 8 ô xung quanh. Đây chính là cái khó duy nhất và cũng là rắc rối nhất của thể loại game Sudoku.

Ngoài các chế độ chơi thông thường, Platinum Sudoku 2 còn "khuyến mãi" cho người chơi thêm các phần bổ sung như công cụ giải ô số Sudoku, hướng dẫn cách chơi từ cơ bản đến nâng cao, tự tạo ô số Sudoku và bảng đánh giá kết quả của người chơi. Ngoài ra game còn có 3 mini-game để bạn giải trí hàng ngày.

Quảng cáo

Cách điều khiển:
Dùng phím menu 4 chiều để di chuyển, bấm các phím số từ 1 đến 9 để đặt số tương ứng và mỗi ô.
Phím số 0 để xóa số trong ô.
Phím * để xem gợi ý của game.
Phím # để nhập nháp các con số có thể đặt trong ô đó.

Đặc điểm trò chơi:

• Bao gồm hơn 2.000.000 ô số Sudoku khác nhau cho bạn thỏa sức giải đố.
  • 3 mini-game: Sudoku Monster, Sudoky Blocks và Battle Mode.
  • Có bảng thống kê kết quả hàng ngày của người tham gia giải đố.
  • Có tất cả 5 mức độ khó khác nhau cho bạn lựa chọn.
  • Có đầy đủ các công cụ hỗ trợ người chơi như gợi ý, công cụ giải ô số, tự tạo ô số Sudoku...
  • Giao diện trò chơi có thể thay đổi với 6 font chữ, 6 phông nền và 6 kiểu ô số khác nhau.
  • Có cơ hội thi đấu với 6 cao thủ từ 6 địa điểm khác nhau trên khắp thế giới.

9. Rayman Raving Rabbids: TV Party - Cuộc nổi loạn của những chú thỏ
Thể loại: Mini-Games
Link Ovi Store: http://store.ovi.com/content/19566

Câu chuyện kể về thế giới của anh chàng Rayman vào thời xa xưa, khi mà vùng đất này có rất nhiều chú thỏ nhỏ được gọi là "Rabbids", chúng quá hiền lành nên thường bị các loài khác ăn hiếp. Để rồi một ngày, những con thỏ đột nhiên biến mất khỏi Trái Đất mà không ai biết tại sao. Cho đến hôm nay, những con thỏ Rabbids quyết định quay về Trái Đất để trả đũa bằng cách tàn phá mọi thứ.

Những tưởng người chơi sẽ vào vay anh chàng Rayman nổi tiếng để chống lại cuộc "xâm lăng" này của lũ thỏ điên thì ngược lại, bạn sẽ "được" điều khiển quân đoàn thỏ điên này làm những trò quậy phá tưng bừng nhưng cũng không kém phần buồn cười. Game là sự kết hợp của nhiều trò chơi nhỏ khá vui nhộn, có tổng cộng 12 trò chơi tương ứng với 12 kênh truyền hình mà trong đó những chú thỏ nổi loạn sẽ xuất hiện trong đó và làm đủ thứ trò linh tinh. Một số trò có thể kể đến như thỏ thổi bong bóng cứu bạn "hiền", thỏ vượt chướng ngại vật, thỏ du hành vũ trụ, thỏ nổi loạn ở miền viễn Tây hay buồn cười nhất là thỏ kéo lê bạn mình để "hứng" thức ăn trên sa mạc đói khát.

Cách điều khiển:
Bạn chỉ cần dùng phím số 5 để thực hiện toàn bộ các thao tác trong game (đòi hỏi sự chính xác và nhanh nhạy).

Đặc điểm trò chơi:

• Bao gồm 12 trò chơi nhỏ hết sức vui nhộn và thú vị.
  • Có tổng cộng 20 chú "lính" thỏ để bạn mở khóa trong suốt quá trình chơi, mỗi chú thỏ đều có kỹ năng riêng khác nhau.
  • Các đoạn cắt cảnh mang phong cách của kênh truyền hình càng tăng thêm tính vui nhộn của game.
[FLV]http://media02.gameloft.com/products/690/default/web/flv/690.flv[/FLV]

10. Paris Nights - Cuộc sống trong mơ
Thể loại: Mô phỏng/Xã hội
Link Ovi Store: http://store.ovi.com/content/18528

Bạn đang đứng ở một nơi đẹp nhất của nước Pháp, tất cả những ngưởi nổi tiếng đều tụ họp xung quanh bạn, reo hò tên của bạn, họ ngưỡng mộ bạn, tôn sùng bạn và xem bạn là mẫu người lý tưởng nhất của cả nước Pháp mà ai cũng hằng mơ tới... Quả là một mở đầu quá tốt đẹp cho anh chàng Alex trong game. Nhưng thật ra tất cả chỉ giấc mơ và Alex thì vẫn còn đang nằm ngủ trên chuyến tàu đến nước Pháp hoa lệ. Anh có ý định đến lập nghiệp tại một thành phố nơi mà anh hầu như không biết ai và cũng chẳng ai biết tới anh.

Paris Nights thuộc thể loại game mô phỏng cuộc sống xã hội khá giống với dòng game The Sims trên máy tính. Mở đầu bạn sẽ tạo cho mình một nhân vật theo sở thích, lựa chọn giới tính, diện mạo và từ đó bắt đầu trải nghiệm một cuộc sống thu nhỏ trong game. Nơi mà bạn vẫn phải thường xuyên giao tiếp với mọi tầng lớp người trong xã hội, cố gắng tạo nét thân thiện trong từng lời nói, cử chỉ và giành được nhiều sự ưu ái của mọi người để kiếm được những công việc tốt. Rất có thể bạn phải bắt đầu làm những công việc bình thường với đồng lương ít ỏi, nhưng dần dần tạo sẽ đạt được những vị trí cao hơn trong xã hội nếu cố gắng rèn luyện thêm những kỹ năng cho bản thân.

Cách điều khiển: Dùng các phím số từ 1 đến 9 để di chuyển.
Phím 5 để nói chuyện hoặc tương tác với đồ vật.

Đặc điểm trò chơi:

• Hệ thống mô phỏng cuộc sống xã hội khá tốt với đầy đủ các nhân vật, tính cách, địa điểm, nghề nghiệp...
  • Khám phá thành phố Paris qua những địa danh nổi tiếng như tháp Eiffel, đại lộ Champs-Elysées, Nhà hát cối xay gió đỏ Moulin rouge, Nhà hát Opera... Ngoài ra còn có các địa điểm thường thấy như sân khấu, sàn nhảy, công viên...
  • Chức năng camera cho phép lấy hình ảnh chụp từ camera của điện thoại và gán vào trong game.
  • Có nhiều nghề nghiệp cho bạn chọn như làm trong ngành thời trang, hội họa, nghệ thuật hoặc làm trong ngành điện ảnh...
  • Gặp gỡ với những nhân vật chủ chốt trong game, bạn bè, ngưởi nổi tiếng và cả những địch thủ hệt như cuộc sống ngoài đời thật.
  • Hệ thống tương tác với môi trường và các vật dụng xung quanh.
[FLV]http://media02.gameloft.com/products/717/default/web/flv/717.flv[/FLV]

-HẾT-

Xem thêm:
[Ovi Store] Gameloft Special - Chơi thử 10 game miễn phí (Phần 1)
[Ovi Store] Gameloft Special - Chơi thử 10 game miễn phí (Phần 2)
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ko khoái chơi game lắm nhưng cũng thanks anh đã chia sẻ ...
sony bó tay, không lên địa chỉ của nokia để tải game về được, dù dùng chung symbian của "nó kìa"
bó tay bb ko tải dc à
bác ơi up game lên mediafire được ko vậy bác?
dib
TÍCH CỰC
14 năm
Mấy cái này là bản Lite thôi mà ! Tải về cài chi cho mắc công còn bị tức !
hqviet
CAO CẤP
14 năm
Tình hình là em ko thể nào down đc. Đã lập acc rồi mà chẳng thể down đc. Em ghét cái Ovi này từ lâu lắm rồi, rất khó để down game hay pm trong đây.
Hnay thấy có mấy game hay nên em vào down thử lại vẫn ko đc. Bác nào down rồi up link các game lên cho anh em chơi vs!
dib
TÍCH CỰC
14 năm
Chịu khó tìm là có chứ gì! mấy cái này máy đã Hack thì cài game lụi vô tư ! cần gì thằng Nokia nó bố thí ! mình mất cả buổi sign up để down mấy cái đó , cuối cùng mới biết là LITE , tức mún ói máu !.. Cho Lite mà gọi là cho ! Bác nào có sign đc bản Full cho biết nhé ! có thể mình làm sai! Thank trước!
mấy game này em chơi gần hết rồi. em biết cách tìm .tìm được gần hết game loft hết . bác nào thích game gì pm cho em
Nick: maithanhan2009 ,trước em dùng con Nokia 6630 chơi mấy trò này lâu rồi,nhưng bây giờ máy em hỏng rồi ko nghich được nữa
từ lúc còn sài E71 e đã thấy ghét cái tụi Ovi này rồi, chuối cả nải =)) tốc độ download thì ì ạch, tìm pm, games cũng khó khăn, về phần trả phí thì miễn bình luận =)) giá như ăn cướp ấy. Nếu mà không cải tổ lại hầu như toàn bộ thì xem Symbian-Nokia có đứng vững trước Android, iPhone OS, RIM không nhé =))
sounds good to me :p:p
sao ko down đc trò paris night ?
Bo0Bo0
TÍCH CỰC
14 năm
Cái này down hết trên OVI về từ lâu rồi
Game bình thường lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM