[PC] Red Alert 2 - Yuri's Revenge Bản remake giành cho các phiên bản Windows, kỷ niệm 20 năm

GameOAMG
13/11/2020 9:6Phản hồi: 41
[PC] Red Alert 2 - Yuri's Revenge Bản remake giành cho các phiên bản Windows, kỷ niệm 20 năm
Game tuổi thơ Red Alert 2 tròn 20 năm tuổi

Cách đây 20 năm, vào ngày 23/10/2000, Command & Conquer: Red Alert 2 (hay còn gọi Báo Động Đỏ 2 tại Việt Nam) chính thức được Westwood Studios phát hành. Nhân dịp này, GameOAMG (tui :3) đã tiến hành remake bản cài đặt hạn chế lỗi và tương thích với Windows XP, 7, 8/8.1 và 10. (Đã test trên Windows XP, 7, 10)

Lỗi khắc phục:
  • Đen màn hình.
  • Alt Tab.
  • Treo game khi chơi một lúc.
  • Game bị delay.
  • V.v....

Bản cài đặt bao gồm: BattleZone mod trong Ra2 (Xe tăng điện 3000 phe Nga, máy bay gấp đôi lượng bom bên Hàn,...) và Patriot mod trong Yuri's Revenge.

Nếu có lỗi không may phát sinh có thể xem hướng dẫn sửa lỗi trong trang GameOAMG.

Link tải cài đặt Ra2: (~587Mb)
Link MediaFire
Link Google Drive

Link tải Ra2 Winmode: (pass giải nén: gameoamg)
Link Google Drive

Hướng dẫn cài đặt:

Hướng dẫn dùng Ra2 winmode:

Hình ảnh về Game:
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

HoaSoTu
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tuyệt, cảm ơn bạn nhé
GameOAMG
ĐẠI BÀNG
3 năm
@HoaSoTu ok bạn
scattered
TÍCH CỰC
3 năm
Thanks bác. Nhờ có bản này mà mình chơi được trên máy tính windows 10. Có video hướng dẫn rất trực quan nữa.
GameOAMG
ĐẠI BÀNG
3 năm
@scattered 😆 nếu có lỗi gì thì cứ vô page inbox cho mình
scattered
TÍCH CỰC
3 năm
@GameOAMG Mình nhớ hồi xưa thì hình ảnh rất nét, không hiểu sao bản này thấy hình ảnh xe không nét, hoặc là lỗi thì phải, ví dụ như xe laze tư bản. Bạn có chơi bình thường ko?
GameOAMG
ĐẠI BÀNG
3 năm
@scattered muốn nét bạn chỉnh solution = với độ phân giải màn hình của máy là được
CQTran
ĐẠI BÀNG
3 năm
bạn ơi cho hỏi phần RA 2 vào game + chọn map mới , khi vào trận thì bị báo thua luôn v ạ.
còn bên yuri thì chơi tốt
GameOAMG
ĐẠI BÀNG
3 năm
@CQTran một số map yêu cầu bản game là nguyên bản, nhưng bản game này sử dụng mod rồi, nên một số map sẽ báo lỗi
Chào bạn sao mình tải về vào chơi nhưng không được toàn màn hình mà chỉ chơi được màn hình nhỏ vậy
@Ngọc Huy LXAG0305 Bạn fix được chưa, Mình hỗ trợ cho, riêng phần này mình fix được rồi. Hiện đang kiếm cách Fix bản Yuri nhiệm vụ 1 phe Allied không qua màn được. Cài đi cài lại vô game chơi cỡ nào cỡ vẫn không qua.
gaac
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Four_Serial47 Cái này mình fix được....
@gaac Mình tải File Save bỏ vào rồi, chơi từ màn 2 trở đi. Bác Fix được luôn màn 1 à, xin cách Fix với.
gaac
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Four_Serial47 Mình có trả lời bên dưới đó bạn.
@gaac giúp mình với, toàn kẹt mission1 máy thời gian không hoạt động
Add ơi bản này khác với bản NightMare Mod của whisky157 phải không ạ, em đang chơi bản đó nhưng bị lỗi phần nhiệm vụ bản Yuri phe Allied màn 1 không qua được, add có cách nào fix giúp em với, cám ơn add nhiều.
@Four_Serial47 Trong bản Mod Nightmare có phần Campaign List, chọn mục đấy có thể thoải mái lựa chọn các map chiến dịch bạn nhé, không nhất thiết phải qua màn 1 mới chơi dc màn 2, màn 3 đâu
Mình bị lỗi the setup files are corrupted please obtain a new copy of the program này là sao bạn
thank aad nhiều ạ
Chủ thớt và a e cho mình hỏi. ngày xưa m chơi không nhớ bản mod nào mà xây nhà được ngoài vùng đỏ, giờ cách thực hiện vẫn như thế nhưng không thể nào xây được nữa, mình đã thử khá nhiều bản mod rồi. ai biết vấn đề ở đâu chỉ mình với nhé. cảm ơn cả nhà!!!
Có chơi multi mạng lan được không thớt ơi
GameOAMG
ĐẠI BÀNG
3 năm
@THANHHAI_1993 được nhé 😃 nếu bị lỗi trùng serial thì vô page có bản fix lỗi đấy
gaac
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bản này bạn nào chơi nhiệm vụ 1 Yuri sẽ không qua màn được, các bạn cài mixer để extract cái file Rulesmd.ini ra thu mục cài game -> mở file Rulesmd tìm dòng Time machine rồi thêm dòng Power=-400 vào đoạn code của cái nhà này, save lại vào game là ok.
@gaac Mình tìm thấy dòng đó rồi, Time Machine và Time Machine Traveled, thêm vào dòng Power=-400 cho cả 2 code nhà đó luôn cũng vậy vô game màn 1 phe Allieds vẫn không qua được.
Chào các bác, lâu quá ko đụng chân tay từ cái thời Symbian. Nay nghịch mod bản này cho super tesla tank có thêm: bắn phòng không, chở lính, kiêm tính năng chó phát hiện mấy thằng giả dạng. Kkk dame khủng bắn xa. 1 vs 7 khó vẫn win. Có ai cần ko ạ?
@trubic Bác mod ra chiếc tank mới hoàn toàn luôn hay sao, em nghịch File Rules chỉnh dame tầm bắn thôi. Mong bác chia sẻ thêm
@Four_Serial47 kkk, em nghich cho nó kiêm luôn chó, chở lính, đi trên biển, bắn luôn trên không kkk. muốn có tank khác phải làm thêm hình ảnh mà làm biếng quá 😁
@trubic Bác có zalo hog cho em xin kết bạn trao đổi cho thuận tiện. Em đang muốn Mod con Tàu Ngầm SoViet phóng được tên lửa như con Tàu Ngầm Bomer phe Yuri. Mong Bác chia sẻ thêm với
@Four_Serial47 sao em ko co phe này nhỉ??
bác thêm đoạn mã này vào cái Super tesla tank thì tàu ngầm gọi bằng cụ. trốn ko kịp ngáp kkk
Sensors=yes
SensorsSight=25
AS=yes
AA=yes
AG=yes
ASW=yes
NavalTargeting=7
LandTargeting=2
SelfHealing=yes
bác thấy nó ngàu ko kkkk
chỉ mình qua misson 1 đi
GameOAMG
ĐẠI BÀNG
2 năm
@benton1711 bạn cài mod vào thì có phần list mission chọn được mà :v còn không thì inbox mình gửi file ép vô là được
ra2 bị lỗi admin ơi nó không full màn hình
Cười mặt nồi
@trubic xin bản mod đi bạn. mà sao mình chơi win7 setup xong chạy game toàn đen màn hình chả thấy gì. có cách khắc phục không
ko custom map đc ad xin chỉ giáo
Bạn ơi cho hỏi bản RA2 mình tải của bạn về vô chơi nó khác 1 chỗ là lúc xây nhà điểm đỏ k đc, đổi lại nó bấm qua Q thì nhấp sẵn nhà để mình thả xây nhanh hơn.... Có cách nào xây nhà điểm đỏ đc k bạn.
Mình cài như hướng dẫn. nhưng mở file Ra2 lên màn hình đen.
Không chơi được bạn.
CÒn file Yuri thì mình vào chơi được bình thường.
Nhờ bạn hướng dẫn chơi file Ra2 với ạ.
bác chủ thớt cho mình xin cách fix campaing time machine với
game chạy mượt mà chỉ có điều cái time machine lỗi thôi
add hướng dẫn lại cách cài đi, video bị block rồi ;(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019