Pebble Time có firmware mới: khắc phục đèn nền và rung, Pebble/Steel cũ sẽ không giới hạn số app

TDNC
23/7/2015 3:10Phản hồi: 62
Pebble Time có firmware mới: khắc phục đèn nền và rung, Pebble/Steel cũ sẽ không giới hạn số app
Tin vui cho toàn bộ những ai đang xài Pebble, Pebble SteelPebble Time. Hãng Pebble vừa công bố nhiều thông tin mới bao gồm firmware 3.2 mới cho Pebble Time khắc phục nhược điểm của đèn nền sáng quá ít và rung quá mạnh, thay đổi kích cỡ font... Riêng Pebble và Pebble Steel được hứa hẹn sẽ có cập nhật lên giao diện Time UI ngay trong năm nay, kèm theo đó là khả năng cài app không hạn chế thay vì chỉ có 8 app như hiện tại.

Pebble Time
Để cập nhật lên v3.2, bạn mở app Pebble Time trên điện thoại, vào Menu > Support > Update Your Pebble. Sau khi cập nhật xong, bạn có thể thay đổi độ sáng của đèn nền cũng như thời gian sáng của nó khi có thông báo tới. Ngoài ra bạn còn có thể giảm độ rung của đồng hồ nếu muốn, mặc định nó rung khá mạnh. Chi tiết đầy đủ của v3.2 xem bên dưới:
  • Thay đổi độ sáng đèn nền, thời gian sáng màn hình.
  • Thay đổi cường độ rung khi có thông báo, cuộc gọi, tin nhắn..
  • Thay đổi kích cỡ font chữ trong khu vực thông báo và trong cả giao diện.
  • Điều khiển được nhiều app nghe nhạc hơn ví dụ như Pandora, Spotify và Songza, cải thiện giao diện hiển thị thông tin bài hát.
  • Có thêm nút Dismiss All dùng để xóa hết mọi thông báo.
  • Sửa lỗi linh tinh...
Pebble và Pebble Steel
Hãng không nói rõ thời gian cập nhật hai dòng sản phẩm này lên giao diện Time UI mới của Pebble Time. Nhưng tin vui nhất cho anh em xài Pebble thế hệ trước đó là sau khi nâng cấp xong, bạn sẽ không còn bị giới hạn chỉ cài được 8 app và mặt đồng hồ nữa, có thể cài bao nhiêu tùy ý miễn là bộ nhớ trong còn trống.

Theo Pebble
62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tranqtuan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mới lấy Pebble Time về xài mấy bữa và đã bán. Số lượng app nghèo nàn, ko hữu dụng ở VN lắm, mặt watch face cũng ko nhiều cái ưng ý. Xài trên iOS thì chỉ nhận đc notification không mà chẳng làm gì khác được. Thiết kế nhìn cũng đc nhưng không sang trọng
Có hỗ trợ Tiếng Việt có dấu chưa AD?
@ProjectKepler Có thể cài thêm font TV qua Pebblebits.
N.E.M
CAO CẤP
9 năm
màu vàng đẹp thật, mà sợ nó tróc lớp mạ thì xấu đi, nên đành chọn con trắng 😔
thế ok rùi, vẫn chờ aw giảm giá
Kacey
TÍCH CỰC
9 năm
Đúng rồi đây. Time rung mạnh thật, giảm lại rung nhẹ tí là ok rồi.
Like mạnh
Chờ PebbleBits cập nhật bổ sung font tiếng Việt sẽ up lên 3.2. 😃
Pebblebits nó nghỉ hè đi chơi r. Đầu tháng 8 nhé
disconect
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lên là mất tiếng Việt trong thông báo ngay. Hóng thêm pebbits khi nào hỗ trợ vậy
disconect
ĐẠI BÀNG
9 năm
Pin của Time ko như quảng cáo. Tới 4 ngày là hết sạch, mặc dù dùng bình thường, không nghịch ngợm gì nhiều
@disconect Pin 4 ngày là đúng rồi bạn ơi, mình dùng Pebble Steel cũng được 4-5 ngày thôi, con Time thêm màn hình màu mà vẫn đc 4 ngày là ổn rồi.
@disconect mình tưởng chỉ 1 mình mình bị! haha... :p😁
Mình vừa up bản 3.1 hỗ trợ full tiếng việt rồi up lên bản này có mất tiếng việt không nhỉ
Con của mình lúc mới mua về còn 30% mình bật thông 3 ngày 2 đêm mới hết sạch pin, giờ mới đem sạc full xem có nhiều hơn gấp đôi không
khocviem
TÍCH CỰC
9 năm
đang dùng con SW2 của Sony pin 3,4 ngày cảm thấy đủ dùng, app nhiều, Tương thích IOS nữa thì tuyệt
con Pebble steel của mình hình như bị màn hình ố vàng cạnh trên và dưới, ko biết có phải do ngấm nc ko @@
hxq88
ĐẠI BÀNG
9 năm
@w810i steel rung đủ để mình biết có thông báo mà, bác cài app notification center để có thể tùy chỉnh thông báo cho pebble steel, có tự động ẩn thông báo hay lắc tay để ẩn, reply tin nhắn sms, FB messenger bằng pebble luôn.
w810i
CAO CẤP
9 năm
@hxq88 m cũng cài thử NC rồi mà sao chả thấy hiện thông báo, xoá luôn 😁
daonam91
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hxq88 Bác chỉ em cụ thể làm sao để lắc tay ẩn tin nhắn. Với trả lời tin nhắn trên pebble luôn với. E cài NC rồi mà chưa mò ra dc
thích Pebble steel hơn.
vudongan
ĐẠI BÀNG
9 năm
các bác cho hỏi co chỗ nào sủa và khac phuc lỗi man hình pepble pepble cuả mình bị lỗi hiển thi bi sọc rang cưa và sọc ngang.moi mua bên mỹ đem về mua tren ebay
cocconden
TÍCH CỰC
9 năm
@vudongan Con của mình lâu lâu hinh bị sọc màn hình,,, nhiều khi chữ thiếu nét nhìn không ra,,, sau đó mình tháo ra chêm tấm giấy lên socket màn hình,,, thế là hết,,,,
2pink
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vudongan Tự sửa đi bác:
Tháo ra rồi cho mút xốp chèn chặt vào phần như ở hình trên nhé, ngon luôn
@2pink Ảnh chỉ E cách mở như thế nào được ko? E cầm ra tiệm thợ cũng bó tay.
dino_su
CAO CẤP
9 năm
em mới đặt con pepble steel.phân vân giữa moto 360.nhưng pin hẻo quá đành chuyển qua pepble.giá lại còn đắt hơn cả moto 360
Dedj
ĐẠI BÀNG
9 năm
chê Pebble time tnao chứ thấy con trong hình là em mê tít 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019